1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà "có tuổi"

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi atta_zitra, 17/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Thói của những kẻ kém cỏi là dễ tự ái và cuối cùng vẫn ko làm nổi thứ gì nên hồn.
    Thói của những kẻ yếu đuối là hễ ai đó không phải người thân làm gì gây "đau buồn" tí là lại thầm thì điệp khúc " Trên thế giới này chỉ có cha mẹ thương ta nhất". Khổ nỗi cha mẹ ko ở bên mà nâng niu chở che cả đời đc.

Ông anh rể từng nói " Dì tưởng tượng khi con người ta hóa thân vào lí tưởng thì sao?" Tất nhiên mình chẳng lạ lẫm với mớ triết lý hỗn loạn của ông ấy, những thứ tóm gọn vào mấy chữ "không bình thường", nhưng ít ra câu này mình còn hiểu nôm na được trong cả mớ "không bình thường" kia. Mình đã từng có lí tưởng, cách đây chục năm cho đến hai năm về trc. Lúc nào ý nghĩ về nó cũng ở trong đầu, rồi cứ nằm im bẹp dí ở đó và chẳng có gì xảy ra cả.
  2. atta_zitra

Các chị thg than rằng chồng thay đổi 180° sau khi kết hôn, ko ân cần săn đón chăm chút như hồi yêu nhau.
    Còn mình hình như ngược lại. Trc thì cái gì cũng nhẹ nhàng, một dạ hai vâng, giờ hay cau có, dễ gắt gỏng, mới hôm qua còn quát chồng lanh lảnh. Ôi trời. Ngày trc anh bón cho một miếng thì há miệng ngon lành, nhìn âu yếm đắm đuối ( ẹc ẹc), giờ toàn nhăn với nhó.
    Anh vẫn thế, chẳng thay đổi gì cả. Khi mình cáu gắt thg cười hì hì, pha trò, lúc thì kèm cái lắc đầu "thế mà cũng phải kêu" hoặc "cái mặt câng câng thấy ghét" rồi ôm cái.
  3. atta_zitra

Anh đang đi nhậu, mấy ông bạn kiếm đâu đc món cẩu, í ới từ thứ 4. Tối thứ 4 anh đã hỏi visa rùi :). Mình ko hứng thú gì, nếu đến nhà bạn bè ít người còn đi làm tài xế, chứ hàng quán la cà đông người, lại toàn phì phèo hút hít thì cần lắm mới đi.
    Lọ mọ ăn tối một mình, cơm rang và ngô nướng. Tí thêm quả kiwi nữa, đủ chất quá còn gì :).
  4. atta_zitra

Tiếc cho Wawrinka dù mình ko thích cậu mặt rỗ này, Federer đánh ko đúng phong độ, cơ hội Wawrinka vào chung kết sáng rực rỡ vậy mà... Tâm lý cậu ta non hơn và Federer thực sự đã rất may mắn. Mà dù ai vào cũng vậy thôi, Dojkovic vẫn sẽ là chủ nhân cúp năm nay.

Thỉnh thoảng vài mẩu chuyện cũ gợi lại, cười trừ tủm tỉm. Tự nhiên tò mò, tác giả câu nói " khôn ngoan ko lại với giời" là ai nhỉ? Một kẻ bất tài hỉ hả khi thấy cái gai trong mắt gặp cú ngã ngựa hay là "nhà thông thái" rỗi việc chống mắt coi sự đời?
  5. atta_zitra

Trêu anh " Động vật đáng yêu thế này mà còn sót lại cho mình, quý hóa quá cơ!" :D
    Mình nể anh ở cách sống không phụ thuộc điều gì, mọi thứ tự bản thân quyết. Đối xử chân tình, tử tế, thoải mái với mọi người. Cực kỳ thận trọng và trách nhiệm trong công việc, đến mức khiến mình phát bực, giờ đang phải quen dần. Với những đối tượng lươn khươn thì anh ứng đối đủ để người ta biết anh ko phải loại có thể dọa dẫm bắt nạt. Nói lí lẽ, hiểu biết thì khỏi bàn, còn định gây sự côn đồ thì anh ko ngại. Điều mình cảm ơn anh nhất là sự bình tĩnh kiên nhẫn, trong cs nói chung, và dành cho mình nói riêng.
  6. atta_zitra

Lâu quá cơ, một tuần nữa mới được nhìn thấy em, được ngắm cái chân đạp đạp, cái tay quơ quơ. Từ ngày có em, tgian trôi đi chậm hơn. Ngóng mãi, ngóng mãi cho qua 1 tháng để được thấy em. Trộm vía, em dài hơn tiêu chuẩn bình thường đấy. Ko một mẩu như bố mẹ em là mừng. Đàn ông con trai mà, phải cao ráo lực lưỡng, mẹ ước em xinh như mẹ (bố em ko công nhận đâu nhưng mẹ thấy đúng là được rồi), và thừa hưởng cái đầu gần như bố. Dạo này em khua khoắng nghịch ngợm ghê, đêm ngủ muộn, sáng dậy sớm. Chắc biết bố mẹ đang thi đấu Sudoku nên thức cổ vũ hử! :D
    ke_chien_bai thích bài này.
  7. atta_zitra

Cúm nghẹt mũi cả tuần, hai mẹ con quẩn quanh ở nhà. Noel mà tận 7,8 độ, nắng chang chang, ko có một cọng tuyết.
    Hôm trc mình mơ, cầm roi quát em, mắng "sao con dám cãi mẹ", mặt em vẫn câng câng nhìn mình. Hic. Chả là buổi tối bố em kêu " chết thật, sau này thì đánh cả bố cả con mất". Thế đấy, em chưa ra đời mà mẹ đã chuẩn bị sẵn khuôn khổ cho em rồi.
  8. atta_zitra

Hôm nay em và mẹ lại phải ở nhà. Cái mũi của mẹ thật hư, ra lạnh mấy hôm là đóng kín bưng, ko thở được.
    Đồ của em mẹ đã chuẩn bị được 99% rồi. Mấy hôm nữa mẹ sẽ sắp sẵn hai túi đồ, cho ngày em làm mẹ hối hả vào bệnh viện và ngày em khóc oe oe chào cuộc đời. Em rất may mắn nhé, dù bạn bè bố em đều có con lớn cả, thế mà các cô các bác vẫn còn giữ giường và xe đẩy cho em đấy. Mọi người dặn mẹ sắm ít đồ thôi, rồi ko dùng hết đâu, bỏ phí đi, tâm lí con đầu mà. Khoản đó bố mẹ đồng quan điểm, dù em còn bé hay sau này lớn thì đồ đạc cho em chỉ sắm đủ dùng , quần áo đơn giản, tiện nghi hạn chế.
    Hôm qua mẹ gọi điện cho bà ngoại, bà dặn mẹ tích cực trì Chú đại bi cho em đc khỏe mạnh, gđ bình an. Bà hỏi bố em khỏe ko? Mẹ trả lời rằng bố em khỏe, cười nói ha hả cả ngày :D. Bà mắng yêu " Nó còn gì sướng hơn nữa mà chẳng cười ha hả". Hi hi, ko phải đâu bà ơi, bố em lúc nào chẳng thế. Vì bố luôn mang đến tiếng cười nên mẹ em mới theo chứ. Chẳng hiểu sao ông bà nặn mẹ em thế nào, được cái mặt "lúc nào cũng xị ra, cau có, ko thì lạnh như tiền". Bố em tả thế, mẹ vẫn trêu" Đúng là ông trời trêu người anh, lúc nào cũng tươi cười toe toét mà lại lấy phải vợ mặt như cái bơm". Có phần giống ông bà ngoại đấy em ạ, ông ngoại mặt khó đăm đăm, chẳng bao giờ có được nụ cười thoải mái, còn bà ngoại thì ngược lại, luôn luôn mạnh mẽ và lạc quan, ông ngoại em thg gọi vui là "chính chòe". Mẹ kể cho em chuyện này nhé, khi mẹ về thăm ông bà năm ngoái. Nhà ông bà ngoại cũng nuôi hai chú chim chích chòe, trong bữa cơm tối, ông ngoại em nhìn ra vườn rồi nói " Mấy hôm chưa tắm cho con chích chòe". Mẹ buột miệng: " Chích chòe nhà mình mới tắm tối qua mà" rồi nhìn sang bà ngoại em. Cả nhà phì cười. Thời gian đó tuy nhiều căng thẳng nhưng vẫn có những giây phút ấm áp, hạnh phúc vô giá em ah.
  9. atta_zitra

Hồi hộp... còn vài tuần nữa thôi.
  10. atta_zitra

Thấy nhớ cảm giác du lịch đâu đó vài ngày. Mong sao em ra đời mạnh khỏe, suôn sẻ. Mong sao mẹ nhanh khỏe lại để có thể sớm đưa em đi chơi loanh quanh.
    Bố và mẹ suy nghĩ mãi mà vẫn chưa tìm đc cho em cái tên ưng ý. Mẹ muốn em chỉ dùng 1 tên Việt thôi, chứ 2 tên như con các bạn của bố thì ko thấy gọi tên Việt bao giờ.