1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà Em đang say nắng 1 em hotgirl...nhờ các cao thủ tư vấn giúp

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi serious_man, 28/09/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Các bác, nhất là các bác giai, sao cứ nhấn mạnh vào chuyện dìm hàng thế. :)) Em ko biết các bạn nữ khác dư lào chứ em đang hẹn hò với 1 ng` sáng, trưa, chiều, tối suốt ngày khen em và tự... dìm hàng bản thân (một cách hài hước) ngay từ buổi đầu gặp mặt. :-"
    Ví dụ như 1 hôm em mặc 1 cái váy khá điệu và nổi bật, đi trên đường có 1 vài ng` quay lại nhìn thì bạn ấy nói: chắc mọi người đang thắc mắc lắm nhỉ, vì người xấu như mình mà lại đi cùng 1 cô xinh thế này (vấn đề là thực tế bạn ấy không xấu :P), còn sắp xếp đi chơi thì toàn "anh ngày nào cũng được, chỉ có em bận thôi chứ anh rỗi suốt ấy mà (thực tế cũng ko phải bạn ấy "rỗi suốt ấy mà"). 1 hôm em nhận xét là bạn ấy trông cũng cao lớn (cụ thể là 1m75 ạ) thì còn bảo: anh đâu có cao gì lắm nhỉ, mấy thằng bạn anh nhiều thẳng còn cao hơn.
    Thậm chí nhiều lúc giai còn tự nhận mình "mong manh, dễ vỡ" (thực tế ko phải như vậy nốt), bị em trêu là sến, là "hâm" thì còn bảo: uh, nhưng mà vẫn có người chịu nổi cơ đấy. Một hôm em thấy giai này để xe hơi dơ một chút thì bèn nói "sao a để xe như thế, phải rửa xe đi thôi anh ơi", thì giai nói: "uh, xe bẩn thật đấy, thế mà chân dài thế kia vẫn phải trèo lên cơ đấy", thấy em ko cãi đc j thì cười khoái chí. :P
    Một hôm em còn bảo: "lúc đầu em thấy anh hơi vụng về một chút, nhưng cuối cùng vẫn đạt đc mục đích đấy chứ (là làm cho em thích lại)", bạn ấy còn đáp tỉnh bơ: "có lẽ may hơn khôn."

Em cũng ko nói chiến thuật dìm hàng của các bác đúng hay sai nhưng mà em không cho là lúc nào điều đó cũng cần thiết trong việc cua gái. Giai mà vốn đã có sự tự tin và bản lĩnh thì họ cũng chẳng cần phải dìm người khác xuống để nâng cao giá trị bản thân, thậm chí họ có thể tự lấy bản thân mình ra giễu, để làm cho người khác cười, nhưng chẳng ai coi thường họ được cả.
  2. canton03

canton03 Thành viên mới

Vì đơn giản bạn là gái chưa hóa cáo.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Gà này mới lập mấy topic toàn những cái abc ở box này mà, chịu khó lắng nghe, áp dụng và suy ngẫm thêm đi.
  3. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

Hm nay tâm trạng hơi vui vui. Nên mình có ý kò thế này:
    Trước hết tự đánh bóng bản thân: dê dắt thì tốt nhưng sút thì.. hơi dốt nên chủ thớt có tham được thì kham
    Cách của canton03 hoá ra thỉnh thoảng mình vẫn sử dụng nhưng bây giờ mới biết là bí kíp. Bạn shadow cần ngâm cứu thêm để bổ xung vào kho tàng săn gấu. Vì
    Rất hữu dụng khi: đánh thẳng vào các điểm liệt của các em:
    _ ngốc quá or Sao hôm nay em thông minh đột xuất thế nhỉ.
    _ Anh biết ngay mà, có bao giờ em chịu tập thể dục đâu. Thế nên em chạy từ nhà ra chợ rồi từ chợ về nhà thì đau cẳng là phải rồi.
    _ Sao hôm nay lười thế nhỉ
    Đảm bảo ăn ngay cái bĩu môi hoặc lườm nguýt, bản thân mình thì cười khà khà.
    Hay nhẹ nhàng nâng các ưu điểm của các em í:
    _ Ừm em nói đúng đấy (10 câu nói thì 2 câu đỡ khi nói nên ko bị mang cái tật 3 phải)
    _ Anh thấy cái mồm em càng ngày càng lém lỉnh rồi đấy (ai nghĩ gì thì nghĩ [:D])
    _ Hôm nay xinh phết nhỉ (câu khen như này có lẽ 1 bà ế 84 mở topic kén chồng gì gì đó bị đánh giá là bỡn cợt [:D])
    Và đơn giản hơn là cả đánh hay nâng thì kết quả đều đc các em í ngày càng quờ í
    _ Đấy, cái mặt của em lúc bĩu môi sao mà đáng ghét thế nhỉ
    Cái xanh xanh này thì chả biết nó rơi vào môi trường acid hay là muối, có lẽ tạm để ở mức trung tính, ba dơ vậy[r24)]

Đấy là nêu qua 1 số ví dụ để minh chứng việc đánh giá sơ bộ khi bạn caton03 tư vấn cho chủ thớt.

Thỉnh thoảng hình như mình cũng sử dụng 1 tí ti, cũng thấy có chút tác dụng.
    zai của winterwinter kông nhận hơi bị dẻo mỏ nếu nói chính xác thì cư xử rất khôn khéo, thật sự ngưỡng mộ, đáng để học hỏi.
    vote winterwinter 1 cái:-*

hết ý kiến
  4. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Hì hì, cám ơn bạn. :">
  5. serious_man

serious_man Thành viên quen thuộc

Các bác cứ đùa em, em còn chưa nắm tay cáo huống chi như bác nói :D

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Vì cơ cấu, mặt tiền của dzai này quá tốt, đi xe hơi cơ mà, có dìm nữa thì gái vẫn thích :D
  6. nickhh

nickhh Thành viên quen thuộc

Em bên trái tướng tốt nhả ? ^^
  7. MarkMan

MarkMan Thành viên mới

Topic này dạo này gạch bay vèo vèo, sợ thật. Bác nào cá độ vụ này với em k :))
    Có khi 1 ngày đẹp zời nào đó, bác chủ thớt lại làm 1 topic hot: "abc rồi làm sao xyz?" thì sao nhỉ :D Chuyện chưa đến hồi kết, hóng tiếp
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có 3 quan niệm:

1/ Làm ng đối diện dễ chịu, nói lời dễ nghe ==> Gây thiện cảm đc với những ng tự nhận biết đc giá trị bản thân.
    2/ Làm ng đối diện tức tối, khích họ phản báo lại mình ==> Gây đc sự chú ý, kích động như cầu thắng-thua ở những người xốc nổi, hiếu thắng.
    3/ Làm ng đối diện vui vẻ bằng những câu nói hài hước.

3 quan niệm này không hề ngược nhau, chỉ có điều là có 1 quan niệm bao trùm 2 quan niệm còn lại.
  9. Lanhcaca

Lanhcaca Thành viên quen thuộc

Bó tay với bác này. hoá ra còn chưa cầm tay cầm chân nữa ah :-??. Nếu là tui, tui ôm lâu rồi :D
  10. serious_man

serious_man Thành viên quen thuộc

Từ từ đi bác, vừa chia tay người yêu đã cầm tay ôm hôn nó thì nó nghĩ mình là ng thế nào, Cáo vẫn thường xuyên hỏi em là em đã hết buồn thật chưa, tức là cáo vẫn để ý xem mình đã thật sự quên dc tình cũ chưa? Tối qua em có nói chuyện với cáo, cáo kêu cửa hàng của mấy đứa em cáo dạo này nhiều việc quá, em nói là nếu có thể thì a sẽ qua giúp 1 tay, Cáo nói khi nào a là bạn trai em thì hãy qua, còn bây giờ đừng khách sáo như thế [r23)]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa