1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà Hải Phòng - Con đường lập nghiệp! Ai ham làm việc, ham phấn đấu và mong có 1 tương lai tốt đẹp bằ

Chủ đề trong '1981 Gà - Hải Phòng' bởi hoc, 24/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoc

hoc Thành viên mới

Gà Hải Phòng - Con đường lập nghiệp! Ai ham làm việc, ham phấn đấu và mong có 1 tương lai tốt đẹp bằng năng lực bản th

Chào các bạn,

Là thành viên TTVNOL từ lâu, là Gà HP...vậy mà...mình chưa một lần làm được gì đó cho Diễn đàn của chính thanh niên HP, thế hệ đầu của 8X.

Hôm nay, ngồi nhìn lại, thấy mấy năm qua mình cũng đã rất cố gắng, làm..làm....nhiều lúc mình ko biết đang làm vì cái gì nữa...Mình làm đủ thứ, từ kĩ thuật viên máy tính, đến kinh doanh, đến quản lý....và bi giờ....cái mình mong muốn cũng đã đến, mình lại đối mặt với những thách thức trên cương vị mới.

Mình viêt lên đây với một mong ước...mong ước sao Gà HP tìm được đến với nhau, cùng nhau xây dựng sự nghiệp, 27 tuổi rồi mà....

Mong được các bạn ủng hộ,

Trân trọng.
  2. pham_thuong

pham_thuong Thành viên mới

"Gà 81 HP.
    Giả sử là gà mái. Giờ này 10 em chắc 9,9 em đã chồng con đuề huề rồi. Và thế là hết.
    Mấy anh gà trống? Các anh học hành ra trò giờ đang làm ăn nhớn, chức vụ cao. Có anh thức thời oánh Chứng khoán có khi đã là tỵ phú ấy chứ.
    27 mùa nóng lạnh qua. Ai mà còn nhiệt tâm nổi nữa. Nỗi lo cơm áo gạo tiền... Các anh chị em ở lại xây dựng quê hương thì còn đỡ, vì dù sao cũng có nhà cửa mà ở, con cái có hộ khẩu mà đi học... Chứ các anh chị em đi làm ăn xa, vất vả lắm...
    Nhớ ngày xưa lúc lên xe, ngoảnh lại nhìn bến Tam Bạc hứa TỚ SẼ TRỞ VỀ GÂY DỰNG QUÊ HƯƠNG! hehehe... thời gian trôi qua... rồi thì không dám vác mặt về quê nữa. Bạn cũ hỏi thì bảo BAO GIỜ THÀNH TỶ PHÚ TAO VỀ. (chắc con tớ mới về được mất, mà lúc ấy chắc gì nó còn coi đấy là quê nữa Tam Bạc ơi)..."
    Đấy. Mấy lúc bất mãn tớ đã nghĩ như thế đấy. Giờ thì may sao đó là quá khứ rồi. Phơi phới như diều gặp bão ấy.
  3. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

Tớ là gà mái HP chính hiệu đây. Chưa chồng hi`.
    Năm 26 tuổi trở về trước sự nghiệp được đặt lên hàng đầu, bây giờ thì ngược lại.
    Mới 27 nhưng nhiều lúc thực sự thấy mệt mỏi,thèm đưọc chăm sóc một gia đình nhỏ,có tiếng cười của baby. Thấy mình chưa già,nhưng không còn trẻ nữa, không xốc nổi, có lẽ thấy đằm thắm hơn. Những mong ước,những hy vọng và sự cố gắng không còn viển vông nữa, nó gần gũi hơn, giản dị hơn và thực tế hơn.
    Vâng, đó là một con gà mái 27 tuổi đấy - sau 3 năm ra trường...!
  4. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Tớ tính đi tính lại cũng thấy mình có 25 tuổi rưỡi, chả hiểu bác kia làm sao lại thành 27 tuổi được nhỉ. Giống y mama tớ động tý là "27 tuổi rồi mà chưa chịu lấy vợ" hix.
  5. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

Thì tớ cũng mới có 25 rưỡi. Dưng mà theo dân ta thì tính 27 rùi. Hix
  6. manhtunguyen

manhtunguyen Thành viên mới

Rat muon hop tac voi nhung ai o HaNoi co dam me ve kinh doanh va bong da.ai co cung dam me thi lien lac minh nhe.
    Tu 0917397808
  7. xautraivotinh

xautraivotinh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ là gà trống ( theo các bạn thì tớ bao tuổi rồi ...^^ )
    đôi lúc cảm thấy mình già, nhưng thấy mình vẫn còn sức để đi lên bằng chính thực lực của mình
    mình tháy các bạn cũng đang đi lên đấy chứ.... chúc thành công
  8. Chichxongsock

Chichxongsock Thành viên mới

gà 81 bây giờ gọi là lão tướng được rồi ấy nhỉ
  9. Queenhp

Queenhp Thành viên mới

Tớ cũng là gà mái chính hiệu đây, và cũng chưa lập gia đình.
    Công việc cũng tạm ổn nhưng chưa tìm được một nửa phù hợp nên tớ thấy cũng chưa vội vàng lắm tuy má my thì cứ giục ầm ầm Tớ đang đi tìm gà trống nè
    Mới tham gia diễn đàn, rất vui được làm quen với các bạn Gà nha, tớ là Gà Lạch Tray các bạn ạ
  10. Queenhp

Queenhp Thành viên mới

Tớ cũng là gà mái chính hiệu đây, và cũng chưa lập gia đình.
    Công việc cũng tạm ổn nhưng chưa tìm được một nửa phù hợp nên tớ thấy cũng chưa vội vàng lắm tuy má my thì cứ giục ầm ầm Tớ đang đi tìm gà trống nè
    Mới tham gia diễn đàn, rất vui được làm quen với các bạn Gà nha, tớ là Gà Lạch Tray các bạn ạ