1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấp gấp các bác ơi- Ai vào cũng tặng sao ạh- Mình định trét lại cái cửa bằng Xi măng trộn nước hay

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi xukayeunobita, 12/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xukayeunobita

xukayeunobita Thành viên mới

Gấp gấp các bác ơi- Ai vào cũng tặng sao ạh- Mình định trét lại cái cửa bằng Xi măng trộn nước hay trộn cả cát th

Gấp gấp các bác ơi- Ai vào cũng tặng sao ạh- Mình định trét lại cái cửa bằng Xi măng trộn nước hay trộn cả cát thì chắc hơn - Nhanh nào các bạn uiiiiii,
  2. MoDungPhung

MoDungPhung Thành viên mới

Trét cửa người ta dùng xi măng trắng ko thì chắc bác phải bả ma tít em nghĩ vậy
  3. soniczzz

soniczzz Thành viên mới

xi măng mà ko có cát làm sao trét được, nếu muốn chắc chắn, ko thấm nước thì bạn cho nhiều xi thôi,khoảng 1xi, 1,5 cát là vừa trát tốt, còn xi ko mà ko cát thì đố trát được, nó nhão lắm
  4. duong_hvnn

duong_hvnn Thành viên mới

cái này còn tuỳ thôi, chỗ to cỡ bằng cái miệng xô thì trộn thêm ít cát cho đỡ tốn xi còn nếu chỉ nhỏ như cái bát thì cứ xi măng mà táng thôi
    chúc bác thành công
  5. pinkkira

pinkkira Thành viên mới

mình nghĩ trộn cả cát thì tốt hơn chứ .
  6. myprestige

myprestige Thành viên mới

Bạn trét cái cửa kiểu gì ?
    Về cơ bản ximăng trộn nước là cứng nhất nrồi, nhưng mà chua rõ cái chỗ đấy là chỗ nào? nghiêng hay thẳng, trần hay cạnh, cửa cũ của bạn mới xây hay lâu rồi .....
    Xin măng không thì chắc chắn nhưng có 2 nhược điểm là:
    Tốn kém (làm ít thì ko đang kể)
    Lúc cần đục đẽo ra thì vỡ mặt
  7. socoladang82

socoladang82 Thành viên mới

Trộn cả cát+ xxi măng thì tớ thấy tốt hơn cát với nước(mà nứoc xi măng k thì lúc nào mờ sửa sang đục *** thì có mà méo mặt
  8. endlessflower_to_you

endlessflower_to_you Thành viên mới

Tui nghĩ là trộn cát vàng và xi măng với tỉ lệ 1 cát : 3 xi măng.mà tốt nhất là nhờ bác giai nào đấy đi hoặc nhờ tui nè ==thợ xây đang thất nghiệp
  9. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

Tớ là dân xây dựng đây, cậu phải nói rõ trát lại thế nào, có to không, nếu đập ra trát lại cùng tường cũ hay thế nào.Đây nhé, tớ nói cho biết nhá:
    1, Nếu chỗ định trát lại là góc cửa hay, chỗ nhỏ thì dùng tỉ lệ sau : 1XM:1,5cát, trước khi trát tưới nước chỗ tường cũ, đợi một lát, vẩy ít xin măng tinh lên, rồi mới tiến hành trát, sau trát khoảng nửa ngày tiến hành vẩy nước chống nứt.1h vẩy một lần.
    2, nếu chỗ trát rộng, to, hay cả cửa thì dùng tỉ lệ 1:3 ỏ 1:4, trước khi trát cũng vảy tưới ẩm tường cũ, vẩy ít xi măng tinh lên, sau khoảng nửa ngày cũng tiến hành vẩy nước chống nứt, 2h vẩy 1 lần.
    Chú ý : cát phải mịn, ko lẫn đất, ko đc trát lên tường quá ướt hoặc khô roong nhé, vẩy nước chống nứt vẩy vừa thôi, ko thì hỏng đấy. Chúc như ý nhá.
  10. Exec1603

Exec1603 Thành viên mới

Cho thêm cát chứ bạn ơi