1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấp lắm !!! các bác vào tư vấn giúp em với

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tklovingme, 19/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huyentranglover

huyentranglover Thành viên quen thuộc

Theo như nhà sản xuất quảng cáo thì 7 ngày sau khi xxx là đã có thể test được rồi (tuy độ chính xác ko cao lắm). Nếu thụ thai vào 10 ngày trước thì hôm nay CHƯA THỂ CÓ BIỂU HIỆN / DẤU HIỆU GÌ CHO THẤY ĐÃ MANG THAI cả. Vì thế mọi suy đoán lúc này chỉ là.... suy đoán.
    Để chắc ăn, em chờ thêm 4 ngày nữa (nghĩa là 2 tuần sau khi xxx), mua que về thử lại lần nữa VÀO BUỔI SÁNG, kết quả sẽ chính xác hơn.
    Hiện tại ko thể làm gì khác ngoài chờ đợi, kể cả em có mang bạn đi bệnh viện siêu âm cũng KHÔNG THỂ NHÌN THẤY GÌ.
    Thế nhé, 4 ngày nữa test lại, 1 vạch thì thôi, 2 vạch thì lên đây báo cáo, chị sẽ chỉ dẫn tiếp. Em chuẩn bị khoảng 500-600k trong trường hợp xấu.
    Mà chị thấy, mới lệch có 5 ngày cũng ko việc gì phải quá lo lắng, càng lo lắng nó lại càng ko ra. Vì cái này cũng phụ thuộc vào tâm lý của mình nữa mà. Như chị của em đây, tháng này cũng muộn mất mấy ngày rùi, đáng ra phải có hôm 15 như mọi khi mà hôm nay vẫn chưa thấy có.
  2. k0tentuoi

k0tentuoi Thành viên mới

Cứ thoái mái tư tưởng thông thêm vài lần nữa cho nhanh ra.
    Chắc là không dính đâu
    Mà phải thoải mái tư tưởng nhá, không vừa làm vừa lo, khô không khốc thì đau trym lắm
  3. tklovingme

tklovingme Thành viên mới

hình như rất nhiều phụ nữ có kinh nguyệt vào khoảng 14-15 hàng tháng chị nhỉ ?trước kia em tưởng mỗi ng` mỗi khác
    hôm nay 20 rồi mà chị vẫn chưa có thì cũng lo dần đi là vừa
    nếu khoảng 500-600k thì ko đáng ngại lắm,nhưng theo em biết ngoài tiền chi phí chính còn phải lót tay bác sỹ mấy trăm k nữa là chưa tính vào số 5-600k ở trên phải ko?
    hôm nay hết ngày 20 rồi mà vẫn chửa thấy gì
    từ sau hôm đó bạn gái em ko cho nữa,em cũng lo nên ko đòi hỏi
  4. vmdb

vmdb Thành viên mới

Cứ bình tĩnh chờ đợi. Càng lo lại càng không ra. Lấn sau nếu không thích dùng bao thì nhớ bắn ra ngoài cho yên tâm hơn nhé.
    .
    Chúc may mắn!
  5. minh_tien

minh_tien Thành viên mới

Có nhiều nguyên nhân khiến cho bạn gái chú có thể bị chậm kinh , ví dụ tháng đó em ý có dùng nhiều kháng sinh.... còn trong trường hợp đã thử quick tisk thì yên tâm đê không có thì hok dính đâu, ăn chắc thì 1 tuần sau mua 1 cây khác về thử lại, nếu dính thật thì chuẩn bị tầm 1triệu cho nó đủ cả tiền thuốc ********* em nó rồi cho em nó lên Viên C trên Tràng Thi rồi vào bác sĩ điều hòa kinh nguyệt cho là ổn ý mà, mới có 1 tí tẹo thế hok phải nạo với hút jiề đâu mà sợ thế, lần sau đẻ tốt
  6. x600

x600 Thành viên mới

mịa, đã biết không thể có con lúc này thì sao còn không đeo cái bao vào, chưa thấy quan tài chưa rơi lệ
  7. tklovingme

em nghĩ trước 5 ngày là an toàn rồi nên mới liều
    vả lại e ghét phải đeo cái của nợ đó lắm
    hôm nay,thêm 1 ngày nữa trôi qua và hi vọng cứ vơi dần
  8. trecon20t

trecon20t Thành viên mới

que phải sau bao lâu mới thử được ấy nhể
    chúc bác ko sớm thành bố mẹ trẻ
  9. dookei

dookei Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chính vì chú em ghét đeo cái của nợ đó mà bạn gái phải khổ thế đấy. Lúc dính thì ai chịu cho, bạn gái chứ ai, nạo phá thai mà tưởng là chuyện bình thường àh? . Cách đơn giản thì không thích, cứ thích đao búa cơ.
    Chị khuyên thật lòng, lần sau muốn sướng mà không để lại hậu quả cho bạn gái chú em thì nhớ đeo cái của nợ đó vào và chịu khó tìm hiểu về giáo dục giới tính, cách phòng tránh thai nhiều vào, đừng có khi nào cần mới tìm hiểu, nhiều lúc quá muộn thì phiền.
  10. tklovingme

chị nói đúng.nhưng ko hẳn là em ko hiểu biết nhiều về GDGT.
    em nghĩ mình ko thiển cận đến vậy,nhưng đúng là trước kia em chủ quan,cứ nghĩ như vậy thì xác suất ko cao
    đến hôm nay vẫn chưa thấy gì
    các bác rút kinh nghiệm từ em nhé,an toàn là trên hết