1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấp !!!Cho em hỏi làm giao dịch viên ở ngân hàng thì thế nào ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bluebaby1808, 02/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluebaby1808

bluebaby1808 Thành viên mới

Gấp !!!Cho em hỏi làm giao dịch viên ở ngân hàng thì thế nào ạ?

Chả là em học Ngoại Thương,cũng hok thik phòng thanh toán lắm,nhưng đợt vừa rồi BIDV tuyển,đã lỡ đăng kí vào phòng thanh toán mất rùi.Đi thi,pass đc vòng 1.Đến phỏng vấn thì như dở hơi,tưởng là trượt rùi

Nhưng hnay chúng nó gọi cho em,hỏi là em có làm giao dịch viên hok.Nếu là thì thứ 2 đi làm luôn.Lúc nó hỏi thì em hok thik làm,nhưng càng nghĩ càng xao động vì dạo nì ở nhà cuồng chân cuồng tay quá

Cho em hỏi có bác nào bít lương của vị trí giao dịch (của BIDV càng tốt) hok,cơ hội thăng tiến or thay đổi chỗ làm hok hả các bác

Các bác júp em với nhé,chắc chúng nó gọi lại nay mai để confirm thui ah
  2. uron_86

uron_86 Thành viên rất tích cực

tớ thì không rõ giao dịch viên ở BIDV thế nào chứ ở ngân hàng tớ teller (hay còn gọi là giao dịch viên ) thì làm hầu hết các nghiệp vụ cơ bản của ngân hàng :gửi, rút ,chuyển khoản,....Nói chung làm giao dịch viên một thời gian để rõ đc các sản phẩm và nghiệp vụ cơ bản của ngân hàng, sau đó có cơ hội thì nhay sang phòng ban khác cũng đc.
    Mà thêm nữa các sếp to, sếp nhỏ thậm chí là CEO của ngân hàng tớ đều xuất phát điểm từ vị trí teller
    .
    À tớ cũng học NT,cậu đã bảo vệ LV chưa
  3. porsche_boxster

porsche_boxster Thành viên rất tích cực

Giao dịch viên làm mệt lắm, toàn việc chân tay, đi sớm về muộn, nói chung là ko thik, bạn học FTU ra thì cố thi vào bộ phân thanh toán QT mà làm ..
  4. porsche_boxster

Hay nhi, ban lam o NH nao vay ?
  5. uron_86

uron_86 Thành viên rất tích cực

tớ ở hsbc
  6. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

làm ở vị trí giao dịch viên làm gì hử bạn. ngân hàng nước ngoài như HSBC thì mình ko biết, nhưng mấy ngân hàng nội mình thì giao dịch viên có xuất phát điểm thấp nhất. Tuy nhiên nếu làm giao dịch viên của phòng nguồn vốn, VD: giao dịch viên thị trường tiền tệ thì lại rất ổn, hỏi lại người ta là giao dịch viên gì nhá, chứ nếu giao dịch viên ở các phòng giao dịch, tốt nghiệp NT vào đấy thì bỏ sớm vì chán thoai.
  7. behindblueye

behindblueye Thành viên mới

Vị trí teller mệt lắm vì là vị trí tiếp xúc tực tiếp với KH, nhận mọi giao dịch liên quan, lương thì thấp, học FTU đâu nhất thiết thi vào TTQT đâu bạn, bên Treasury cũng được, hoặc làm bên tín dụng ý.
    Được behindblueye sửa chữa / chuyển vào 21:19 ngày 02/08/2008
  8. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

uhm,ban này nói đúng đấy. làm ngân hàng 1 thời gian mình nhận ra là làm TTQT lại rất chán, tốt nhất là bên tín dụng doanh nghiệp hoặc vào làm bên nguồn vốn cũng ổn, bạn nên tìm hiểu kỹ công việc nhá. xem ra bạn chưa hiểu kỹ về các công việc trong ngân hàng lắm đâu
  9. bluebaby1808

bluebaby1808 Thành viên mới

hờ hờ,bạn uron jì đấy làm ở HSBC thì nói làm jì.Nếu offer mình làm teller ở đấy mình cũng làm,keke.Mình mùng 10 bảo vệ bạn ạ
    Công nhận là mình ít quen biết về bên ngân hàng nên hok hỏi rõ đc các nghiệp vụ.Cũng rất muốn làm về Nguồn vốn or Tín dụng.Nhưng hôm thi ở BIDV thì lỡ tay đăng kí bên Thanh toán mà.Cũng may nó thi nghiệp vụ bằng TA + TA nên mình mới pass đc vòng 1,chứ mình ghet thanh toán lắm,thi bằng tiếng Việt là tèo rùi,huchuc
    Đang thất nghiệp,ở nhà lười quá nên mới hỏi mọi người xem làm ở đấy có đc hok để mà accept í mà.Nhưng chiều nay nó gọi lại tớ từ chối rồi,chẹp,chả thấy tiếc jì là sao,hihi
  10. porsche_boxster

Nhân viên giao dịch ở Treasury nó gọi là dealer chứ ko phải teller, hai cái này khác nhau nhiều đấy ....