1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà Em đang say nắng 1 em hotgirl...nhờ các cao thủ tư vấn giúp

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi serious_man, 28/09/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. serious_man

serious_man Thành viên quen thuộc

Em thấy thái độ của gái vẫn tốt, chẳng có gì làm lung lay dc ý chí và tinh thần chiến đấu của em được, cùng lắm thì là bạn, em cũng chưa có xác định gì, trên tinh thần là được thì tốt mà ko được cũng chẳng sao.

Theo em nghĩ cáo nó quen biết bao nhiêu thằng rồi, toàn thằng lớn tuổi mồm mép tép rang, em nó bị vài quả thất tình rồi, nó đâu còn ngây thơ mà ko nhận ra được mấy ông mồm mép toàn là lừa tình :D chủ yếu là cái mà mình thể hiện cho nó thấy dc mình thật lòng quan tâm nó, quan tâm đúng lúc chứ ko phải quan tâm nhiều quá, e nghĩ ko có vấn đề j.
  2. sevens

sevens Thành viên mới

vậy có gì hay típ tục update nhé :)
  3. born_to_rule

born_to_rule Thành viên mới

bác ngẫm nhé, nó ko ngây thơ nên nhận ra mấy ông mồm mép lừa tình,

Thế bác:

+ Có người yêu mà vẫn quan tâm nó, suốt ngày hỏi han
    + Chat chit lừa tình, sến siểng

Thì bác có nghĩ là nó nhận ra ko ?

Cho nên như bác Sunny Boy nói, phải kiềm chế cảm xúc ạ !
  4. serious_man

Em là người thế nào thì bà sếp nó cũng nói với nó rồi, bà sếp nó biết quá rõ bản chất con ng em, ko phải là loại ng lăng nhăng đàn đúm bậy bạ gì, còn về chuyện em có ngy mà vẫn chat chit cưa cẩm Cáo thì e cũng nói với Cáo rồi. Em ko hề có ý định giấu diếm bắt cá 2 tay. Giờ chỉ là vấn đề thời gian để giải quyết, chứ quen nhau hơn 1 năm cũng ko dễ dàng phủi tay quay mặt nhanh thế dc.
  5. MarkMan

MarkMan Thành viên mới

Tở kể 1 chuyện ngoài lề. Trước tớ tán 1 e 9x chân dài (trước khi tớ quen vợ tớ). Điều đầu tiên sau khi tớ quen em 9x k phải là rủ đi chơi mà nhận nó làm em kết nghĩa. Đã là em thì phải nghe anh :)) Sau đó mọi chuyện đi chơi đâu, ăn gì, làm gì là tớ quyết. Nhiều lần tớ bận tớ cho nó leo cây cũng chả vấn đề gì cả. Rồi vào 1 ngày giông bão k đi chơi đâu được, chỉ còn 1 điểm đến cho 2 anh em nhà tớ [:D] Sau lần đó, 2 anh em tớ vẫn là anh em kết nghĩa. Đến cả khi tớ quen vợ tớ, 2 anh em tớ vẫn thỉnh thoảng đi với nhau với danh nghĩa là "anh em kết nghĩa". Tớ xin bổ sung là em này rất ngoan, k phải loại đú đởn, chơi bời gì cả. Bác hiểu ý câu chuyện này của tớ k. Ý của tớ là:
    1/ Zai là người CẦM TRỊCH trong mọi chuyện, đừng bao giờ xin phép gái để làm bất cứ việc gì.
    2/ Đừng bao giờ để gái cảnh giác với ý đồ cưa cẩm, phang phịch của ta
    3/ Tình cờ hóa, hợp thức hóa mọi cuộc nọi chuyện, mọi cuộc đi chơi. Như thế mọi chuyện sẽ tư nhiên, nước chảy mây trôi.
    Từ đầu đến giờ bao nhiêu người tư vấn, bác nói sẽ tiếp thu này nọ. Tớ thấy bác chả tiếp thụ được gì. Ngày ngày lên đây hỏi thế được chưa, vậy chuẩn chưa ... toàn tự sướng 1 mình. Càng ngày bác càng làm giảm giá trị bản thân của mình trong mắt gái.
    Lời khuyên tốt nhất hiện giờ cho bác là HÃY YÊU BẢN THÂN MÌNH LÊN. Đọc xong đừng vội nhảy cẫng lên giải thích là bác là người biết yêu bản thân, biết abc này nọ. Những gì bác đang làm thể hiện là bác đang tự KHUYẾN MÃI bản thân mình đấy. Và bác nên luôn quan niệm rằng tình yêu chẳng qua chỉ là 1 cuộc chơi, or cưa gái là 1 nghệ thuật và kẻ cầm súng ... ý nhầm [:D] cầm cưa là 1 nghệ sĩ. Mà nghệ sĩ thì k bao giờ chỉ có 1 tác phẩm, k bao giờ có 1 bản nhạc ... Tóm lại là, cưa gái, yêu, phang phập chỉ là 1 cuộc chơi. Nếu hợp thì lấy nhau, k hợp thì té. Đừng nghĩ nghiêm túc quá làm gì
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

1/ Thì bạn không thô lỗ, bất lịch sự, không đè ra hiếp, thì người ta cũng lịch sự lại. Bạn nhạt bạn nhàm thì cũng không phải là bất lịch sự, có gì mà cô kia phải giãy nãy lên, đuổi bạn như đuổi tà đâu, cứ lịch sự mà tiếp chuyện thôi.

2/ Chuyện bạn thật lòng quan tâm thì (chắc là) tốt, nhưng rõ ràng là quan tâm quá nhiều, tự bạn không nhìn thấy chứ có ai ở đây hay cái cô kia không nhìn thấy đâu.

Tóm lại, bạn đã thích tính cách hiện tại của bạn thì bạn cứ sống đúng như tính cách của bạn, kết quả ra sao cũng đâu quan trọng nữa, tình cảm trong lòng bạn là tình cảm đẹp, còn chính bạn cũng đã chuẩn bị tinh thần trước là "đc thì tốt mà k đc cũng chẳng sao" rồi mà.
  7. serious_man

Cám ơn nhận xét của bác. Em xin ghi nhận, em nói em quyết tâm ít liên lạc với cáo rồi mà cứ lần này lần khác ko thực hiện dc. Chắc cứ coi cáo như bạn bè, như em gái có khi lại dễ kiểm soát dc mình hơn. =((
  8. jeehoon

jeehoon Thành viên mới

Gái này đang kết bác chủ lắm rồi nên mới bật đèn s.o.s cho bác ý vào luôn cho nhanh, lợi thế có bà sếp bơm cho :)), anh em khuyên bác cả rồi, bác nên rút kinh nghiệm rất nhiều anh em khuyên rất chuẩn, e được cái chơi với các e gái cao thủ bắt cá một lúc 2, 3 anh :), nguyên văn con e nói là zai bây h dễ lừa, nhất là mấy anh vp hiền và non, nhắn tin vài câu ngọt ngào biết đưa đẩy là cả đêm mất ngủ :)), bật đèn xanh tí là dưa bở, lao vào như điên :)), còn mấy anh cao thủ cưa gái vài lần đi chơi là lộ bài :).

Gái cao thủ là gái biết kiểm soát cảm xúc, bác nên thể hiện sự điềm tĩnh như bác đã nói, bác được vẻ bề ngoài trầm tính...còn chat chit và cách nói chuyện thể hiện bác cũng như bao nhiêu gà khác :), mặt này bác yếu nên stop ngay. Quan trọng nhất là phải dùng ý chí áp đặt cảm xúc.
  9. serious_man

Hie hie thanks bác nhìu :D
  10. sevens

sevens Thành viên mới

cậu có thể cho anh biết cái số 2 làm thế nào để đạt được ko nhể :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa