1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấu em bị thằng bệnh hoang tưởng quấy rối.Làm ơn giúp em ca này ....

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi zuno9x, 10/05/2013.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

E xin đi thẳng vào vấn đề chính.Là e và gấu hay đi chơi thường bị thằng bệnh hoang tưởng quấy rầy,lúc đầu sau 7 tháng yêu nhau,trong 1 lần em chở gấu về thì bị thằng này chặn xe nói những câu hết sức vô lý đó như kiểu muốn phá gây sự hiểu lầm cho em,mà đúng là như thế thật.Nó chặn xe nói:Em đc,yêu nhau 4 năm rồi,a thường hay đóng tiền học cho em mà như thế này đây hả,mặt nó hầm hầm có vẻ như rất thật,e cũng tưởng mình lâu giờ gấu bị lừa dối,Nhưng nghĩ lại em thấy có điều gì đó không đúng là từ khi quen nhau e thấy gái e rất ngoan,do bị e kèm cặp,với thêm e hay thường xuyên đưa đón gấu đi học và đi chơi hằng ngày nên nghĩ nếu no đã yêu nhau vs gấu 4 năm thì k thể nào như thế đc,vs lại nhà gấu cũng có điều kiện đâu phải cần nó đóng học phí hay gì gì đó,e cũng điều tra gấu,về đến nhà e rất bực nên có gặng hỏi gấu thì gấu bảo gấu vs thằng này có quen nhau hồi cấp 3,nó thích gấu nhưng gấu thì ngược lại,gấu có điện thoại cho anh trai họ của gấu để e nghe,và nói cách đây 1 năm a trai gấu đang chở gấu thì bị thằng này chặn xe và nói như vậy.E cũng k còn nghĩ ngờ gì nữa,vì mọi chuyện quá rõ ràng,tưởng như lần đó nó phá k được nên hết rồi,k ngờ những tháng tiếp theo,lúc e chở gấu về đến nhà nó xung vào nhà gấu và cũng nói những điều tương tự khiến gấu em tức đến nỗi thở k nỗi,e thì xô nó ra ngoài,và định đánh nó nhưng nghĩ lại sợ xóm gấu nghĩ thế này thế nọ,tại lúc đó ba mẹ gấu k có nhà,rồi nó bỏ đi.Mặt nó chai đến mức,lên nhà gấu xin lỗi mẹ gấu về những chuyện đã làm,rồi hứa lần sau sẽ k làm như vậy nữa,e tưởng nó nói thật.Nhưng rồi lâu lâu e chở gấu nhìn gương chiếu hậu thì thấy mặt nó,e thấy rất bực bội,mấy lần e chở gấu về thì lúc e ra về thì thấy nó lãng vãng lần này e chặn nó hỏi cho ra lẽ,mặt nó lầm lỳ,hỏi gì cũng k nói,e nghĩ nó như muốn gây chuyện để đánh nhau,thôi thì nghĩ lại đánh nó thì cũng *** được gì,chỉ tội sau này nó làm bậy,nên dọa nó 1 2 câu rồi đi.Có lần nó còn xin lỗi em,hứa sẽ k làm như thế nữa,a cũng vui nên cũng khuyên nó,vì nghĩ nó cũng tội vì si tình.Vậy mà mới đây e lại thấy nó xuất hiện lại,thực sự e k biết nó nghĩ thế nào,mà lại si tình thần kinh đến vậy,Em cũng chẵng biết phải làm ra sao để dứt nó ra khỏi cuộc sống của e và gấu,Cứ mỗi lần đi chơi mà thấy mặt nó thì coi như mất hứng.tức éo chịu đc.Mong a e tư vấn cho em làm thế nào để chấm dứt chuyện này......
  2. pluck92vnn

pluck92vnn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

lấy nó sớm rồi chuyển chỗ khác.
  3. ibra2912

ibra2912 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

4. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

mấy bác k có cách nào hả,chư tình hình này thấy cay cú lắm mà *** biết xữ lý thằng này thế nào....
  5. duytan1203

duytan1203 Thành viên mới

Trường hợp này hơi căng.Những kẻ si tình kiểu hoang tưởng thế này hơi bị nguy hiểm,bác mà dùng vũ lực không khéo tên này nó liều mạng với bác thì nguy.Bạn gái cũ của e cũng từng bị trường hợp này,kéo dài suốt 2 năm,báo công an,chính quyền can thiệp,gọi đt về cả ngay bố mẹ nó mắng vốn mà nó vẫn lì,đến khi tên đó có người yêu thì mọi việc kết thúc.
  6. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

Ôi zào bác ơi,thằng này nó có ghẹ rồi mà vẫn thế đó bác,hôm bữa ghẹ nó còn đt xin lỗi nữa cơ,thế mới máu,chẳng hiểu thể loại gì đây chứ,mỗi lần thấy cái mặt nó là máu sôi lên thích đâm cho nó 1 phát,chứ kèo dài thế này thì chả lẽ thua nó....hix
  7. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

không bác nào giúp e hết ak ,................
  8. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

phải tìm hiểu căn bệnh của ku kia từ đâu mà ra.
    anh đíu dám kê đơn bốc thuốc ca này. mọi nguồn thông tin về gái và thằng kia mà chú nắm được đều mập mờ. hay đúng hơn là do cảm tính của chú kết luận. mà cái cảm tính của bọn gà ntn thì mọi người biết rồi đấy
    anh không nghĩ thằng kia bị hoang tưởng đâu chú em. tốt nhất nên mời nó đi cafe nói chuyện đàng hoàng lịch sự. mọi chuyện sẽ rõ hơn.
  9. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

Xin lỗi bác chứ,e đã nêu rõ trên đó bác,no quen biết gái em lúc học cấp 3,cụ thể là gái e lớp 11 và nó 12,quen biết nhau lúc tập tành Văn nghệ trường,nó thích gấu e,nhưng gấu em lại k,qua bạn bè anh họ của gấu e mới nắm được tình hình,chứ đâu phải cảm tính kết luận,bởi qua gần 1 năm e mới giám xác định là thằng này bị ảo tưởng,thằng này mặt nó chai lầy đến mức, tối hôm nay nó tới nhà gấu em quạy phá mỗi khi e chở gấu về,rồi mai nó lên nhà xin lỗi mẹ gấu,mẹ gấu quát mắt nó,nó xin lỗi à ơi,hứa sẽ k làm vậy nữa,mẹ gấu cũng đt cho e giải thích như vậy,có lần,gấu em để xe ở nhà ông anh em,vì lúc đó e chở gấu đi chơi,vậy mà nó cũng mò vào nhà ông anh em hỏi này nọ,khiên 2 vk ck anh em hiểu nhầm gấu...vậy nên xin bác xác nhận lại những chi tiết trên chích em e 1 liều thuốc đi ạ,....tks nhiều
  10. Duality

Duality Thành viên quen thuộc

Giải quyết chuyện này rất đơn giản, bạn cứ lên công an phường chỗ gấu của bạn ở trình bày lại đúng 100% sự việc như bạn kể ở đây, tự họ sẽ có cách giải quyết giúp bạn, đó là cách tốt nhất. Có thể công an sẽ triệu tập thằng kia lên làm việc và sẽ có cách xử lý nếu nó manh động, nếu khéo một chút bạn nên lót tay công an ít tiền để họ dọa cho nó vãi đái ra, như vậy là vấn đề sẽ đc giải quyết đúng ko nào !=))