1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gạt bỏ nỗi sợ tiếng Anh

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi ordernhanh247, 05/02/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ordernhanh247

ordernhanh247 Thành viên mới

Tiếng Anh là ngôn ngữ quốc tế và được sử dụng rộng rãi khắp mọi nơi. Được coi là ngôn ngữ thứ 2 sau tiếng mẹ đẻ cần nên có tại mỗi quốc gia. Nhưng vì nhiều lý do mà khá nhiều người hiện nay rất sợ học tiếng Anh. Bởi khả năng nói kém, khả năng tiếp thu chậm hay tác động từ những lời chê bai.

Cuộc đời luôn gập ghềnh, ai cũng phải có sai lầm thì mới rút kinh nghiệm được. Vậy nên thay vì sợ học tiếng Anh thì hãy tìm phương pháp để khắc phục những yếu điểm của bản thân và hình thành thói quen học sao cho hiệu quả. Từ đó bạn sẽ trở nên yêu thích tiếng Anh hơn và khắc phục được bản thân mình theo thời gian. Hãy điểm qua những bí quyết nhỏ sau đây để có thể gạt bỏ nỗi sợ tiếng anh trong mình nhé.

1. Tích vốn từ vựng

Điều khá quan trọng trong tiếng Anh chính là từ vựng. Dù bạn là người giỏi ngữ pháp đến đâu mà vốn từ vựng của bạn hạn hẹp thì câu cú sẽ không được phong phú, dẫn đến tình trạng khi gặp tình huống khác một chút bạn không biết phải dùng từ gì và xử lý ra làm sao.

Thường xuyên tạo cho mình vốn từ vựng phong phú, và đặc biệt là bạn phải áp dụng thường xuyên để chúng trở thành một thói quen trong đầu. Dần dần khi vốn từ vựng của bạn đã được nâng cao thì việc học tiếng Anh cũng trở nên dễ dàng hơn.

Xem thêm:"TRUNG TÂM TIẾNG ANH PEC HẢI PHÒNG"

2. Luyện tiếng Anh

Học thì phải đi đôi với ôn luyện. Bạn nên giành thời gian mỗi ngày đế ôn tập cũng như tìm hiểu một số điều mới lạ trong tiếng anh. Có thể sử dụng những phương pháp tiếp cận với tiếng Anh thú vị như nghe nhạc, xem phim không sub, đọc những mẩu chuyện nhỏ trên các trang web tiếng anh…

Những thứ thường ngày mà bạn phải tiếp xúc sẽ tạo cho bạn một thói quen. Nhiều thói quen sẽ giúp bạn học tiếng Anh tốt hơn.

3. Tìm người cùng học

Việc luyện tập sẽ dễ dàng hơn khi bạn có thể luyện tập cùng một người khác. Không những họ có thể chữa cho mình khi mình sai mà mình có thể ghi nhớ những cái sai của họ mà không mắc phải. Khi học nhóm , học cùng người khác chúng ta sẽ có thêm động lực cũng như tinh thần để cùng vươn tới một mốc trình độ nào đó. Sự ganh đua rất tốt trong việc học tập nếu sử dụng đúng cách. Thêm nữa khi học cùng người khác thì bạn có xu hướng thoải mái và dễ dàng giải đáp khúc mắc hơn là học một mình. Vì vậy phương pháp học này được khá nhiều người lựa chọn và áp dụng thành công.