1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà , gà và lại gà !

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi Cobalt, 12/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zdreamer

Zdreamer Thành viên mới

Trời, ăn thịt gà mà kêu là khiếp đảm, chắc là bị sâu trên 2 cái răng chứ gì
    Hồi tớ còn bé, không biết tỏi gà là cái gì, một hôm, bố đi ăn với khách, bạn của bố đến đưa đi măm măm mà chú hỏi tỏi gà cứ lắc đầu quầy quậy , ngố thật. Nhưng nói chung là nếu ăn thịt gà thì tớ hầu như chẳng bao giờ được ăn tỏi gà, vì một cái dành cho mẹ, một cái dành cho cháu
    Tớ thích món thịt gà nấu đông của mẹ tớ, dùng cho ngày Tết, ăn không ngấy và thịt thì nhừ như thịt hộp nhưng lại không bị nát. Ăn với cơm nóng thì ngon tuyệt!
    The first thing I need is you out of my lifeThe last thing I need is your helpSorry I met youSorry I met youI will forget you, someday
  2. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

Hơ,chị ladymeomuop giống em.Gà rán hấp ,luộc quay em ăn được hết mỗi gà tần là ko thể ăn nổi.Mặc dù em biết là "bổ lắm,ngon lắm,mềm lắm " nhưng mỗi lần ăn vào miếng gà ngấm thuốc ăn đắng ngắt khiến em ko sao nuốt nổi.Ngửi thoang thoàng thì được bởi vì mùi thuốc thơm lắm
    Click ~~~~> Hội Học Sinh TTVN <~~~~ Click​
  3. thanchet07

thanchet07 Thành viên mới

4. pc82genetic

pc82genetic Thành viên rất tích cực

Thế là năm nay đã thực hiện được mục tiêu là ko con gà. Mặc dù vẫn tin là chết đã có số, nhưng dù sao có kiêng thì vẫn có lành. Từ chỗ năm mỗi năm đều mua từ 3-5 con, thì nay chẳng còn con nào cả.Nghe đồn đại là giá gà hôm 30 đã lên đến 80K/1cân. Chẹp, ko ăn lại hoá hay.
    Gà thì tớ chỉ thích ăn gà quê thôi. Nhưng gà quê thì phải là gà nhà, chứ ko phải là gà nuôi lấy thịt. Gà quê ăn thịt vừa chắc lại vừa thơm. Luộc cũng đã ngon rồi chứ chẳng nói đến chế biến thành món khác nữa. Thịt gà luộc chấm với muối chanh ớt, dầm thêm một chút tiết gà luộc nữa thì càng thêm ngon. Nhưng công nhận năm nay ko có gà ăn cũng thấy nhớ nhớ.
    Tránh xa các cuộc cãi nhau.
    Thế đấy???
  5. gay8

gay8 Thành viên mới

Các bác ăn ''''gà nấu nấm'''' chưa?Theo bạn tôi là ngon lăm, thịt gà mềm, nước sốt ngậy ngậy phủ lên thì tuyệt vời, tôi không ăn miếng nào vì nhìn chúng nó làm mà phát khiếp ''''Vỡ diều, còn ruột gan tung toé'''' . lúc cắt tiết còn đọc nhầm'''' Gái cắt trai. tai cắt cổ''''....Nói chung ăn thì không lên nhìn người khác làm
    Earn for spending, not save for spending.
    TM& Catfish-Bread