1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấp, mình cần giấy chứng nhận nhập viện của bệnh viện, làm ở đâu??? Và muốn hỏi về cuốn "Một thời để

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nguvanbaochi, 12/06/2013.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Chào cả nhà,

Em gái (con chú) mình học năm nhất, đang cuống lên vì do học kỳ vừa rồi nghỉ học nhiều quá, nên rất có khả năng sẽ bị "ngồi chơi xơi nước" 1 năm liền, năm sau mới được học, thi lại các môn của năm nay. Nó ko dám nói với bố mẹ, vì chắc chắn sẽ bị ăn chửi, nó chat hỏi mình xem có kinh nghiệm gì ko mà mình cũng mù tịt.

Vấn đề là nó lười đi học, nhưng điểm vẫn cao nhất lớp. Giáo vụ khoa thương tình bảo là do điểm cao, nên sẽ được nhân nhượng, nếu như xin được giấy chứng nhận của bệnh viện nào đó nói là ốm đau, phải nhập viện ko đi học được, rồi viết thêm cái đơn đưa lên khoa thì sẽ không bị lưu ban 1 năm.

Các bạn biết bệnh viện nào có thể xử lý được việc này ko? Mình đã cho nó sđt của 1 người làm trong bệnh viện Bạch Mai mà họ bảo ko làm đc, hic :((

Cảm ơn cả nhà! @};-
    ..............................

Nhân tiện có người nhờ mình hỏi giúp họ về cuốn "Một thời để nhớ" của tác giả Thu Trang, in năm 2010, NXB Văn học. Họ đã tìm khắp mà ko có. Bạn nào có thì cho bạn ấy mua lại, bạn ấy sẽ cảm ơn và hậu tạ ạ! [r2)]
  2. FirstNew

FirstNew Thành viên mới

Ơ sinh viên đi học mà lười thế nhỉ! Mà em nó học trường gì thế?
  3. nguvanbaochi

Được cái con em này thì lại được hưởng cái gen lười của chị nó (là tớ), hihi, ngày trước tớ cũng toàn ở nhà ngủ nướng, thậm chí còn lười đỉnh điểm tới mức sáng hôm sau thi, tối nay mới mượn được vở phô tô và học :)) Nhưng mà tớ ko siêu đẳng được như nó, điểm cao nhất lớp, điểm tớ chỉ thuộc dạng "trông lên không bằng ai, trông xuống không ai bằng mình", tàng tàng thế thui :P

Nó học cái trường mà hầu như toàn phải sử dụng ngoại ngữ ấy [r2)]
  4. FirstNew

FirstNew Thành viên mới

Uh. Vậy là em nó thông minh lắm đấy! Chắc em nó học Ngoại ngữ Hà Nội, Sư phạm ngoại ngữ hoặc "Nữ sinh quan hệ" (Nếu là nữ sinh quan hệ thì may ra...) :D
  5. nguvanbaochi

À, trả lời bạn câu hỏi của topic kia, vì mấy hnay tớ cũng ko vào mạng nên ko để ý câu hỏi của bạn.

Tớ ko biết làm thơ, và cũng ko làm báo, tớ chỉ viết tự do theo kiểu tản mạn thôi, công việc cũng ko liên quan đến báo

Nhưng mà do có quen với khá nhiều dân báo nên ngày 21/6 năm nào cũng bận :P Bận nhắn tin chúc mừng và bận vì được rủ đi liên hoan cùng hết tăng này đến tăng khác nữa. Đúng như bạn nói, dân báo ngày 21/6 bận lắm, toàn bận nhậu nhẹt với bận... nhận phong bì từ các doanh nghiệp :P
  6. FirstNew

FirstNew Thành viên mới

Bạn đã viết tản văn tác phẩm nào rồi? Có biết anh Quý hay viết tản văn không? Nếu được mời đi chắc cũng là cộng tác viên ở báo nào đó chứ? Bút danh là gì? mình mua đọc bài xem =D>
  7. nguvanbaochi

Theo ngôn ngữ xì tin của con em tớ thì chỗ đỏ đỏ này nó sẽ nói là: "Chuẩn cmnr!" :))

"Nữ sinh quan hệ" thì may ra cái gì hả bạn :confused:
  8. FirstNew

FirstNew Thành viên mới

Các bạn nữ học bên "học viện quan hệ quốc tế" thường được gọi tắt là "Nữ sinh quan hệ" :))
    May ra: Nghĩa là nếu đúng học trường đó thì FN giúp được [r2)]
  9. nguvanbaochi

Có phải là anh Nguyễn Trương Quý ko? Anh này thì tớ biết, tản văn khá hay và chất[r2)] Còn tản văn của tớ thì thuộc loại tản... mát và cảm tính, ko có gì đâu :)

À, còn cái "sinh viên quan hệ" thì tớ cũng hiểu là trường QHQT rồi, có điều ko hiểu sao bạn lại "may ra" thôi, mà sao trường ấy thì bạn có thể giúp, trường em tớ thì ko? Cái giấy bệnh viện nó liên quan tới bệnh viện thôi, sao lại liên quan đến trường?

Hay là, bạn quen biết bên trường QHQT và có thể "xin xỏ" giúp em tớ? Nếu thế thật thì tiếc nhỉ, biết thế năm trước tớ bảo nó thi vào trường ấy :((
  10. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

nếu có xiền thì làm được thôi, bạn đến ngồi trước phòng cấp cứu, chờ có bệnh nhân vào nhìn người nào ăn mặc bèo và bệnh nhẹ bạn đến nói với họ rằng mình lo tiền viện phí cho bệnh nhân với điều kiện là phải đổi tên bệnh nhân thành tên e gái bạn, xau đó về cạo e*** lại ngày nhập viện rồi qua phường công chứng=))=))=)) là xong
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa