1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gần đây các bạn đọc gì?

Chủ đề trong 'Văn học' bởi green_pepper, 30/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

Gần đây các bạn đọc gì?

Gần đây các bạn đọc gì?

Một câu hỏi để trả lời là guide cho những người đến sau. Thị trường sách quá sôi động hiện nay có quá nhiều đầu sách khiến mình hoa mắt mỗi ngày cuối tuần. Mình không có nhiều thời gian, nhưng mình cũng cố gắng đọc để giảm stress và cố gắng để không từ bỏ thói quen tốt đó.

Chính vì không có nhiều thời gian nên mình rất hay đọc chậm hơn so với mọi người. Nhưng đến lúc ra hàng mua vài quyển rồi, thấy vài quyển mới cứ ngần ngừ. Mình hy vọng topic này các bạn sẽ cho mình và giới thiệu nhiều người khác những cuốn sách/truyện hay trong thời gian gần đây.

Mở đầu, xui các bạn mua "Hồi ức của 1 gheisa", mình thấy hay, câu chuyện đưa ta đến thế giới của 1 nền văn hóa khác... còn tốt xấu dở hay thế nào là tùy mỗi người nhìn nhận.

Đã đọc Rừng Na Uy, Thiếu nữ đánh cờ vây, Những đống lửa trên đỉnh Tây Tạng, Phía Nam biên giới Phía Tây mặt trời, và hôm qua vớ thêm cả Tôi là Bê tô (Nguyễn Nhật Ánh)... vv 1 số khác nữa, sẽ bàn dần dần cùng các bạn!

Dạo này mình thấy rất nhiều truyện của Marc Levy, ko biết thế nào
  2. Thieu_iot

Thieu_iot Thành viên rất tích cực

Em xin phép chuyển topic sang box Văn học để rộng đường bàn luận.
    Nhân tiện: "Những đống lửa trên vịnh Tây Tử" bác ạ.
  3. Thieu_iot

Thieu_iot Thành viên rất tích cực

Em xin phép chuyển topic sang box Văn học để rộng đường bàn luận.
    Nhân tiện: "Những đống lửa trên vịnh Tây Tử" bác ạ.
  4. green_pepper

Thanks ấy, ở cq nghĩ mãi ko ra
  5. green_pepper

Thanks ấy, ở cq nghĩ mãi ko ra
  6. choai

choai Thành viên mới

Mình thì toàn đọc lại những cuốn sách ngày xưa. Quê xứ con người, Bến bờ, Sống đẹp, với cả một chút thơ thẩn cũng của ngày xưa.''
    Thú thật là những cuốn sách hiện giờ rất được ca ngợi mình vẫn chưa đọc một cuốn nào, trong đó có tất cả các cuốn bạn kể trên đấy. Hơi ngượng. Thật là lạc hậu với thời cuộc quá. Nhưng không hiểu sao mà lại ngại thế. Còn ngại hơn cả đọc tài liệu chuyên môn. Mà thú thật là dạo này đọc sách chuyên môn mình lại thấy thú vị hơn cả sách văn học chứ. Sao thế nhỉ. Mình cũng thấy buồn cho bản thân.
  7. choai

choai Thành viên mới

Mình thì toàn đọc lại những cuốn sách ngày xưa. Quê xứ con người, Bến bờ, Sống đẹp, với cả một chút thơ thẩn cũng của ngày xưa.''
    Thú thật là những cuốn sách hiện giờ rất được ca ngợi mình vẫn chưa đọc một cuốn nào, trong đó có tất cả các cuốn bạn kể trên đấy. Hơi ngượng. Thật là lạc hậu với thời cuộc quá. Nhưng không hiểu sao mà lại ngại thế. Còn ngại hơn cả đọc tài liệu chuyên môn. Mà thú thật là dạo này đọc sách chuyên môn mình lại thấy thú vị hơn cả sách văn học chứ. Sao thế nhỉ. Mình cũng thấy buồn cho bản thân.
  8. fangdi

fangdi Thành viên mới

Lần gần đây nhất là đọc lại lần thứ 4 "Tiếu Ngạo Giang Hồ" , hì hì , rảnh không ,nếu có thì luyện chưởng đi.
  9. fangdi

fangdi Thành viên mới

Lần gần đây nhất là đọc lại lần thứ 4 "Tiếu Ngạo Giang Hồ" , hì hì , rảnh không ,nếu có thì luyện chưởng đi.
  10. green_pepper

Những sách hơi lâu thế rồi ấy cho tớ cái tên tác giả luôn nhé, mình thuộc dạng thập cẩm, cái j cũng cho vào đầu hôm nọ vào thư viên của bố lần mò được X30 phá lưới đọc thấy hay hay
    Tớ có 1 đặc điểm là k đọc truyện chưởng, kiếm hiệp, thiếu sót chăng?