1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gần đây các bạn đọc gì?

Chủ đề trong 'Văn học' bởi green_pepper, 30/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. j_xtas911

j_xtas911 Thành viên mới

Nhà em chết mạng gần tròn tháng
    Kinh bác 1 ly Cơ nhưng mà em vẫn thích sách Tiết kiệm,tiết kiệm,tiết kiêm hơn nữa
    Có chỗ nào đại hạ giá ko nhỉ Thèm!
  2. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

3. vxyNNS

vxyNNS Thành viên mới

Hic, hôm qua ra hiệu sách thấy Người hùng trở lại. Đúng là người hùng trở lại thật. Trước giờ trừ Conan Doyle ra thì Harlan Coben là tác giả truyện trinh thám mình thích nhất.
    Vác thêm cuốn Đường về nô lệ Nghe đồn NXB Tri Thức đang bị "phê bình" vì cuốn này
  4. choai

choai Thành viên mới

Guevara - Sinclair, 1970.
    Hứa rằng đây là cuốn cuối cùng về Che Guevara mình đọc trong vòng ít nhất là nhiều thời gian nữa. Đủ rồi. Đủ rồi. Đọc sách không vì mình mà vì người khác là một trong những điều ngu xuẩn nhất mình làm vì cái gọi là tình yêu.
  5. Egoist

Egoist Thành viên rất tích cực

Nên cụ thể hơn chút coi.
    Theo tôi biết thì "đĩ " trong "con đĩ" hay "làm đĩ" là một khái niệm khác hẳn "đĩ đĩ" hay hay thường nói là "đĩ thoả". Có thể nói "con đĩ "hay "con điếm" chứ không thể nói " điếm thoả " thay cho "đĩ thoả" được. Và nghĩa của từ "đĩ thoả" nó khác hẳn từ "con đĩ" hay "làm đĩ".
    Vậy "đĩ ra đĩ "ở đây là đĩ nào vây?
    * Về tựa truyện " Xin lỗi em chỉ là con ..." cũng có thể đổi tên là "xin lỗi em chỉ là con điếm" và nội dung truyện này rõ là "dĩ nửa mùa."
  6. vxyNNS

vxyNNS Thành viên mới

Bắt bẻ vớ vẩn linh tinh, chả có một cái ý nghĩa gì. Cứ thích ra vẻ ta đây...
  7. xuatgia

xuatgia Thành viên mới

Đang đọc Hà nôi-Cõi đất-Đời người của Nguyễn vinh phúc.
  8. j_xtas911

j_xtas911 Thành viên mới

Đang hành trình đi tìm tuổi thơ,M.Gorki trước
    Xong Kiếm sống
    Thời thơ ấu đang đọc,thấy lạ Ngày xưa em cứ đánh đồng với Nguyên Hồng mãi Phải chăng Nguyên Hồng vì có chất Việt,kiểu đánh đáo,quà xén,tình mẹ con mà em xúc động hơn?
    Có khi đọc lại Tuổi thơ dữ dội thôi,lỡ thanh lý mất,tiếc quá,bỗng muốn chăn trâu cắt cỏ,dù quê mình hết cỏ và trâu
    Còn Thư gửi từ cối xay gió của tôi Nhớ quá,hồi trước mẹ mang từ thư viện trường về,cứ ôm mãi không cho mẹ trả
    Ai có đề cử gì cho tour tuổi thơ này cho em không Hè này em ôm hết
    Mình giống thằng cóc của Gió qua rặng liễu Thấy gì cũng ham,ham lúc là chán,chán quá lại ham
    Lan man
    Được j_xtas911 sửa chữa / chuyển vào 18:42 ngày 19/04/2009
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

"Dưới bóng những cô gái tuổi hoa" của Marcel Proust. Đọc hay phết, mỗi tội dịch lủng cà lủng củng. Ko biết có phải do nguyên bản cũng cấu trúc câu phức tạp nên người dịch cố ý để cho câu cú lủng củng thế không nữa. Mình ko đọc được tiếng Pháp. Haizz..
    "Nước Mỹ, nước Mỹ.." của Phan Việt. Ko xuất sắc, nhưng giúp mình hiểu hơn về cuộc sống của trí thức Việt tại Mỹ..
    Đang đợi bạn thân đọc xong thì mượn cuốn 11 phút. Dạo này mình kẹt xỉn kinh..
  10. girlrock

girlrock Thành viên mới

Vừa đọc những truyện sau:
    1. Nước Mỹ- Nước Mỹ - Phan Việt
    ( nhận xét: cũng tạm được, cách viết thoáng nhưng vẫn có chút gì đó dằn vặt của một ng` Việt yêu nước )
    2. Yêu anh hơn cả tử thần- Tào Đình
    ( Tình yêu trong sáng thuần khiết, nhưng hơi mang tính cổ tích hợp với nhưng người lãng mạn và đang mong chờ 1 tình yêu đẹp. kết truyện hơi buồn, nhưng hợp lý )
    3. baby Thượng Hải - vệ Tuệ
    ( Đơn thuần nói về ***, 1 bên là tình yêu trong sáng không *** , một bên là nhu cầu nhưng ko phải tình yêu, kết cục cũng là cái chết của nhân vật nam. Cảm nhận của tớ là ko thích truyện này lắm, như kiểu yêu mà ko có *** là ko sống được vậy. Nhạt, đọc xong là quên, ko ấn tượng lắm)
    4. Rồi sau đó....- Musso
    ( Rất thích truyện này, nhiều tình tiết hay, và cũng ko kém phần hồi hộp. )
    Còn mấy truyện đang đọc dở, đọc xong sẽ recomment