1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấu hành động như thế này có phải đã bắt đầu hết yêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi samachoanghon29, 23/01/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. samachoanghon29

samachoanghon29 Thành viên quen thuộc

Em và cô ấy quen nhau được 3 năm rồi. Tình yêu đang giai đoạn yên vui hạnh phúc thì cô ấy nói là mẹ cô ấy coi bói là nếu 2 đứa ưng thì sẽ nghèo kiết xác. Và năm sau cưới và năm sau nữa đẻ con thì mới giải được. Nhưng em mới ra trường nên ko muốn cưới sớm thế. Em nói 2 năm nữa cưới và cô ấy chịu. Câu chuyện sau hơi ngoằn nghèo mấy bác có tâm thì đọc rồi giải thích dùm em.

Nhưng 1 hôm. Khoảng 1 tuần không gặp. Cô ấy bổng nhiên nhắn tin cho em nói là hết yêu em 2 tuần rồi. nói là ko còn cảm thấy nhớ hay muốn gặp nữa. Em nt hay gọi điện thì cũng chả thèm nt lại hay nghe máy. Em tức tốc tới nhà cô ấy thì sau những lời nói ngọt ngào của em cô ấy đồng ý quay lại , khóc và xl em. Em vẫn sợ cô ấy hết yêu nên ngay hôm sau em đòi chia tay lại thì cô ấy cũng chạy ngay đến nhà em và khóc nói là vẫn yêu rất nhiều ko thay đổi. Chỉ là do áp lực công việc và sợ cưới về cực nên mới khùng như thế(mê tín lắm các bác ạ). Em đồng ý quay lại.

Và tình yêu đang đẹp lên thì bổng nhiên 1 ngày cô ấy nói với em là nhức đầu vì suy nghỉ chuyện có nên ưng em hay ko?(ác thế các bác ạ. nghe xong buồn dể sợ. giữa việc chia tay em và tiếp tục với em mà cô ấy suy nghỉ như thế. mặc dù thề thốt rất nhiều). Nhưng vì tình yêu em cố nắng và khuyên cô ấy, nói sẽ cố gắng cùng làm giàu ko khổ đâu. Và lúc đó cô ấy nói sẽ ko suy nghỉ nữa, sẽ mãi yêu và cưới.

Và cuộc tình lại êm đềm hạnh phúc cho tới khoảng 1 tháng trước. Cô ấy lại nói với em là công việc gia đình là cô ấy suy nghỉ nhức đầu, đầu óc rối bời(gia đình là chuyện gia đình cô ấy ko muốn cho cưới em còn cô ấy thì nói vừa yêu em vừa ko muốn khổ. mà ko muốn khổ là bỏ em ấy). Lúc đó em cũng buồn quá rồi em quyết định chia tay. Gặp lần cuối chia tay. Khi vừa đến nhà chở cô ấy. Vừa ngồi lên xe cô ấy ôm em và khóc rất nhiều(kiểu như nghỉ đến sắp mất em cả đời ý. Mà mất hay không cô ấy và em điều biết rõ là do cô áy quyết định, chứ em là yêu thật rồi và muốn 2 năm nữa cưới). Rồi 2 đứa đi chơi đã đời lúc đưa cô ấy về. Cô ấy nghỉ sắp xa em và khóc. Mấy bác xem phim hàn quốc nó thế nào thì chắc cái cảnh này nó thế đó. Cái kểu như là chàng trai bất lực nhìn người yêu rời xa vì ko hể lo tương lai cho cô ấy. Còn cô gái thì yêu chàng mà phải rời xa vì sợ khổ(cái này em dùng từ yêu là tạm thôi vì cái em cần hỏi là có phải cô ấy yêu em ko mà :( ) Rồi cô ấy lên cầu thang. vừa đi vừa khóc, em thì thấy mình vô dụng vì ko thể kiếm nhiều tiền(sv mới ra trường năm nhất lương tháng 7tr) để giữ tình yêu. em cứ ở dưới nt cho cô ấy là suy nghỉ lại đi. 10 phút 15 phút rôi 20 phút em bỏ về(cô ấy biết em ở dưới). Khi đang chạy xe về thì cô ấy nt cho em nói là sẽ là vợ em. em mới nt lại là vậy chịu khổ cùng anh nhé. cô ấy đồng ý.

Và tình yêu êm ấm đến hôm qua. Cô ấy đi làm bị sếp chửi và cô ấy kết bạn fb với 1 anh gì đó(nói chung hợp tuổi :D ) cô ấy bổng dưng đổi pass fb(chúng em trao pass fb cho nhau. khi cãi nhau thì mới đổi) em gọi điện cho cô ấy thì cô ấy nói là chán rồi, hết yêu rồi giống lần trước rồi(Cái lần mà sau 1 tuần ko gặp cái nói hết yêu ấy). Em điên lên nói là yêu thằng khác hả thì cô ấy nói ko có. Thế là ngay sau khi hết việc em chạy tới chỗ cô ấy gọi điện đòi gặpn và dọa là nếu ko xuống gặp là lên quậy(dọa thôi, em ko bao h làm thế). thế là cô ấy xuống. Có lẽ vì cô ấy yêu em nên khi xuống em kéo tay lại nói chuyện hỏi việc công ty thì cô ấy lại khóc và nói vị sếp la, làm nhiều việc. khổ quá nên ko muốn khổ và đòi chia tay. em tát yêu cho cái thì ngã vào tay em. em chọc 1 hồi thì cười lại và nói là sẽ cưới và em nói sẽ tết năm sau cưới đúng ý cô ấy(cái tư tưởng lúc muốn cưới lúc muốn ko, nhưng khi gặp thì lại muốn cưới và muốn ngồi bên mãi). Em hỏi lại pass fb của cô ấy. Tối đó em vô fb cô ấy thì thấy cô ấy kết bạn với anh gì đó mà chả ai que cả em mới vào fb em và nt cho anh đó duy 1 câu "có quen abc ko?" hết(bình thường chả bao h em thèm vô fb cô ấy, do dạo gần đây thấy cô ấy hơi nhạt nên vào thử ai ngờ đổi pass nên em mới làm thế). Sáng ra thì anh ấy hỏi lại cô ấy, và cô ta nổi khùng lên chửi em nói gét này gét nọ rồi em nói có yêu em ko,có muốn làm vợ em ko thì nói có nhưng kêu đầu óc rồi bời(cái kểu nữa muốn bỏ lại quay lại đây) Em mới vô ứng dụng fb nói cài cái quan hệ đang hẹn hò với cô ấy. nhưng cô ấy ko chịu xác nhận. nói là hôm nay tâm lý ko tốt(haha cái tâm lý gì hả các bác, mới tối khóc lóc nói yêu rồi cưới đây mà h đã thế rồi). em mới hỏi là yêu ko cô ấy lại nói có, em nói có sao ko add thì cô ta lại nói ko muốn(trước kia năn nỉ em add mà em ko thích các bác ạ. nhưng tưởng làm thế cô ấy sẽ vui ai ngờ). Rồi cô ấy nói đang suy nghỉ lung tung, đang rối bời(cái chuyện có yêu hay ko ấy)

Câu chuyện dài kết thúc rồi các bác. Liệu gấu như thế này thì có còn yêu em không. Em có nên tiếp tục tình yêu này hay không. Đây có phải là dâu hiệu của 1 cuộc tình tan vỡ vì gấu ko còn yêu hay ko? Em biết h gặp là cô ấy lại bình thường lại nhưng 1 time sau lại suy nghỉ tiếp.
  2. vanconyeuem_lk

vanconyeuem_lk Thành viên rất tích cực

tạch!!!yêu còn chưa xong mà đòi cưới,chả biết các chú dựa vào đâu mà đòi cưới.a nói chú nghe:
    t1:chú chưa đủ lớn,chưa đủ bản lãnh để lo cho 1 gd,bây giờ chưa sống vs nhau,chưa lo cơm áo gạo tiền mà suốt ngày gây nhau,gen tuông như 1 đứa con nit mới tâp yêu thì sau này về con cái,cưới sinh,nhà cửa chú và gái sẽ gây nhau ntn nữa?a đoán chú từ nhỏ đến lớn đc bame cho ăn hoc rồi ra đi làm chứ chã biết suy nghĩ cái gì:''Em điên lên nói là yêu thằng khác hả thì cô ấy nói ko có. Thế là ngay sau khi hết việc em chạy tới chỗ cô ấy gọi điện đòi gặpn và dọa là nếu ko xuống gặp là lên quậy(dọa thôi, em ko bao h làm thế). thế là cô ấy xuống. Có lẽ vì cô ấy yêu em nên khi xuống em kéo tay lại nói chuyện hỏi việc công ty thì cô ấy lại khóc và nói vị sếp la, làm nhiều việc. khổ quá nên ko muốn khổ và đòi chia tay. em tát yêu cho cái thì ngã vào tay em.''
    t2:chú thiếu sự dứt khoát,bị gái quay như chong chóng,gái muốn yêu là yêu ko muốn là nghĩ chú chỉ biết chạy theo níu kéo và điên dại như 1 đứa bé khát sữa.
    t3:về phần gái,gái ỡm ờ nữa muốn tìm thằng khác.nữa muốn giữ bạn lại đề phòng éo có thằng khác lấy bạn ra đỡ.một phần gd gái cũng chã muốn gái lấy chú,sợ con gái khỗ.
    túm lại,chú nên hẹn gái ra nói chuyên một lần cho dứt khoát,đừng để tình trạng này kéo dài rồi cuối cùng gái kiếm đc thằng khác chú cũng bị đá.
    killer141, dilentugasamachoanghon29 thích bài này.
  3. samachoanghon29

nói dứt khoát là nói chuyện gì. bác tư vẫn được không. Nhiều lần gặp lắm rồi mà có dứt khoát đâu :D. Trước kia gái tán em.
  4. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

kinh nghiệm em mới có đc đó là gái sẽ ko sinh sự nếu như ko có kẻ thứ baaaaaaaaaaaaaa :) vào quán àm đọc em có post 1 bài về ntn bác chịu khó xem có giúp ích gì đc ko?:D
    samachoanghon29 thích bài này.
  5. samachoanghon29

bác cho em cái link được không ạ :D
  6. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

7. vanconyeuem_lk

chú muốn như thế nào thì nói như thế ấy,nói xong chú lặng đi 1time cho gái suy nghĩ,gái chấp nhận đc thì tiếp tục ko thì nghĩ khõe,kiếm em khác!!mà a thấy tình hình này chú nên giải tán kiếm e khác đi cho yên vui xuân này.chứ cá vs chú mối tình này cũa chú đến đây là ung thư gian đoạn cuối rồi.
  8. samachoanghon29

Có khi nào gái đòi cưới vào cuối năm sau em không chịu nên vậy ko bác. Nếu yêu em mà sợ khổ thì chắc cũng chả yêu bao nhiêu bác nhỉ. Trước kia gọi là cực yêu em. Nhưng giờ thì khác rồi. Mà em cũng tự bương trải kiếm tiền từ sv rồi bác ạ. Ra làm cũng được năm rồi chứ chả phải bơm tiền cho sống đâu. Trước kia sau khi tan tình đầu em có quen vài em tiếp theo sau đó gặp gấu. Vì thấy gấu yêu em ghê quá nên em chấp nhận quên lâu. Dần dần em càng yêu hơn thì đùng 1 cái nên cũng buồn :)
  9. vanconyeuem_lk

đã từng có 1 ca như chú thì phải,lúc đầu gái thấy cũng ngon nhưng dần về sau lại lụy,phát dịch gà,gái chán chú rồi!!nếu chú muốn gỡ gạt thì làm mới bản thân mình đi,quên gái time đi rồi quay lại chiến tiếp.
    phoenix_px2002samachoanghon29 thích bài này.
  10. samachoanghon29

Chắc chỉ có cách này thôi hi thank bác. Bác có chiêu gì hay hơn thì giúp em nhé !