1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gái ngoan.Cầu cứu các cao thủ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chaukietanh, 02/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chaukietanh

chaukietanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Gái ngoan.Cầu cứu các cao thủ

Dạ tình hình là em vừa quen được 1 gái rất ngoan ạ .

Sơ yếu lí lịch gái như sau :

Sinh năm 1987 . Đang là sinh viên năm thứ 3 trường Đại Học X .
    Ngoại hình : Cao 1m60.Trắng trẻo.Có da có thịt . 2 lúm đồng xu và 1 răng khểnh .

Đi học cách nhà xa 7km và...đạp xe đi học ạ .
    Chưa yêu ai bao giờ vì rất nghe lời bố mẹ . Bố mẹ bảo học hành ra trường,đi làm rùi tính chuyện yêu đương sau. Bố mẹ là kĩ sư,ở bên Bungaria lấy nhau rùi vìa VN . Nhà nền nếp ạ .
    Đang vừa học vừa làm gia sư để kiếm thêm $ ...đưa cho mẹ .

Trích 1 vài entry trong blog của em ý để chứng tỏ em ý rất ngoan ạ .

"Lại tiếp tục công cuộc cày cuốc cho cuộc sống nào.hehe

Nghỉ hè ăn không ngồi rồi nửa tháng không ra tiền,nhìn cái mặt mình ngu đi.Cả ngày chỉ ăn với ngủ,đọc truyện tranh>>> Toàn trò vô bổ.Cuối cùng sau bao thử thách,sau bao tiếng đồng hồ dán mắt vào khắp các trang web trên máy tính ( ngoài quán ) để tìm kiếm việc làm.Mình vẫn ... thất nghiệp. ( hờ hờ cuộc đời trớ trêu như vậy đấy.

Hèm,đúng là ngày thường lười ra ngoài lắm vì trời nắng mà.Thế mà bi giờ,cứ 1h30 trưa nắng chang chang đạp xe hơn 5km đi dạy học ( lại còn fải qua cái cầu to tướng nữa ).Nhưng no vấn đề.Mệt mỏi,nắng gắt cũng ko thể cản trở công việc kiếm $ để giúp mẹ trang trải cuộc sống.Cố lên ta ơi... "

" Vậy là bi giờ mình thất nghiệp rùi . hhu Mình mún đi làm kiếm tiền quá nhưng những việnc mà dễ kiến tiền thì bố mẹ lại chẳng cho đi.Hèm lúc nào bố mẹ cũng chỉ muốn mình làm những "nghề"cao quý như dạy học chẳng hạn.Mình mà mở mồm đi xin làm bồi bàn thì ... chết liền.Hic khổ thế.Dù mình là con 1 nhưng mình cũng đã 21 tuổi rồi,ko còn trẻ con nữa.Thế mà bố mẹ luôn lo lắng cho mình mỗi khi mình bảo đi đâu.Dù chỉ loanh quang trong fố.Đi đâu ? với ai ? mấy j về ? Fải về sớm đó.Vậy đấy,huhhu mình như đứa trẻ vậy.Ko bao giờ tự đi xa 1 mình,mà cũng ko dám đi. Ko biết bao giờ mới trg thành đây. .."

Còn rất nhiều ạ . Nhưng chốt lại em kết luận em ý ngoan,hiền lành,sống có trách nhiệm và ko hề tẻ nhạt . À có 1 việc nữa là máy em ý hết $ . Em nạp vào cho em ý 100k thì em ấy rất giận dữ,và bảo ko thích việc như vậy . Em fải năn nỉ , xin lỗi và hứa sẽ ko làm như vậy nữa . em độc thoại với cái điện thoại fải đến 3 ngày em ý mới bỏ qua cho em . hix

Tình hình em với em ấy :

E đã làm quen được qua SMS và dần dà được trở thành 1 người bạn của em ấy . Nhưng rất khó để cho em có thể rủ em ấy đi ra ngoài,cafe hay trà sữa...Chỉ SmS và em thỉnh thoảng gọi điện buôn thôi ạ .
    Em đã tự tạo cho mình 1 hình tuợng 1 người con trai ngoan : biết nấu cơm,rửa bát,sống có trách nhiệm,lí tưởng mặc dù em không như vậy. Em sống thoáng,hơi vô tâm,gọi là fong lưu 1 chút cũng được. Thêm 1 cái nữa là em ấy còn bảo ko thích con trai hút thuốc,đeo khuyên,có tattoo. Huhu mà em lại có những 2 khuyên,hút Vina và 1 tattoo sau gáy . Chuyện khuyên và thuốc thì có thể giấu đc nhưng sau này tattoo e chưa biết fải làm ntn . hix

Em đã được 3 lần gặp em ý . Mỗi lần gặp là 1 lần em càng xoắn quẩy vì ... thấy quá thích em ý . Lần 1 gặp là em júp làm em ý 2 bài kế toán sắp thi . Chỉ đến đầu ngõ và đưa bài cho em ấy . No cafe !
    Lần 2 là em mang USB cop toàn nhạc love song,film hoạt hình,flash vui cho em ý . No cafe again !

Lần 3 là em ấy cho em mượn truyện ạ . Still no Cafe !
    Mỗi lần chỉ gặp 2-4 fút . hix . nói chuyện fiếm 1 vài câu .

Bây giờ em đang rất ... xoắn em ý rùi vì em nghĩ đây là 1 ng rất thích hợp với em sau này . Em ấy đạt tất cả những tiêu chuẩn 1 ng vợ do em đề ra . Cả về hthức lẫn nội dung.

Em ấy SmS,nói chuyện điện thoại với em cũng rất vui vẻ ạ

Vấn đề bây giờ em muốn nhờ các cao thủ giúp là :

1 : Em đang rất ức chế, bức xúc vì tiếp xúc với em ý,em fải làm 1 người khác . 1 con người gần như trái ngược với chính em bi giờ . Làm thế nào để thoát được cảm giác ấy . hix . Nếu chẳng may sau này yêu nhau thì có thể sẽ khó cho em nhưng em sẽ cố gắng sau ạ
    ( Gấp )
    2 : làm thế nào để có cách tiếp cận gần hơn với em ý .rút ngắn khoảng cách lại mà ko mất tự nhiên. Ví dụ bác nào bày cách cho em rủ em ý đi cafe hoặc trà sữa được ạ . ( Gấp )

3 : Hướng đi dài lâu cho việc này . Vì em xác định kháng chiến trường kì cũng okie . 1,2 năm ko thành vấn đề . Vấn đề là hướng đi . ( Vạch ra dần dần cũng được ạ )

HIx . em đang rất xoắn nên câu cú có lủng củng,cách diễn đạt ko được rõ ràng. các cao thủ cố gắng đọc kĩ , hiểu và cho em những lời khuyên đúng đắn nhé...
  2. interyl

interyl Thành viên mới

cái vụ chú nạp cho em í 100k thì đúng là dở quá rồi, chưa j đa như thế gái nào chả giận. có thể vì thế mà em nó cảnh giác với chú chăng??? chú thử tìm hiểu xem em nó ko đc phép ra ngoài, bị bố meh quản chặt hay em cáo ko muốn ra ngoài? có hay đi chơi với bạn bè ko?.. cứ đặt ra vài câu hỏi rồi tự tìm hiểu thôi
  3. cungbanvutang

cungbanvutang Thành viên quen thuộc

1/ Cái này phải chịu thôi, tất cả vì cuộc kháng chiến mà em. Nên cứ phải cố gắng chịu đựng thôi.
    2/Thay vì phải rủ cáo ra quán, sao em không tranh thủ lúc mang cho cáo usb hay gì đó mà mua thêm 2 ly trà sữa v...v để rồi sau đó đưa cáo một túi, em một túi. Có thể 2 đứa sẽ ngồi cạnh nhau uống trà sữa, có thể không, nhưng nếu không ngồi cạnh nhau thì khi cáo về nhà, uống trà sữa, mặt hồ không còn yên ả đâu.
    3/Hướng đi lâu dài :
    Cần nhất và làm ngay: Xóa hình xăm.
    Các việc còn lại thì tùy cơ ứng biến, chờ đợi vài phút nữa có các cao nhân vào chỉ cho nhiều nữa! Chúc em ngon......Kưa!
  4. quakhutoiloi

quakhutoiloi Thành viên mới

Em là thủ thớt đây ạ . nick kia ko hiểu tại sao ko login được . hix .
    Vụ nạp $ thì em ý đã bỏ qua rùi ạ . cho nên ko có việc cảnh giác .
    Cũng ko fải do bố mẹ em ý quản mà là em ý ko muốn đi ra ngoài . Rất ít khi đi chơi với bạn bè ạ .
    THanks bác góp ý
  5. chaukietanh

Vụ 100k thì em ý đã bỏ qua cho em rồi ạ . sau hơn 3 ngày em xin lỗi năn nỉ ỉ ôi . cho nên ko có chuyện cảnh giác ạ . ^^
    Em ý ko muốn đi ra ngoài thui thui chứ ko fải vì bố mẹ quản chặt.
    Cũng ko đi chơi với bạn bè. cực hiếm ạ . hix..
    thanks bác
  6. chaukietanh

@ Bác CVBT : THanks bác rất nhiều cái kế mua trà sữa ợ . ^^ hì hì . Em sẽ thực hiện ngay .
    Còn xoá hình xăm thì chắc là ko thể rùi vì hình xăm này nó gắn liền với 1 người còn quan trọng hơn cả bản thân em
    Vẫn cầu cứu các bác ạ .
  7. NhacMatQuan

NhacMatQuan Thành viên mới

Tán gái không nhất thiết phải hoà đồng, phải giống nhau quá. Đàn ông là dương, đàn bà là âm, càng trái cực càng hút nhau. Giống nhau quá chỉ có thể làm bạn trai, bạn gái của nhau thôi.
    Cô em này xét sơ bộ là gái ngoan, nhà lành, chịu khó, ít tiếp xúc với các thể loại abcxyz. Vì vậy để tán thì không khó, khó nhất là việc tiếp cận thì chú đã làm được rồi, vậy là đã lọt 50%.
    50% còn lại, phải chứng tỏ là thằng đàn ông đích thực. Gái kiểu này rất ghét mấy cậu ấm tiêu tiền bố mẹ, suốt ngày đánh bóng mình bằng xe xịn, đồ hiệu, shop này shop nọ, nhưng gái lại dễ xiêu lòng với một anh chàng ngang tàng, sẵn sàng đánh nhau trên phố vì một thằng dám nhổ nước bọt vào tay người ăn xin, sẵn sàng đi làm bồi bàn để dành tiền mua tặng gái một cuốn sách quý... Như vậy hai cái khuyên, cái hình xăm v.vv của chú cũng chẳng đáng lo gì. Quan trọng là phải tán kiểu cổ điển tí, không chơi bài kiểu với bọn 9X được. Không được khoe giàu, trừ khi kiếm tiền bằng sức của mình.
    Hờ hờ, tóm lại gái ngoan như vầy thời này đã hiếm, kiếm được thằng tán được còn khó hơn ( Ấy là nói gái vẫn ngoan như vậy)
    Nếu không chỉ còn cách đợi xã hội làm gái bị tha hoá, bớt ngoan đi, tán mới dễ.
  8. tonkhai

tonkhai Thành viên quen thuộc

tình cảnh bác ưa em này như là bắt người tu hành bỏ đạo.ko có tương lai.cùng lắm cứ kéo dài cái tình cảnh này cho đến ngày bác thấy mệt.nếu muốn ưa,em nghĩ bác xoá tất cả đi.cả cái xăm,cả cái người quan trong hơn cả bác xăm cho bác.quá khứ thì đáng trân trọng nhưng ko hướng tới cái tốt đẹp của tương lai thì sao mà ưa nổi.Bỏ quách ngọn cỏ.Tiếu ngạo giang hồ như lâu nay ko phải là hơn sao
  9. chaukietanh

Về độ ngang tàng thì fải nói là em là 1 người biết điều . Ai ko động thì thôi chứ động vào thì cũng mệt .
    Em cũng ko fải loại con nhà cậu ấm tiêu $ bố mẹ . Em kiếm đc ra $ ạ .
    Em cũng biết là fải tán kiểu cổ điển nhưng ko biết cụ thể nó ntn . vì trc đây em toàn gặp mấy con bé chỉ tán bằng 1 chút gă lăng + 1 chút tiền là xong . Giờ gặp em này nên cóng ạ
    Thanks bác .
  10. chaukietanh

Việc này em ko bàn lùi bác ạ ^^ Chí đã quyết .
    thanks bác . ^^
    Vẫn cầu cứu nào .huh. các cao nhân đâu hết rồi .
    Ông hiệp khách vào chém cho tôi 1 chiêu hộ cái .