1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gấu hành động như thế này có phải đã bắt đầu hết yêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi samachoanghon29, 23/01/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hay ho gớm nhỉ.
    Chủ topic đích thực, chứ gái đích thực quái đâu. Với loại vớ vẩn thì đích thực làm gì cho phí.
    Ý em nói là nếu chủ topic yêu theo kiểu vớ vẩn của em, thì gái nó cứ theo à, kiếm được gái tử tế à, mà lại lôi đích thực với mốc thực ra đây?
    Vớ va vớ vẩn.
    dilentuga thích bài này.
  2. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thế mới có câu" tình chỉ đẹp khi còn dang dở, đời bớt vui khi trọn câu thề ", em chả hiểu yêu vớ vẩn là cái gì, và định nghĩa từ "yêu" đc mấy ai, em đang học tán gái, chứ chưa học yêu, nhiều gái em gặp, hồi xưa em chỉ thấy thích thích thế là yêu, giờ thì em mới hiểu thế nào là yêu đích thực :) (gà em chỉ cười) , ơ vậy mà chỉ sau vài tháng là đường ai nấy, đích thực sao? chắc ở đời người ta chỉ yêu đc một lần thôi em nghĩ vậy, giống như tình yêu em dành cho MU vậy suốt đời luôn cho dù có thắng có thua, mà có thực hay ko thì chỉ có mình biết chứ ai biết đc mà phê với phán, chủ topic nói địch thực thì là đích thực thề giờ nó bảo ko chị có vấn cho ko?
  3. ke_chien_bai

Ơ...Chị vấn cho nó xong rồi, nó ok rồi mà giờ em còn hỏi. Đọc lại đi.
    Cái vấn đề là nhanạ ra mình yêu và yêu một gnưừoi có xứng đáng hay không. Nếu xứng đáng cố hết sức giành lấy, cố không được thì chịu- vì không phải cái gì cũgn cố đuợc. Còn nếu mà không xứng đáng thì vứt đi, cố làm gì cho phí .
    Chứ không phải là tư vấn là cứ nhằm nhăm phải được bằng mọi giá.
  4. dilentuga

muốn yêu một ai đó thật lòng thì trước tiên phải có đc người ta đã, giống như chị thấy một cái bánh nóng hổi, rất hấp dẫn, vậy chị muốn biết ngon hay không thì chị phải ăn, mà muốn ăn thì chị phải trả tiền, muốn có tiền thì chị phải lao động, muốn lao động kiếm tiến thì chị phải học cách lao động, muốn học cách lao động thì chị phải nạp tiền học phí, muốn nạp tiền học phí, thì chị phải nhờ cậy đến phụ huynh, vậy phụ huynh muốn có tiền thì lại phải lao động,.... vv..vv và sau rất nhiều cố gắng thì chị đã đc nếm mùi vị của cái bánh, nếu ngon thì lần sau chị ăn tiếp và nếu quá ngon thì ngày nào chị cũng ăn, mà ngon hơn nữa là thành món ưa thích, mà ngon ngon hơn nữa là món tủ của chị , mà ko ngon thì chị sẽ không đụng vào nữa, nếu mùi vị khó ăn thì chị sẽ ghét cái bánh đó, và cái gái cũng vậy nếu ko ngon ko phù hợp thì bỏ, ko phải nói nhiều :) hơi phũ tí nhưng mà hợp lý
  5. ke_chien_bai

Nếu nói thế này thì em chưa yêu là đúng rồi.
    Yêu thật lòng là khi dành tình cảm cho người đó mà không yêu cầu hay đòi hỏi gì, thậm chí không cần biết người đó có yêu mình không. Nó gọi là yêu vô điều kiện, chỉ lòng mình biết yêu, vậy là đủ rồi, không kèm thêm lí trí, phân tích thiệt hơn, vật chất....
    Ở đâu có cái định nghĩa chỉ yêu thật lòng khi bạn có được người đó vậy??? Như các ví dụ kia là: Bạn chỉ có thể biết bạn yêu thật lòng, khi bạn có người đó trong tay chăng??? Các cái ví dụ của em toàn dựa trên phân tích của lí trí, và cái này thì không gọi là yêu, càng không phải yêu thật lòng.
  6. dilentuga

yêu mà không đòi hỏi là đơn con phương rồi, cái này là tình yêu từ một phía rồi, chứ đâu phải tình yêu đích thực được, tình yêu là cho đi nhưng vẫn đc nhận lại mà, chị có biết là yêu như chị nói trên người ta gọi là gì không ? đàn ông ko yêu như chị đc, đàn ông là phải biết làm chủ đc cảm xúc, phải bình tĩnh trước mọi tình huống bất ngờ xảy ra, đó là cái mà em đang cố gắng đạt đc :)
  7. ke_chien_bai

Đang nói đến yêu thật lòng mà em. Yêu đơn phương là quá thật lòng rồi, có yêu cầu gì đâu.:P
    Em cứ cố đi. Còn cả đời để phấn đấu.:)
    dilentuga thích bài này.
  8. dilentuga

thì em cũng có lừa dối gì họ đâu, đang tán thì thích tán lúc mấy em mà chả đc, quan trọng là lúc là của nhau rồi thôi, chứ mà em là hơi bị lành đấy, em nào mà ko đc thì thôi chứ ko như một số thằng là nhảy vào ăn hết ăn sạch đâu nha, nên em cũng khá đc lòng con gái :)
  9. ke_chien_bai

Thì cứ thích cứ tán, có ai cấm đâu. Nhưng mà khi yêu sẽ biết...
    May quá, mình cũng đã biết yêu rồi:P
  10. vanconyeuem_lk

vanconyeuem_lk Thành viên rất tích cực

dilentuga tranh luan vs chi bại làm gì vấn đề yêu đương,chi bại có biết yêu là gì đâu,đến giờ vẫn còn ế đấy :P:D.dạo này ko thấy chị vấn véo gì hay ho mà toàn đi nói tào lao thế chị?