1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà "có tuổi"

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi atta_zitra, 17/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Méo hiểu tự hào gì mà khoe. Vợ sinh chắc chưa đc tuần, nào bảo Đ. biết thầy tã, ghê bỏ m., Nào là Đ. biết cắm cơm...
    Hãm
  2. atta_zitra

Hơn 9 năm rồi, ngó lại những dòng chữ cũ, không khỏi khiến trái tim khúc khích tủm tỉm. Thật vui khi có thể trở thành một phiên bản tốt hơn của chính mình.
    Hôm qua Shinichi đã rụng chiếc răng đầu tiên khi đang đi bơi, lúc ở trên bờ nên nhặt đc. Thật may, nếu nó ko bị ốm thì mẹ đã nhổ sớm hơn vì răng mới đã nhú khá cao rồi.
    Conan tính từng ngày chờ đến sn, chỉ tính thôi chứ ko ý kiến thích gì.
  3. atta_zitra

Tg rằng đoạn tgian sẽ ngắn dần, nhưng lại thành chưa biết khi nào sẽ kết. Nhớ
  4. atta_zitra

Tự nhiên máu chó phát cho khoan khoái.
    Đấy nhé, ck vẫn là nói đúng. Chết tiệt. Thế mà có lúc làm như bị oan lắm. Cái tâm tính còn phải gọt rũa giặt rũ cả tấn savo nữa. Méo có tí i cờ nào. Tvl
  5. atta_zitra

Ngày thứ 2 Conan đi bus một mình, chặng dài hơn xíu, con hứng khởi lắm.

Shinichi chững chạc hơn nhiều, hay hát và vẫn đam mê làm trò nhí nhố. Hi vọng kịp cải thiện phát âm để vào lớp 1. Nhắc đến học đúp mẫu giáo là giãy lên đành đạch.Hôm trc chàng đc thoả nguyện vọng ở nhà một mình, thích lắm. Con đi vs, tự lau, rửa. Biết gọi cả bố, rồi gọi lại bảo mẹ ko phải đi đón anh nữa vì bố đón rồi.

Năm nay ko có tuyết, mới đi đc 2 lần, khá ổn rồi nhưng người thích lo vẫn cứ sợ loạn cả lên.

Mình ko biết thành thật với chính mình, tâm lý giả tưởng tự ru ngủ bản thân. Giải pháp tạm thời thế đã, củng cố giá trị cần.
  6. atta_zitra

Sống nay... Chết mai...
    Vĩnh biệt anh, một người khách hiền lành, chịu khó.
  7. atta_zitra

Hai đứa vẫn nức nở thổn thức vì nhớ em. Có lẽ xa bố mẹ cũng ko khiến chúng trăn trở, bần thần đến vậy. Conan ngẩn nhìn ngắm chỗ em chơi, Sinichi ôm đồ chơi của em. Chúng mở video để nghe tiếng em, chốc chốc mắt lại ực nước "con nhớ em" "con muốn ôm em". Thật là một cuộc chia xa đáng nhớ của 2 chàng trai
  8. atta_zitra

Vậy mà có ngày con bé biết cảm giác Ăn ko thấy ngon và ko thể vào giấc ngủ... Chẳng hiểu.
    Vẫn thế, vẫn bà cố nội, dù 1 tháng, 1 năm, 10 năm, 20 năm... Xéo xắt lên những góc nhìn trái ý, lợi dụng mang danh "giúp đỡ", "miệng lưỡi thơn thớt nói cười" "lật thay trắng đen", xung quanh cần "biết điều", và dù cho có biết điều thì vẫn thành "phản diện" như thg..... Ghê cái cách nói về bên thứ 3.
    Vẫn là bức tranh đàng hoàng và tử tế, rạng rỡ và hoành tráng, "hổ phụ sinh hổ tử", chỉ là khán giả bất đắc dĩ tầm gần cạn lời.... Mở mang tầm mắt thì tốt, mà cỡ này thành lòi cmn con ngươi rồi.
    Xót cho chiếc "vỏ chanh", nhưng "muộn còn hơn ko bao giờ".
  9. atta_zitra

Mẹ bực, vào nhà tắm, nó vẫn chờ ở ngoài, mãi mẹ cũng ra. "Con muốn ôm mẹ, chúc mẹ ngủ ngon". Giận quá, mà nỡ lòng nào. Chẳng mấy mà đến lúc nó ko còn thèm cái ôm của mẹ nữa.
    Bận,