1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gái chửi bậy ... lại bướng ... làm thế nào?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vylofja, 16/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vylofja

vylofja Thành viên mới

Gái chửi bậy ... lại bướng ... làm thế nào?

Các bác khoan ném đá nhé, đợi em trình bày đã.
    Em ko nói ngoài đời nhé, ngoài đời thì khác, ít nhất là trước mặt em, cáo ko bao giờ văng cái j cả.
    Vậy thì chửi bậy ở đâu? Thưa với các bác, là bọn em cùng chơi 1 game, thỉnh thoảng gặp thằng ngu, hoặc bẩn bựa, thì bực lắm, thỉnh thoảng em cũng chửi. Cái này thì chả phiền, nhưng đôi lúc cũng thấy gái nhà mình chửi cũng khiếp, cũng có góp ý rồi, bảo thôi, để chồng chửi hộ cho, chồng ko thick vợ chửi bậy quá. Mọi lần góp ý gái cũng vâng dạ.
    Nhưng hôm qua, như mọi lần, em nửa đùa nửa thật góp ý kiểu đấy, thì gái dỗi, kêu là "Em chửi bậy thì anh đừng yêu em nữa, đi yêu ai ko chửi bậy í". Thật sự chắc lúc đấy ức chế quá nên mới nói ra câu này, nhưng em cũng bực, chả nói chuyện nữa luôn cho đến bây giờ.

Sơ qua thì yêu rồi, chứ ko phải giai đoạn tìm hiểu cà kê nữa.

Em định giận nốt hôm nay rồi coi như ko có chuyện j xảy ra, sau đó lựa thời điểm thick hợp nói lại với gái.
    Theo các bác nên như nào ạ?
  2. ahandsomeman

ahandsomeman Thành viên mới

từ giờ ko chửi bậy nữa, lúc đó mới làm gương dậy bảo gái được.
  3. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Không thể bảo đưọc vì bạn cũng chửi cơ mà?

[nick]
    Được Sentenced1806 sửa chữa / chuyển vào 09:22 ngày 16/04/2009
  4. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Gái dỗi thôi, ko có chuyện gì đâu.
    Trong đời, ai chả chửi bậy. Vấn đề là chửi trong trường hợp nào thôi.
    Mà chửi bậy ko sợ, sợ nhất là nói cạnh nói khóe, nói móc nói máy, chả có văng cái gì ra hết, mà gớm hơn là chửi bậy nhiều.
  5. DAIHATSUVN

DAIHATSUVN Thành viên mới

Để chỉnh sửa giáo huấn con người là một việc vô cùng khó khăn và tế nhị , muốn vậy trước hết mình phải làm gương đã , cứ từ từ khoai nó sẽ nhừ Nếu lòng tự trọng của gái còn thì tự người ta sẽ thay đổi ko phải đến lượt mình dạy
  6. vylofja

vylofja Thành viên mới

Thứ nhất: em ko phải là loại hở đâu văng đấy. Ngoài đời cũng vậy. Lúc nào tức thì chửi thôi. Trong game có những tình huống, mà mình ko chửi ko được, vì tự dưng nó ra nó chửi mình trước thì để im sao được.
    Thứ 2: biết rằng mình cũng chửi chả làm gương được, nhưng ý em là thà để em chửi thay còn hơn, chứ ko cứ thấy nó chợ búa thế nào í, em
    ko thick con gái chửi bậy. Người ta lại đánh giá thế này thế nọ.
    Còn chả ai là ko chửi bậy đâu. Hoàn cảnh nào thôi.
  7. luxury287

luxury287 Thành viên mới

bi h các em teen nó chửi bậy thì cứ gọi nà đừng hỏi.......nhưng bác nói mà iem nó dạ dạ vâng vâng thế chwác vẫn kòn ngoan lắm...chỉ trong game thôi..có thể dạy bảo từ từ
  8. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

có đên 7 phần làm gái ko thể nhịn dc việc chửi là do đang bbị hắng quá ! tức lên như con điên ! có j bạy bạ phun ra hết , mà còn phun thành bài cơ
    3 phần còn lại là do cái tính " đàn bà" đứa nào cũng có hết
    các bác còn đỡ là nó chửi người ngoài nhé ! gái nó điên lên nó chửi cả mình cơ
    gái trước của em là Fan điên cuồng cua ARS , em là thích MU cũng ko kém ! có trận super sunday ! mu-liver , chel- ars !
    trận Mu đá trước , thắng liver 3-1 ! em sướng quá , sms trêu nó 1 câu gọn lỏn " Mu vô địch" ! nó điên lên sms lại " fuc..k ! MK , anh biến đi , e căm thù a..bla bla .."
  9. lolem08

lolem08 Thành viên mới

Hic nghe cứ như là con gái ai cũng chửi bậy í. Tuỳ người thui. Nói chung là em rất ghét mấy người chửa bậy. Con gái mà chửa bậy thì ko chấp nhận được.
    Nếu 2 người mún lâu dài thì anh nên làm gương và sửa dần cho vợ anh thui. Hic cứ tưởng tượng lúc lấy nhau về, cãi nhau là chuyện ko tránh khỏi. hic lúc đó cứ tuôn ra một chuỗi những từ chợ búa thì thui rùi.
    Hehe trước đây mỗi lần làm chàng bực, chàng lại xưng "tôi-em" , lúc đấy đã thấy đau lòng rùi ............
  10. trungmabu128

trungmabu128 Thành viên mới

nói chung "chửa bậy" thì càng ko thể chấp nhận được