1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gái Hạ Long !!!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi wohhung, 21/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wohhung

wohhung Thành viên mới

Gái Hạ Long !!!

Con gái HL có dễ thương không ? Dễ yêu không ? Có ai trả lời giùm tôi ?
  2. Global

Global Thành viên mới

Dễ thương,
    Không dễ yêu .
  3. honigsberg

honigsberg Thành viên mới

Bác này có ý định cưa gái halong hay sao mà tìm hiểu kĩ thế. Đồng ý với ý kiến chị Global.
  4. tiamotanto25

tiamotanto25 Thành viên mới

Nhưng đề nghị ông sửa lại cái tiêu đề topic nhé, con gái với lại gái khác nhau hoàn toàn đấy.
    Mà ái bảo con gái HL ko dễ yêu, cũng nhiều người dễ yêu phết đây Hehe dễ thường thì đúng thật
  5. wohhung

wohhung Thành viên mới

Gái với con gái là 1 mà, tui đâu có ý gì khác.
  6. honigsberg

Mà ngày xưa người ta hay có câu gì ấy nhỉ????
    Gái Hồng Gai, Trai Cẩm Phả
    Đấy mọi người biết rồi còn hỏi làm chi nữa.
  7. tiamotanto25

tiamotanto25 Thành viên mới

Chính xác là Gái Hòn Trai Cẩm
  8. Global

Global Thành viên mới

Cái " sự tích" - gái Hòn trai Cẩm - này có từ lâu rồi. Nghe những nguời đi trước kể lại thì mỗi người một version nên mình cũng ko biết chính xác lắm. Ai biết rõ hơn thì post lên nhá.
    Còn tớ thì chỉ nhớ mang máng là gái Hòn gai thì giỏi, xinh và đanh đá , trai Cẩm Phả thì đẹp trai, đa tài , khéo tán gái và cũng "quái nhân" lắm.
    Nói chung, mình rất tự hào khi khoe mình là người QN ( mặc dù gái HL thì bị mang tiếng là đanh đá, ghê gớm trong khi mình hiền lành, toàn bị bắt nạt ), được khoe cái Vịnh Hạ Long, đảo Tuần Châu, Bãi cháy -bãi tắm và cầu, cảng Cái Lân, biển Trà Cổ, mũi Ngọc, v..v.... được khoe ăn đồ hải sản ngon, tươi và rẻ hơn những nơi khác ..túm lại là sướng ! Hơn đứt cái bọn khác chả có gì để khoe ! he he.
    Một đặc điểm nữa để con gái Hạ Long có quyền vênh vác - đó là các em gái HL luôn được nhận dạng bởi hoặc chiều cao, hoặc làn da và tính cách.
    Gái Hạ Long đa số ( ko nói toàn bộ nha ) là dáng cao ráo, mảnh mai và ăn mặc đẹp. Ko kiểu cách cầu kì như Hà Nội, không quá hở hang như Sài Gòn. Ko lộn nhộn như Hải Phòng. Nói chung là rất riêng. ( Cái này được kiểm chứng qua các trường Đại học).
    Gái Hạ Long thường là da trắng, nếu ko thì da ngăm ngăm bánh mật ( số này ít).
    Hầu hết các em đều rất mặn mà, rất nồng nhiệt và rất dữ dội ! Nói chuyện thì vui vẻ, dễ gần , hài hước đấy nhưng sẵn sàng chửi người ta ngay lập tức nếu mà người ta làm sai cái gì...ko tin, cứ thử mà xem. . Còn chẳng may cãi nhau thì thôi ..tớ chả kể đâu. Ai đó vào đọc được lại thốt lên, Eo ơi, thế á. làm chị em trong này bị ế, họ chửi tớ chết !
    Còn chuyện tình yêu thì ko bàn, vì ngay cả Chúa cũng chả biết được đồ thị tình yêu của họ thế nào. . Anh nào may mắn tốt số thì yêu được 1 em chung thuỷ ..còn ko, cũng ko nên than oán gái HL thế nọ thế kia làm gì, ở đâu chẳng có người hay kẻ dở- đúng ko?
    Thôi, tạm thời thống kê sơ sơ cái đã. Hôm nào rảnh, ngồi post tiếp !
  9. anguyen858

anguyen858 Thành viên mới

nghe sao mà dể sợ thế ...làm tui đang yêu mà chẳng dám nữa wá
  10. honigsberg

Đến em đây còn được khen trắng mới hay chứ, lạ thật. Chắc mọi người nghĩ, gái QN thì đen lắm nên mới khen vậy, mặc dù ở đây dang phơi nấng. Còn về tính cách khỏi nói. cứ suy từ mình mà ra.