1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gái Tây đồng ý đi cafee với mình thì nó đã thích mình chưa?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Mr_Miyagi, 15/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Reinforcce

Reinforcce Thành viên mới

bác người Nhật kia nói đúng ,trước em cũng tán 1 con người Đức, rồi nó rủ đi picnic (nhưng cùng 1 đám bạn), 1 lần cafe 2 người , nhưng cũng chẳng sơ múi gì, vì nó có vẻ ko giống như bọn tây trong film =)))
  2. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Khi nào rủ nó về nhà uống rượu hoặc nó mời đi uống ruợu thì hẵng hy vọng.
  3. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

mới nhận lời đi uống cf buổi sáng mà đã vội ăn dưa bở rồi
  4. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

chắc giờ này đang chải chuốt và hồi hộp nhỉ....mà kể cũng lạ, sao lại đi rủ cafe vào 10h30 t7 nhỉ, giờ này phần lớn là người ta đang ngủ vì tối t6 thường đi bay đến 4-5h mới về...nói chung bọn Tây nó thik mình hay ko nói chuyện là biết ngay thôi, bọn nó thể hiện tình cảm rõ ra lắm...

Các bác muốn đc nhanh như trên phim thì các bác phải đẹp giai như Brad Pitt, tán gái tự tin như James Bond...nói chung tán đc chúng nó bảo dễ thì cũng dễ mà khó thì cũng khó.....dễ ở điểm là nó dont care bác là ai, gia cảnh ntn, có tiền hay ko miễn là bác thú vị, tự tin hấp dẫn là đc (nghĩa là cơ hội chia đều cho mọi người, đại gia hay sinh viên nghèo gần như nhau)...và điểm đó cũng chính là điểm khó ...
  5. Mr_Miyagi

Mr_Miyagi Thành viên quen thuộc

Em đang ăn sáng rồi chuẩn bị đi.

Em viết thư rủ hôm nay vào trung tâm uống cà phê hoặc ăn gì đó, để nói chuyện nhiều hơn.

Em có rủ 10h30 đâu. Chỉ vào là vào hôm nay rồi em ấy liệt kê 3 cái quán ở trung tâm, bảo em chọn lấy 1 cái, rồi hỏi 10h30 em có rỗi ko.

Thế là em đồng ý.

Mà em để ý em này ko có chơi chơi đâu. Lớp em khá nhiều nữ. Mấy em khác nhìn đẹp, se_xy và hot hơn nhiều. Em này nhìn rất hiền lành.
  6. Mr_Miyagi

Vừa đi chơi về các bác ạ. Uống cafe xong thì đi dạo :). Lúc cuối rủ em nó tuần sau đi xem phim thì em ấy ko chịu :(

Về tường thuật lại với em hàng xóm thì em ấy bảo là ngày mai viết email rủ tuần sau đi ăn hoặc đi du lịch. Nếu em ấy đồng ý thì có cơ hội. Còn nếu ko đồng ý nữa thì ko còn cơ hội gì :(

Nhưng mà cuộc nói chuyện diễn ra rất tốt đẹp :)
  7. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

thế cả buổi nói chuyện có hỏi ra đc là nó có bạn trai hay chưa? Rủ có thể nó từ chối nhưng thường là nếu nó thực sự bận ko đi đc nhưng có hứng thú thì nó sẽ thể hiện ra điều đó và hẹn di dời sang một thời điểm nào đó khác cụ thể hoặc nếu nó ko thik xem phim nó sẽ gợi ý một cái khác (Tóm lại là nó sẽ tham giá ý kiến cho lần hẹn sau)....nếu nó từ chối kiểu lịch sự rồi im tịt ko đả động gì nữa thì coi như hơi mệt...nhưng dù sao cũng phải thử tiếp, mất gì đâu. Lần thứ 2 cũng từ chối nữa thì tốt hơn là nên tìm em khác.
  8. Mr_Miyagi

Em chưa hỏi có bạn trai hay chưa. Nói chung là buổi nói chuyện xoay quanh ngành học của em và em ấy. Vì hai người học cùng ngành ( em Master, em ấy Bachelor). Nói nói chuyện về bản thân 2 đứa và gia đình ...

Em cũng nói gợi ý chuyện đi du lịch... em ấy có vẻ muốn đi ( mặc dù cái chỗ đó em ấy đến rồi )

Em ấy ko muốn đi xem phim chứ ko phải là ko muôn đi xem phim với em. :) Nên kiểu này mai sẽ rủ đi chơi hoặc đi ăn thôi :)

Em cũng nói chuyện là ở Đức cũng có nhiều cặp Đức Việt,... trong lớp cũng có 1 đứa bố Việt mẹ Đức ...Rồi sang năm về Vn chơi, bố mẹ em bảo có bạn bè gì thì rủ về... rồi em kể nhiều về VN. Rồi em ấy cũng kể về Đức, bảo hồi DDR cũng thế ....

Nói chung em thấy buổi nói chuyện rất tuyệt, chỉ mỗi tối em ấy ko thích xem phim :(
  9. psychopath

psychopath Thành viên mới

Ặc... đến vn nhận lời đi cafe còn phải ốm đòn ra nó mới thích 8-|. Mà cái này cho vào tvty chứ nhỉ
  10. sevens

sevens Thành viên mới

Bọn Tây nó thoải mái đi chơi bạn bè chứ có gì đâu mà đã .........