1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà con nhờ vả các bác giúp đỡ !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Chick_Idiot, 02/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Chick_Idiot

Chick_Idiot Thành viên mới

Chuyện là như này ạ.

E đang học năm 3 ĐH ở Hà Nội, Cáo học năm nhất ở trường khác. E cao mét 72, 60kg trông cũng tàm tạm, dễ nhìn, nhưng nhát gái, thuộc dòng Gà công nghiệp ạ.Cáo thì ngoan, hiền, xinh xắn quê Lạng Sơn, Cáo do thằng bạn thân của e giới thiệu, mới từ hôm t4 tuần trước thôi các bác ạ.
    Tình hình lúc này thì Cáo mới chia tay người yêu đc gần 1 tháng, yêu nhau gần 2 năm , từ hôm gặp ngày nào Cáo cũng nhắn tin cho e, e cũng cố gắn hạn chế lắm nhưng Cáo toàn nt trước, qua tin nhắn thì thấy cáo cũng quý e các bác ạ. Hôm chủ nhật Cáo về quê ăn trung thu, xong rồi bị Mẹ mắng , gọi điện cho e khóc thút thít, e dỗ mãi mới nín. Tình hình có vẻ khả quan nên e rủ Cáo xuống thì đi ăn bữa Pizza hậu trung thu, Cáo đã đồng ý roài ạ.
    chuyện sẽ không có gì rắc rối nếu ko có ngày hôm qua, thằng bạn thân của e (cái thằng giới thiệu Cáo cho e) mời cả e vs Cáo sang ăn Vịt quay Lạng sơn nhà nó. Ăn xong cả lũ đi chơi, lượn lờ chè chén ốc iếc quanh xóm, e có đụng chạm cầm tay Cáo, rất tự nhiên các bác nhá. Lúc về e chở Cáo về nhà, tiện thể lượn vòng hồ tây, tại cũng tiện đường, Cáo kêu lạnh, thế là e được đà kéo tay Cáo lên đằng trước cầm tay, cầm được 1 lúc cỡ 10p thì Cáo không cho e cầm nữa.. lúc đi đường bụi Cáo còn lấy tay che cho e nữa : 11h roài, Cáo ngủ đê."
    Cáo: - "Hnay Cáo chưa B ngủ, Gà ngủ trước đi, hôm nay uống r nữa. Mà... Gà thích Cáo thật à?
    "Gà....Gà biết Cáo mới ct ny không :D"
    em: -"Gà biết. hì "
    Cáo: -" Nhưng Cáo vẫn còn yêu ng ta?? Gà tốt nv, tại sao lại phải thích ng như Cáo??" "Cáo gét Gà lắm"

Thật ra thì lúc đấy e đang say, còn ngồi bắn Héplai vs thằng bạn. Nghe thế e điên quá thế là nt lại.
    em: -"Cáo vẫn còn y ng ta.. thế Gà rút vậy, Gà sẽ bước ra khỏi c/s của Cáo"
    Cáo: -"Gà gét Cáo à :)... Bên Gà, Cáo vui lắm"
    "Chúc Gà HP"
    "Cáo có được nt vs gà nữa ko? :P"
    em: -"Nc vs Cáo Gà vui lắm, Nhưng thôi, đừng liên lạc vs Gà nữa"
    Cáo: -"Tại sao...?"
    "Hôm nay lúc Gà kéo tay Cáo ôm Gà...sau Cáo đã để yên, lúc đó Cáo nghĩ...giá mà được ntn thì tốt :P. Nhưng thôi, quên Cáo đi"
    "Cáo muốn gặp gà :)...."
    .lúc đó e cũng muốn gặp lắm cho ra ngô ra khoai, nhưng lúc đó là 3h20 các bác ạ, khu trọ kín cổng cao tường e ko trèo ra mà chạy bộ đc. Đến 4h30 Cáo gọi điện, e quyết tâm phũ, không nghe máy, chuông réo 2 lần rồi thôi.
    Cáo lại nt cho e 1 tin lúc 5h "May be i like u".
    E quyết tâm. thế là del Face Cáo, bạn Cáo, cả YM nữa....
    Chiều nay thằng bạn thân của e gọi điện, nó bảo vs e là "Chắc Cáo nó thử mày thôi, chưa gì mày đã phũ nó thế, Nó gọi hỏi tao về mày, nó kể hết rồi, nhắc mày suốt đấy" "nó thích mày, mày quý nó, bây giờ mà bỏ thì tiếc lắm"
    Nghe thằng bạn nói vậy, e cũng hơi chột dạ. đầu rối bời ~X
    - e mong các bác phân tích hộ em:
    1) Cáo có phải là đang thử e không, hay đơn thuần chỉ là buột miệng nói đừng yêu xong bây giờ thấy tiếc tiếc nên muốn níu lại.?
    2) Cáo có gì với e không, hay là e đang ngộ nhận?
    3) Các bác thấy ca của e có tí sáng nào không, hay đã thành nan y rồi ạ?
    4) Mai là Sn Cáo, E định cứ tặng hoa, xong bặt tin luôn 1 tuần hay tặng quà xong rồi làm lành xong xin lỗi ạ ~X

Cảm ơn các bác rất nhiều,!
    e đang bối rối quá ???
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Cô này thích bạn, nhưng mà về mặt thủ tục thì bạn vẫn phải tán cổ, chứ không phải là giao hết nhiệm vụ tán tỉnh lại cho cổ.

Sinh nhật tặng bông tặng hoa tặng quà gì nhẹ nhẹ tiền hay thậm chí không tặng cũng đc, không đi chơi riêng cũng đc, nhưng cũng phải ló mặt đến mở miệng chúc sinh nhật cho nó tình cảm.

Chúc hai bạn yêu đương vui vẻ. :D
  3. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

1. chuẩn cmnr
    2. gái có thích
    3. sáng
    4. ko tặng j cả, muốn yêu thì mai hôn nó luôn
  4. Virvu

Virvu Thành viên mới

giờ bơ lác em gái dăm bảy hôm rồi rủ đi chơi, đừng quẩn ngay nhanh chán!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    (*):
    -Tặng cáo
    --gì vậy?
    -quà sn, hôm rồi gà ngại nên k dám qua
    --sao phải ngại
    -gà k muốn cáo phải khó xử nếu chẳng may gặp ng yêu cũ của cáo ở đấy, khi đó gà cũng khó xử bởi bọn mình mới quen chưa lâu. gà xin lỗi vì sn cáo gà k đến dự

...........
    Nói và có mấy cái hành động này xong gái:
    + cảm thấy được tôn trọng
    + Cảm thấy gà cũng thích cáo và gà cũng là 1 thằng có nghĩa khí!!!
  5. Chick_Idiot

Chick_Idiot Thành viên mới

Dạ cảm ơn bác, e định mai đến tặng quà nhè nhẹ xong chuồn về sớm :-s
    Hôn luôn thì e sợ @@. tại nhanh quá, Cáo là gái ngoan mà bác :-s

nhưng chắc thằng đó ko đến đâu bác, e nắm đc danh sách khách rồi, tại có gián điệp :-s
    Chiêu bác cao quá..
  6. jacky_20119

jacky_20119 Thành viên quen thuộc

Thế này mới thấy phũ mà gặp đúng lúc đúng người nó lợi hại ra sao nhỉ,như cái pha nắn gân "Cáo vẫn còn yêu ng ta?? Gà tốt nv, tại sao lại phải thích ng như Cáo?? ...." ,mà Gà xoắn lên lạy lục van xin "Gà sẽ chờ,Gà hứa ,Gà thề,Gà đảm bảo....bla..bla" thì chắc là ko dc Cáo nó hạ mình rối rít thế rồi,khéo lại phải tốn tgian mà chứng minh Gà sẽ ko tệ như người trc,Gà sẽ làm Cáo vui mãi v.v.. Mừng cho thắng lợi trc mắt của Gà [r2)]
    Cáo nó hết nt đến dt rối rít để giữ ( túm lưới) gà thế kia,chắc cáo nó cũng có ko ít tc với chủ thớt nên mới chịu hạ mình thế nhỉ,chứ cái giống cáo lúc mà đc tán là chúng nó thừa cơ làm hàng vãi ra [r23)]

1) Cáo có phải là đang thử e không, hay đơn thuần chỉ là buột miệng nói đừng yêu xong bây giờ thấy tiếc tiếc nên muốn níu lại.?
    E Cáo thử Gà,nhưng thấy Gà này cũng cứng cựa,Cáo là Cáo thấy thích rồi đấy,thôi thì Cáo chịu cho Gà thịt,nhưng phải cho Cáo làm hàng để giữ giá 1 tí nhé >:) (Phũ đúng lúc thế này lại trúng mánh ,thế nhưng "Cáo vẫn còn y ng ta.. thế Gà rút vậy, Gà sẽ bước ra khỏi c/s của Cáo" cái bôi đen này thấy nó hơi trẻ con,kiểu hờn lẫy pha chút hù dọa thế nào ấy,nếu mà nói kiểu nào cho nó vẫn tỏ dc cái chất ko quá máu gái,tán ko cay cú hơn thua nhưng nhẹ nhàng và ít pha bực tức như vậy thì ngon hơn =D>

Đã vượt qua bài nắn gân của Cáo vậy thì hãy thư thả,khoan xoắn xuýt lại vội,lòi cái đuôi gà ra thì Cáo nó lại nghĩ "tưởng nó gà chọi,hóa ra vừa rắc cho chút thính đã lại vẫy đuôi chớp mắt tíu tít thế này,chán quá đi mất " thì mệt .
    Nếu ko thích thì ko cần đến dự sn Cáo,nhắn cái tin mừng sn,nếu Cáo hỏi thì trả lời như bác Vi rờ vú là dc rồi,nghe thanh cao và lịch vãi ra [r24)]
  7. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhiều chú suy nghĩ đơn giản vãi vật. Nếu đơn giản như zậy thì cái cốc này còn ở đây làm chi nữa vậy hè? :D

Con này nửa đêm nó nứng tình, thế lọ thế chai gần tít mít tới gần sáng. Không phải cuồng râm thì chắc cũng có vấn đề về mặt tâm lý. Nói chung là chủ thớt chuẩn bị tâm lý đi nhé, không tới lúc bị nó đè ra mặt cắt không còn hột máu. =))
  8. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thời buổi này cứ làm cái phong bì cho nó gọn nhẹ mà lại tình cảm. [:D]

Hic, thôi sợ gái ngoan quá thì bỏ qua vụ hôn đi, Virvu' luôn cũng được. Các cụ bảo là cầm tay là ...là...thôi ko nói, ngại lắm! :">

hic hic, gái ngoan vừa chia tay người yêu gần một tháng, mới quen giai một tuần, ấp điện thoại thông đêm, đi xe đã vòng tay ôm thì hôn cái chả sợ nó thành hư mất đâu.
    :P

Giai cũng vậy, nhát gái, vừa quen một tuần mới chỉ nắm tay gái quàng vào bụng thì hôn một cái cũng ko sợ hết nhát gái đâu
    :P

Cứ thế nhá thớt: Làm cái phong bì vài loét. Hôn phát! => Nhà nghỉ thẳng tiến (nói câu này lại nhớ chú Heculer ^ ^) [r2)]
  9. tinhco90

tinhco90 Thành viên mới Đang bị khóa

10. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

Anh gom gái của chú vào 3 chữ thôi "Làm hàng". Ấy thế mà chú chưa gì bấn loạn tâm thần, del facebook, yahoo. Nó không khẳng định chú mạnh mẽ dứt khoát mà chỉ thể hiện tâm lý bồng bột, và non xanh của loài gà...
    Cái vụ sinh nhật không quan trọng, chú tặng quà cũng được, không tặng quà cũng được... chỉ cần xác định là sau đó còn phải chiến tiếp, tùy tâm lý của gái mà hành sự.
    Gái lạng sơn thì hay đấy, có chút hương vị của núi rừng, tâm lý tự do, và hoang dại như cây đại ngàn vậy... chú cứ mạnh dạn tiến tới thôi. Nhớ mua thêm ít sâm triều tiên thủ sẵn phòng trường hợp quá sức! chúc may mắn!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    À thêm cái nữa nhé, nói không với xin lỗi nhé, tất cả các hành động chú làm là vì tình, dù có là vì điên tình(điên tiết), hoặc là tình yêu thầm lặng đi nữa thì cũng là tình. Điều đó không có gì sai chỉ là gà thôi.