1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấp lắm !!! các bác vào tư vấn giúp em với

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi tklovingme, 19/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dookei

dookei Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Càng mong nó càng không ra đâu, lo lắng quá cũng làm cho ngày kinh chậm đi.
    Áp dụng cách tính ngày cũng tương đối an toàn, nhưng nên quan hệ vào lúc mới dứt kỳ kinh thì an toàn hơn là chuẩn bị đến kì kinh.
    Nếu như đã dùng que thử cho 1 vạch thì không lo đâu. Yên tâm chờ thôi. Good luck
  2. rangkhenh_malumdongtien

rangkhenh_malumdongtien Thành viên mới

Bảo bạn anh thử 1 lần nữa đi . Nếu vẫn 1 vạch thì tức là hok sao rồi .
    Con gái chậm mấy cái đấy cũng có nhiều lý do . 1 thời tiết thay đổi ( tự dưng mấy hôm nay lạnh đột ngột ) hoặc tâm lý ko đc thoải mái . Nếu 1 muốn có thì uống bia ( em hay làm cách này cho nó nhanh í mà ) hoặc anh năn nỉ chị í làm 1 lần nữa ( nhớ mà đeo cái của nợ nhá ko mất công lo )
    nếu 2 vạch thì xử lý như chị Trang bảo í nhá
    ( em kinh nghiệm ít , chỉ dám bảo anh thế này thoai )
  3. vochongTL

vochongTL Thành viên mới

Vào những ngày đèn đỏ mà vẫn còn có cơ hội có thai cơ mà (dù là rất nhỏ)
    Đừng lo, càng lo càng ko ra. Mình đã từng bị như thế.
  4. AloEmDay

AloEmDay Thành viên mới

Còn 1 cách nữa , lần sau nếu ko nhịn nổi mà ko muốn đeo cái của nợ đó thì pác cho bạn gái uống thuốc tránh thai đê , có loại có tác dụng trong 2 ngày sau khi quan hệ , hoặc loại dùng thường xuyên đó , ai lại cứ để ko vậy làm khổ con gái nhà ng ta thế ....
  5. tklovingme

tklovingme Thành viên mới

uống thuốc khẩn cấp thì lúc nào bí quá mới phải dùng đến
    còn thuốc tránh thai hàng ngày ,bạn gái em chưa lập gđ mà uống cái đó vào ông bà già chả đuổi cổ ra khỏi nhà luôn
    mai em sẽ mua que về thử thêm 1 lần nữa,còn 1 chút hi vọng cũng thử!!!
  6. darkflames

darkflames Thành viên mới Đang bị khóa

nói chung nên đưa bạn gái chú đi khám đi. Thêm nữa, anh khuyên thật lòng, quan hệ an toàn tuyệt đối là chú nên chấp nhận đeo cái đó.
    (Anh đeo vào mà lắm khi cũng lo lo vì bạn gái anh có lúc chậm tới hơn 2 tháng)
    Đeo vào rồi mà vẫn còn lo, nữa là chú chả đeo cái gì, một mình một ngựa xông pha trận tuyến thế thể nào cũng có ngày ngã ngựa, lúc đấy ngựa con cùng nuôi nhé ...
    Bạn gái chú có chu kỳ kinh đều đặn mà đợt này bị chậm là hơi lo đấy, cũng có thể do sinh hoạt mất ổn định, thuốc thang nhiều, ăn ngủ thiếu điều độ và vài nguyên nhân nữa gây ra. Cẩn tắc vô áy náy trước tiên cứ cho cô bé 1 que thử thai xem sao đã.

được Truongdon sửa chữa / chuyển vào 14:24 ngày 25/12/2007
  7. tungds

tungds Thành viên quen thuộc

Thế đến hôm nay đã " thấy gì " chưa Đọc theo tô píc của chú mà anh cũng hồi hộp quá :)) Nói cho chú yên tâm là anh từng dính 1 fễu 2 tháng cơ Đã bóng gió các cụ là khả năng phải lấy vợ rồi cơ. Rốt cuộc chả được làm bố Nếu chú có đen lắm mà dính thì đâm ngay bv nhá Sớm thì chỉ cần uống thuốc tí thôi . Để lâu là phải chọc ngoáy hút nạo, hỏng hết vợ đấy
  8. tklovingme

sáng nay bạn em thử rồi.
    nhưng mà nó vẫn chỉ hiện lên 1 vạch màu hồng nhạt thôi,trong khi kinh nguyệt vẫn chẳng thấy đâu.
    em cũng ko biết là nên làm thế nào tiếp theo đây,tại sao nó lại bị tình trạng thế này?đến bao giờ mới chấm dứt?
    sau bao lâu nữa thì em nên mua que về thử tiếp ?
    lần quan hệ cuối cùng là từ mùng 10 đến hôm nay là 25 rồi,trong khi kinh nguyệt là vào 15 hàng tháng
  9. tklovingme

lại thử tiếp à?tình hình là giờ ko biết nên thế nào?nếu thử lại vẫn ko thấy thì sao?hôm trc có đọc 1 trường hợp cũng ở box này,thử ko phát hiện ra nhưng sau đó chị ý lên ttvn và bảo là đã có thai dc 2 tháng.
    em có 1 câu hỏi hơi ngớ ngẩn 1 chút,đó là thấy mọi người hay bảo đi mua quickstick nhưng hôm em ra hiệu thuốc thì họ lại đưa cho que quick and accurate ,liệu que "quick and accurate " này có đủ tin cậy ko?
  10. darkflames

darkflames Thành viên mới Đang bị khóa

thử nhiều lần mà chú vẫn lo thì anh khuyên thật là bỏ ra ít tiền đưa vợ chú đi khám đi. Thế là chắc ăn nhất. Lo nghĩ bạc cả đầu ... khám có 1 lúc là xong ấy mà, nếu có gì thì giải quyết luôn cho gọn