1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấp! Mong các chuyên gia tư vấn làm về lĩnh vực nhà hàng khách sạn của nước ngoài ở Vn

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi rezozero, 20/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rezozero

rezozero Thành viên tích cực

E sắp lên thớt rồi , T5 nó hẹn đi phỏng vấn , run quá vì chưa hình dung nổi họ sẽ hỏi những j và cách trả lời hợp lí nhất ( Ps : phỏng vấn = tiếng anh ạ) . Bác nào từng trải rồi giúp em với vả lại e cũng xác định theo cái nghiệp này lâu dài :-??
  2. Giupban.vn

Giupban.vn Thành viên mới

Mình chưa trải nghiệm thực tế về lĩnh vực khách sạn này, nhưng với ngành dịch vụ nhà hàng mình đã làm, thì khi phỏng vấn với người ta bạn nên thể hiện được:

- Cốt yếu của việc CSKH: sự hài lòng của khách hàng là niềm vui, sự phấn đầu của bản thân;
    - Luôn luôn hứng thú tìm hiểu, học hỏi để có những sáng kiến - chương trình chăm sóc, phục vụ tiện nghi, thú vị, hấp dẫnnhất.
    - Tuân thủ nghiêm các quy định, hướng dẫn của Hotel về việc CSKH, thực hiện công việc....
  3. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Bạn apply làm chức vụ gì? Bộ phận nào?

Thông thường phỏng vấn vào khách sạn sẽ qua 3 hoặc 4 vòng.

Đầu tiên là mời bạn nói chuyện với GĐ nhân sự, nói chơi chơi thôi, chỉ để khẳng định lại motivation của bạn khi apply vào khách sạn/cty đó.

Sau đó họ sẽ sắp xếp cho bạn gặp giám đốc/trưởng bộ phận mà bạn apply vào. Đây là vòng quan trọng nhất, người này sẽ hỏi và thử nghiệm các kỹ năng của bạn nhiều nhất vì sau này, bạn sẽ làm việc với/cho người đó.

Sau khi trưởng bộ phận nhận bạn rồi, bạn sẽ được gặp tổng giám đốc hoặc phó tổng giám đốc. Lần gặp gỡ này chỉ mang tính thủ tục và diễn ra chớp nhoáng trong vòng vài phút. Vị này sẽ nói chuyện bâng quơ với bạn vài câu, chủ yếu để check xem bạn có vấn đề nghiêm trọng gì không.

Cuối cùng là bái bai, hẹn tuần sau/hôm sau đi làm ngay tắp lự :P

Chúc bạn thành công.