1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấu em bị thằng bệnh hoang tưởng quấy rối.Làm ơn giúp em ca này ....

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi zuno9x, 10/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

Cám ơn bác,Nhưng vấn đề ở đây là nó xuất hiện k thường xuyên bác ak,lâu lâu nó dựt phát,chứ nó xuât hiện đầy đặn thì khỏe rồi...
  2. Duality

Duality Thành viên quen thuộc

Việc nó xuất hiện thường xuyên hay ko ko quan trọng, chỉ cần nó có hành vi quấy rối là có thể xử lý được rồi, bạn có thể dắt cả gấu lên để làm chứng cho lời khai có trọng lượng. Thằng này tôi nghĩ nó nhát nên chỉ bừa vậy thôi, vào công an dọa cho 1 2 câu là ỉa ra quần ấy mà, bạn cứ yên tâm nhé. [r2)]
  3. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

Tk's bác,cách bác cũng hay e cũng đã nghĩ tới nhưng sợ k triệt để,vs lại lai lịch thằng này gấu em chỉ quen biết nó 1 2 ngày thông qua văn nghệ trường,chứ éo biết nó ở đâu,nó bu bám gấu em 4 năm nay rồi mà chưa tha như đĩa ấy,phục nó luôn,về vấn đề bác đưa ra thì e thấy chưa khả quan mấy,mình báo công an rồi,nhưng mỗi lần đi chơi thì xa phường,mà nó thì k biết xuất hiện lúc nào mà tóm thế mới đâu chứ,bác còn cách nào k chỉ dậy e vài đường....chứ như thế này thì ức chế vãi.....
  4. Duality

Duality Thành viên quen thuộc

tôi đã tư vấn cho bạn cách tốt nhất, còn nghe hay ko là tùy bạn thôi.
  5. storm___

storm___ Thành viên mới

@Zuno9X giờ chú đang ức chế lắm chứ gì! hạ hỏa đi kệ nó! nếu chú đã có lòng tin gái của chú và nó cách đây 4 năm không có gì thì kệ thây nhà nó. còn cái việc nó xuất hiện bất tình lình như tiếng sét ái tình rồi thình lình nói những câu khó mà tin được kiểu nghe đọc truyện đến đoạn: "Doãn Chí Bình đã xếp hình với Tiểu Long Nữ rồi té ngay!" làm Tiểu Long Nữ nghi oan cho Dương Quá!. Thì đúng là cũng khó nghe thật, nhưng thử nghĩ đến việc hắn cũng là gã si tình và đặt vào trường hợp của chú thì Chú sẽ hành động ntn cứ trơ mắt ếch ra nhìn gái mà chú thích chú bị thằng khác ôm hôn ah?. không có đâu! Có khi chú còn thưởng cho nó viên gạch giữa mõm tội léng phéng.Tốt nhất là kệ nó coi nó như cái ổ gà khi chú đang đi chơi với gái của chú chẳng may đáp phải. mà theo tôi nghĩ thì thằng này nó cũng chẳng hoang tưởng tí nào đây có khi là khổ kế của nó chú mà còn ứ á có khi chú lại thua nó:
    - Khi chú quá ức chế và hành động thiếu suy nghĩ với nó sẽ nẩy sinh nhiều mâu thuẫn với gái của chú kết cục dẫn đến kiểu gì chẳng chia tay và rồi nó thành công trước hết là loại được chú. còn nó có thành công hay không với gái của chú thì anh chưa dám khẳng định điều gì
  6. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Anh nghĩ chả có cách gì đâu, Tốt nhất chú cứ sắm 2 cái khẩu trang rọ mõm, kết hợp với mũ bảo hiểm và kính râm để tránh nó phát hiện thôi. Vua còn thua thằng liều, anh chả biết nó liều đến đâu nhưng nghe chú tả thì anh cũng thấy mệt lắm! Ví dụ nếu như đấy là trường hợp của anh, anh có thể nháy thằng bạn hoặc mấy thằng em nó làm việc gọn ghẽ với thằng ôn dịch đó. Nhưng với những gì chú mô tả, anh ko dám đảm bảo là sau đó nó ko châm lửa đốt nhà anh. Xã hội giờ phức tạp, hành vi phạm tội ngày càng khù khoằm oái ăm nên cứ phải cẩn thận chú ạ!
  7. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

Vâng,cảm ơn bác.thường thì e cũng đã làm như bác,có khi quay đầu xe cười khả khê khích lệ nó,....thật sự thì gái e chả ưa gì nó vì cái độ lỳ lợm phá con ghẹ e 4 năm rồi bạc ợ,hết anh trai,đến rồi kể cả vác cái mặt k khác gì thớt lên nhà em nó,la lối ôm xồm,xong rồi mai lên quỳ gối xin lỗi mẹ gấu,lần sau k làm vậy nữa,thế đấy,chứng nào tật náy,có lần gấu em mua laptop,k biết tin tức từ đâu chắc là mấy đứa em gấu,mà nó đi theo ghẹ e,rồi đòi đưa cho gấu,gấu em sợ quá phải chạy đến nhà thằng anh của em,đến lúc sau e tiễn gấu lên nhà,thì ghé qua nhà thằng anh hỏi chuyện,thế mà nó giám tới tận nhà rồi đòi gặp chị dâu em đưa tiền để gấu mua laptop này nọ(chắc lúc e k có mặt,chị e khuyên giải nó,nên nó mới giám tới hỏi) thế rồi e ra thì nó xin lỗi hứa lần sau k làm thế nữa em cũng khuyên nó mấy câu vì thấy nó tội:Yêu thì nên buông ta cho người ta,muốn cho người mình yêu hp thì nên sn cho kỹ càng trước khi hành động,đàn ông thì ai cũng chả vậy,Nhưng đừng quá sy mà làm thế gái nó sợ,rồi à ừ vài câu rồi bén....thực sự thì k nghĩ nó bệnh gì đây,....1 ngày đẹp trời gần đây,sau gần 1 tuần gây nhau vs gấu,e chở gấu đi chơi,k ngờ nhìn gương chiếu hậu thấy mặt nó,ngỡ ngàng lòng ấm ức,mẹ nó,Chắc em nghĩ thằng này tưởng em vs gấu chia tay nên tưởng thằng nào chở gấu,thế là định bầy kế cũ,rồi e quay đâu xe lại,chắc nó thấy em rồi bén...Còn về gấu thì lúc đầu chưa hiểu chuyện nên nghi ngờ,nhiều lúc còn chia tay để giải quyết nhưng nghĩ lại bây giờ mà chia tay thì khác gì Nó đã thắng,nhưng sau thì thấy càng ngày nó càng biểu hiện rõ ràng hơn,nên e chỉ tức k biết cách nào để bấm nút cho nó trôi đi,khốn nạn vl :D
    Dạ Vầng bác,đối với mấy thằng này k thể cư xữ thiếu sn đc,nên em mới k biết làm sao để trừ khử nó,định úp sọt nó mấy lần mà chưa điều tra ra,mà cũng sợ nó k biết mình làm nên cứ quậy mình tiếp,mà cho no biết thì sợ nó trong tối mình ngoài sáng,thì ***** trở tay kip,còn chuyện hóa trang thì thôi rồi,đã làm và thực sự đổi cả xe,thế mà nó cũng phát hiện vl thiệt bác ợ,thằng này như ma ý...

Cám ơn mấy bác đã đọc và tâm sự cùng em,
  8. giantuhieu

giantuhieu Thành viên quen thuộc

đọc chuyện của bác mà thấy bái phục cái thằng cha kia^:)^^:)^
    theo e thì chí phèo chỉ có bá kiến mới trị được thôi
  9. zuno9x

zuno9x Thành viên mới

hehe nghe bác nói e cũng tìm đọc lại chí phèo xem thử bá kiên dùng cách nào,chứ tình hình này cứ tiếp diễn mãi thì đến nước bỏ của chạy lấy người thôi =))
  10. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Ô hay! Tưởng Bá Kiến bị Chí Phèo lấy số rồi chứ??
    À, hay là ý chú là hồn ma Bá Kiến về bóp cổ Chí Phèo???