1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà "có tuổi"

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi atta_zitra, 17/06/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

"Đi một ngày đàng học một sàng khôn" hay "đi thêm ngày thấy mình thêm kém". Nhiều khi tự hỏi sao mình dại thế, đáng lẽ phải xử lý thế này thế này. Tính mình lại hay bận tâm những cái ko theo ý mình, vì nó mà cau có, khiến người xung quanh (ông "anh zai" hoặc người nhà) ko thoải mái. Ai ko hiểu lại tưởng mình khó chịu gì với họ. Từ hôm mẹ sang, bị "anh zai" nhắc nhở vì cái mặt "buôn cau" ko đáng có nên phải điều chỉnh ngay. Chỉ "buôn cau" nếu có mình "anh zai" bên cạnh, thêm bất cứ người thứ 3 (kể cả mẹ hay Conan) thì cần điềm tĩnh lại.
    Conan 7.5 tháng. Trộm vía đi đường dài nhưng vẫn vô cùng tươi vui, nhảy nhót tưng bừng. Mọi người khen em vui vẻ tươi tắn. Về điểm này mình cảm ơn "ông anh zai" nhiều lắm.
    Em biết mếu khóc khi bị mẹ quát, biết gọi đòi ăn cùng cả nhà. Bún phở rau thịt, hầu như mình đều cho thử hết. Trộm vía thích ăn và mới bị nôn một lần.
  2. atta_zitra

Mỗi mùa Noel đến là đau đầu với việc chọn quà tặng. Năm nay còn thêm mục quà về Việt Nam nữa. Bọn bé hẳn thì dễ chọn hơn, từ đồ chơi cho đến quần áo. Khó là mấy đứa teen teen ẩm ương, khó tìm đc thứ phù hợp. Mấy hôm nữa bận đi chơi, rồi trượt tuyết, ko còn nhiều thời gian nữa. Nhanh quá, thấm thoát mẹ đã sang được hơn hai tháng. May mắn biết bao là dù bà bị tiểu đường nhưng vẫn nhanh nhẹn khỏe mạnh, dễ thích nghi với môi trường mới. May mắn vô cùng nữa là bà rất bao dung, hiền hòa.
    Từ ngày bà nội sang, mới buôn Tango với bà ngoại được một hôm. Luẩn quẩn mấy việc ko tên mà cũng hết ngày. Nghĩ cũng buồn cười, con gái chưa chăm bố mẹ đẻ được ngày tử tế, thế mà dạ vâng lo lắng cho mẹ chồng, hết lòng trong khả năng của bản thân. Có lúc tự nhiên rưng rưng khi nhớ đến bố mẹ ở nhà. Nhớ thì nhớ vậy thôi, chứ mình ko hợp ở gần bố mẹ. Từ hồi bé, khi đi ngủ, mẹ cứ hễ ôm là mình đẩy ra, vì cảm giác ko được thoải mái. Cõ lẽ vì ko gần gũi bố mẹ nhiều nên mình luôn tâm niệm sau này sẽ gần gũi con của mình, để cả gia đình có thể thoải mái chia sẻ cùng nhau các vấn đề riêng chung.
    Conan gần 8 tháng, đã có 2 cái răng. Hôm qua cho đi cắt tóc, gào khóc đỏ hết cả mặt. Em sợ tiếng rì rì của tông đơ. Mình sẽ mua một cái tông đơ, lần sau tự lia ở nhà.
  3. atta_zitra

Cả nhà vào thang máy, anh bế Conan đi trc, mình đi sau và bấm số luôn, ai ngờ cánh cửa chạy đúng lúc bà bước vào, đẩy bà dúi một cái rồi nó mới quay lại, bà loạng quạng suýt ngã. Cũng may ko sao. Hic, hôm bên Wien bà cũng bị vồ ếch một phát vì đường trơn.
    Chồng lườm và mắng mình Đi lại ko chú ý gì cả. Uh thì mình vô ý, nhưng từ lúc ấy thấy giận giận ghét ghét cái anh chồng thế. Dù mình có lỗi nhưng kệ, thỉnh thoảng làm mình làm mẩy cái cho vui nhà vui cửa. He he.
    Conan hôm rồi bị sốt hơn 40°,phân lỏng, hoảng quá đưa vào bệnh viện luôn, bác sĩ bảo có thể bị sốt virut đường ruột, bác sĩ cho viên hạ sốt và dặn phải ăn kiêng, chỉ uống sữa mẹ ko dc uống sữa ngoài, hôm sau nếu sốt tiếp thì ra bác sĩ khu vực ktra. Tối em hết sốt, nhưng chiều hôm sau lại nổi mẩn đỏ ở đầu ở mặt, rồi lan xuống cổ, bụng, lưng. Lại vào bệnh viện tiếp, bữa nay bà bác sĩ dễ thương hơn, nên em ko khóc tí nào. Bác sĩ bảo sốt phát ban, hiện tượng nổi mẩn đỏ sau sốt là bt, cứ sinh hoạt bt, ko được đến chỗ đông trẻ em, có thể ngày mai sẽ nổi nhiều nốt hơn, sau đó sẽ lặn dần, khoảng 3,4 ngày sẽ hết hẳn. Đây là bệnh trẻ con bt.
    Chẳng biết có phải do chuyển giao giữa 2 quá trình phát triển hay do ốm mệt mà Conan ươn hơn hẳn. Dễ cáu, đang chơi mà bà lại gần dộng chạm xung quay là đập tay và thét to, rồi cúi mặt xuống sàn như kiểu dỗi ấy. Đang ăn giấy mà mẹ lấy ra cũng thét. Mình thì muốn nó tự chơi, có lần bị đau rồi cũng tự nín thôi, miễn ko nguy hiểm là được. Bà lại hay ở cạnh, sợ bị cái này, bị cái khác.
  4. atta_zitra

Thấy hơi tức tức giận giận rồi đấy nhé, thế mà cũng gọi là bác cơ đấy. Hứ!!!!

Hôm rồi cả nhà đi lên núi, chỉ có vài đường trượt với tuyết nhân tạo, mưa xuống là lạo xạo, trời mù mịt, nhìn mà buồn hết cả người. Conan ngoan, ở người trời một lúc thì cho vào detsky koutek chơi. Ai nhìn em cũng thích, cũng yêu. Tối Štědrý em tự ngồi xe chạy khắp phòng theo chân các anh chị, cũng ôm bóng, cũng í ới gọi như ai, cười rộn rã vui mừng lắm. Buồn cười nhất là lúc em đang đi xe nhanh liền xoay ngang chân tì đế giày xuống nền như phanh xe vậy. Ở nhà thì em vẫn đâm ầm ầm vào cánh cửa và tường. Tạo hóa thật kì diệu, để đứa trẻ tự phát triển và hoàn thiện những kĩ năng cơ bản cần thiết.
    Tối qua cả nhà mới mở quà Noel. Quà của bà là chiếc kính đọc sách. Thật sự là mình rất ưng cái gọng, trông sáng sủa nhã nhặn. Tât nhiên Conan là nhân vâth nhận được nhiều quà nhất rồi, ôm quà, vật qua vật lại, rồi bóc, rồi xé, trông vẻ tận hưởng niềm vui như một anh zai thật sự vậy.
  5. atta_zitra

Tạm biệt mẹ. Chúc mẹ đi đường thuận lợi may mắn.
    3 tháng ko dài mà giờ thấy hụt hẫng trống vắng. Nếu có một câu để nói về mẹ thì đó là Mẹ ko bao h nghĩ đến bản thân mình.
  6. atta_zitra

Conan loạng choạng như gã say ấy. Nhìn mà buồn cười rụng cả rốn.
  7. atta_zitra

10 người gửi đồ về nhà theo đg bưu điện thì 8 người bị bóc bớt ăn cắp. Thật sự ko hiểu nổi, thôi thì ngẩng mặt lên giời mà chửi đám khốn nạn chết tiệt.
  8. atta_zitra

Ăn là phun, phun hết ra cả đồ ăn từ trc đó 5 6 tiếng ~X(
  9. VNYeuDau119

VNYeuDau119 Thành viên rất tích cực

:-p:-p:-p:-p Công nhận Gà này có tuổi thiệt rồi đó ạ.
  10. LanNgoc110

LanNgoc110 Thành viên rất tích cực

:-D:-D:-D Quá gà luôn ấy sinh năm 70.... mà không theo đc các em 2000 rùi hihi.