1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gặp mặt sinh viên Thuỵ Điển tết nguyên đán 2009

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi unstable, 11/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Gặp mặt sinh viên Thuỵ Điển tết nguyên đán 2009

Theo tớ được biết thì hiện nay ở Thuỵ Điển cũng khá nhiều sinh viên Việt Nam du học, nhưng không hiểu sao tình hình liên lạc, gặp gỡ và vui chơi có vẻ rất trầm lắng. Có lẽ mọi người ở thành phố nào cũng chỉ biết sinh viên ở đấy, và 1 ít ở thành phố khác, mặc dù ở Thuỵ Điển đi lại cũng khá tiện.

Nhân dịp tết âm lịch tới tớ có ý kiến đề nghị mọi người gặp gỡ, giao lưu. Tớ chỉ nêu ý tưởng trước, nếu tập hợp được đông người, hoặc anh em nhiệt tình thì mình gặp nhau cái làm bữa tất niên vào ngày cuối tuần cho vui vẻ. Nếu đông người thì gọi là đại hội, ít người thì gọi là anh em gặp nhau

Hiện nay thì có lẽ Stockholm, Goteborg, Jonkoping và Uppsala là đông nhất, nên nếu tổ chức gặp gỡ vui chơi thì nên ở 1 trong các thành phố này. Jonkoping có lẽ là ở giữa nhất, không ai tị nạnh nhau về đường đi, nhưng Jonkoping không được to và nhiều chỗ chơi như Stockholm hay Goteborg, nên địa điểm thì sẽ tùy thuộc vào số đông nguyện vọng của mọi người. Ngày giờ thì nên vào 2 ngày cuối tuần trong tháng 1, có lẽ 26, 27/1 là đẹp ngày, 26/1 cũng là mồng 1 tết ở nhà, và lúc đấy dù bạn nào có phải thi lại thì cũng đã xong xuôi hết rồi.

Quan trọng là nữa là chỗ ăn ngủ, các bạn ở địa điểm tổ chức có thể cố gắng bố trí chứa được bao nhiêu bạn càng tốt, còn đâu thuê hostel để ở, bạn nào tự cảm thấy mình có điều kiện hơn thì ở hostel nhường các bạn khác.

Việc tổ chức chơi thế nào, ăn uống thế nào thì có lẽ để mọi người bàn sau. Hiện tớ ở Linkoping rất vắng vẻ nên ko có ai để bàn, anh chị nào ở lâu rồi, nhiều mối liên lạc, nếu nhiệt tình thì có thể đứng ra làm chủ trì, bàn bạc và thông báo kế hoạch cho mọi người được không.

Cứ tạm thế đã, các bạn nào có đọc được thì đăng ký danh sách ở dưới nhé, và tiện thì nhắn cho các bạn khác vì cũng ít người qua lại cái diễn đàn này.
  2. leoboto

leoboto Thành viên mới

Ủng hộ bác này cả tay lẫn chân !!! Mình ở tít phía Nam gần Malmo, nếu tụ tập ở Gotebord thì tiện hơn.
  3. chickivn

chickivn Thành viên mới

ko co'' nhìu thời gian đi chơi đâu. Tụ tập, làm quen, họp mặt, tiệc tùng là hết 2 ngày rồi
    Ủng hộ ý tưởng này Jonkoping cũng ok
  4. saolaithenhi

saolaithenhi Thành viên quen thuộc

Goteborg khá đông anh chị em - gần 20 - với kinh nghiệm tổ chức vui chơi thác loạn lâu năm ==> tớ vote 1 fiếu cho Goteborg
  5. unhien

unhien Thành viên mới

Hej,
    unstable là ai vậy ta? Tớ cũng ở Linkoping nè. Sao hok bit vậy ta?
    hik, 26.01 di học roài!
  6. unstable

Cậu biết được nick ai ở Linkoping trên ttvn
  7. knop

knop Thành viên mới

Hi unstable và mọi người,
    Ý kiến là một buổi họp mặt sinh viên của bạn unstable thiệt hay, mình cũng mong có một buổi như vạy để ae VN gặp mặt vui chơi trong Tết cũng vui.
    Theo mình biết thì sinh viên VN ở TĐiển có một cái mail group, địa chỉ là vnstudents-sweden@googlegroups.com .
    Nếu bạn unstable - tác giả của ý kiến này - forward cái thông tin này lên đó chắc sẽ có nhiều anh chị em hưởng ứng.
    /Thân
  8. unstable

Chậc, đúng là các bác Thụy Điển nhà mình quen với cách sống trầm lặng hết rồi
    Để tớ gửi thử mail vào group xem còn có bác nào nhiệt tình không
  9. Ic3Tea

Ic3Tea Thành viên mới

Mới Noel thôi mà đã kêu gọi Tết Âm rồi à. Tớ thấy đúng là sinh viên Thụy Điển hơi trầm thật, mọi người có điều kiện thì gặp gỡ nhau...
  10. ngontro8603

ngontro8603 Thành viên mới

Mình/em theo dự định sẽ qua TĐ vào tháng 1 tới, sau khi sắp xếp chỗ ăn uống, ngủ nghỉ... hy vọng có thể tham gia được với mọi nguời!