1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấp gấp lắm rồi ạh, chị em tốt bụng vào giúp em với, hichic, em cần tìm chỗ tẩy nám ở hà nội ...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi canhdieuxanh, 23/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. canhdieuxanh

canhdieuxanh Thành viên mới

Gấp gấp lắm rồi ạh, chị em tốt bụng vào giúp em với, hichic, em cần tìm chỗ tẩy nám ở hà nội ...

tình hình quá rồi nên em đành liều lập topic mới,...

chị gái em sắp đi ra mắt, nhưng mà mặt chị ấy bị nám 2 bên má khá to từ khá lâu rồi, bệnh đã dùng đủ cách bôi đắp nhưng chỉ đỡ chút ít thôi.

Bây giờ tình hình gấp rút, chị em trên này ai biết địa chỉ tẩy nám uy tín thì chỉ cho em với, hichic giúp em với...ko mà ra mắt có vấn đề gì thì chị em sẽ buồn lắm
  2. Bxessy__Bkul

Bxessy__Bkul Thành viên mới

Ra Dermalogica ở Lí Thái Tổ nhé, chỗ Cung Thiếu nhi chênh chếch sang
  3. Leilani

Leilani Thành viên quen thuộc

Em ơi, không rõ chị em bị nám mức độ đến đâu mà phải lo lắng thế. Nhưng chị chân thành khuyên chị em không nên đi tẩy. Bị nám bẩm sinh (không do thay đổi nội tiết khi sinh nở) thì nằm sâu dưới da và do cơ địa từng người chứ không phải cái gì ở trên bề mặt mà nghĩ dễ dàng tẩy, xoá, cạo nó đi được. Các loại kem tẩy nám cũng chỉ là để làm mờ nó đi thôi. Bây giờ dịch vụ tẩy nám ở các TMV dùng tia laser để chiếu vào chỗ bị nám, cày nó lên, hic, rồi để da lành lại, có bôi kem hỗ trợ gì đó nữa. Nói chung là hiệu quả phần nào, nhưng nếu nó là do cơ địa thì nó sẽ lại trở lại, chưa kể là trên mặt còn có sẹo nữa. Chị em nên cân nhắc. Nhất là 1 liệu trình trị nám cũng vài tuần, nếu đến ngày chị em ra mắt mà trên mặt còn nham nhở sẹo chưa lành thì còn lợi bất cập hại phải ko?
    Hình thức là quan trọng, nhưng người ta không lấy nhau chỉ vì hình thức, và không thể giữ mãi hình thức ấy cả đời. Vậy thì sao phải quá lo lắng vì 1 điều phù du như thế?
  4. canhdieuxanh

cám ơn chị đã cho em lời khuyên rất cụ thể và chân tình thế này trong lúc khẩn cấp.
    chị gái em bị nám ko phải do bẩm sinh hay cơ địa, mà do chức năng gan bị yếu, lại có một số bệnh lâu năm, hiện nay chị vẫn đg chữa những bênh kia nhưng phải lâu dài 1-2 năm nữa mới khỏi hẳn, khi đó chắc da sẽ đẹp hơn.
    nhưng hiện nay chị em vẫn muốn tìm chỗ tẩy nám uy tín để cho mặt bớt đi thôi, chứ cũng ko muốn tẩy trắng nên hy vọng ko có hậu quả gì
    em hy vọng có bạn nào từng đi làm cái này cho em biết cụ thể chỗ làm và hiệu quả thì tốt quá
  5. yenlee

yenlee Thành viên mới

ấy thử ra V-medical Spa xem ( 23b Thai Phien) o* nhưng ấy co ơ HN hông?
  6. canhdieuxanh

thanks 2 bạn yenlee và Bkul nhiều nhiều!
    2 chỗ bạn giới thiệu là bạn đã từng làm ở đây chưa??? dịch vụ và phương pháp điều trị có tốt ko??
    mình rất muốn biết thông tin chi tiết và cụ thể vì dù sao động dao kéo vào mặt thì cũng lo lắm!!
  7. yenlee

yenlee Thành viên mới

Tớ không bị nám nên kô bit thế nào cả, nhưng tớ làm các dich vụ khác( wax, mặt va body) tớ thấy ở dây rất chuyên nghiệp, phuc vụ nhiệt tình, tớ đinh hè này triệt lông 3G ở đó, bạn yên tâm kô dùng dao kéo gi đâu, chỉ chữa trị băng các loại mĩ phẩm dăc trị và máy móc có công nghệ chuyên dụng thui. Tớ nghĩ bạn cứ đến đó để được tư vấn một cáhc tốt nhất và hỏi thêm ve giá cả nữa,chẳng mất gì mà ,đúng không? nếu thấy hợp lí thì mình làm.Hồi trươc tớ chẳng thích spa hay massage gì, cũng chẳng tin tưởng các TMV lắm nhưng lúc đến V-M spa thì có cám giác yên tâm ,Cô tớ đã trị rạn da ở đấy rùi, rất hiệu quả. còn dermalogico là loại mĩ phẩm tốt,có uy tín trên thị trường đặc biệt là các sản phẩm đặc trị. Có nhiều sự lựa chọn
    Chúc bạn sớm có được làn da như y'' muốn nhè
  8. canhdieuxanh

thanks nhiều nhé, mình sẽ dẫn chị mình đến đó check thông tin! đg hy vọng rùi đó!