1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gepard 3.9 Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi bura8x, 27/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giacaymamtom

giacaymamtom Thành viên mới

Hôm nay có ra đường đâu mà biết. Chợ chắc trên dưới 29,5.
    Đô lên thì một số mặt hàng khác cũng lên, nói chung huề vốn.
  2. denhaconha

denhaconha Thành viên mới

em vote bác rồi!
  3. BALOO1000

BALOO1000 Thành viên mới

Tiếng Nga của tớ thuộc loại còi nên thấy Med ôm bao gạo còn chú da vàng cầm tờ 100 rúp thì đoán là Med khuyến khích mua bán với VN bằng rúp. Lâu lâu chêm vài cái tranh vui vào cho Vệ phủ đỡ cứng nhắc
  4. trieuthien

trieuthien Thành viên tích cực

Bộ bác tưởng vũ khí lợi hại nhất của tàu chiến để chống tên lửa đối hạm là nhiễu sóng à ? Là hệ thống tên lửa phòng không đó bác, bác đọc cái trang này để hiểu thêm vì sao cái hệ thống phòng không Aegis của Mỹ (thuộc lọai hàng đầu thế giới) dùng để hạ tên lửa đối hạm cũng chẳng có bao nhiêu % sống còn khi nó phải đối diện với 5-8 quả đối hạm phóng tới nó
    http://www.ausairpower.net/ascms.pdf
    Aegis mà cơ hội sống còn với tên lửa đối hạm cũng chả có bao nhiêu, huống chi là Gepard, bởi thế mới nói hải chiến thằng nào khai hỏa trước thì cơ hội chiến thắng và sống còn vẫn cao hơn cả, ngoại trừ bác nói với tôi là con Gepard này có tính năng "tàng hình" mà tàu chiến TQ không thể phát hiện được trong tầm 100 km
  5. iloveubaby

iloveubaby Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khi các hạm tàu bị tiêu diệt hết, vẫn còn trực thăng để dẫn bắn cho tên lửa.
    -------------------------------------------------
    Hạm tàu bì diệt hết thì trực thăng dẫn bắn cho tên lửa từ trong đất liền bắn ra hả bác
    -----------------------------------------------------------
    Chắc bác ấy muốn nói là khi tàu phóng tên lửa trước khi bị chìm đã kịp bắn tên lửa về phía mục tiêu,sau đó tên lửa vẫn được trực thăng "dẫn bắn".Điều này có thể đúng đấy chứ bác..Các bác nào hiểu rõ vấn đề này giải thích cho anh em biết thêm được ko???
  6. bigradeon

bigradeon Thành viên rất tích cực

Em đến thua các bác, có mỗi tỷ giá rúp mà cũng cập nhật, các bác bàn vào chủ đề chính đi, chứ như thế thành viên mới chán lắm.
    Dritri Medveev mong muốn VN và Nga giao thương bằng đồng tiền Rúp, vừa rồi mới thỏa thuận khi Bác Triết nhà ta sang họp thôi.
    Không mua Gepard chắc phải mua Kirov bác gì nhỉ, như thế mới máu.Hải quân nhà mình mua Gẻ là một bước tiến mới, nhà ta chỉ phòng thủ và bảo vệ tài nguyên biển, như thế này là ổn rồi, 2010 giao thêm 1 chiếc, sau đó có mua bản quyền đóng thêm hay mua tiếp các khác anh em cứ hy vọng.
    Con Gepard hệ thống PK tầm ngắn của nó vẫn có khả năng diệt được chống hạm hoặc trực thăng, đôi khi phản lực bay thấp.
    Gepard góc cạnh, kỹ thuật tàng hình. Radar, vũ khí, trang bị đều bọc vật liệu mới, chống phản xạ sóng.
    Khả năng diệt ngầm bằng ngư lôi và RBU-6000, ngon hơn Petya nhà mình nhiều, phát hiện tàu ngầm bằng sonar của tàu hoặc K-28 ( có trực thăng sẽ phát hiện xa hơn, do trực thăng là cái ốm nhòm của tàu, bay xa thêm khỏi tầm dò của tàu).
    Tàu phát hiện mục tiêu, cũng có thể bằng Ka , sau đó phóng Uran, giai đoạn gần cuối tên lửa kích hoạt radar của nó, hoặc được hướng dẫn thêm bằng Ka để đến mục tiêu.
    Hệ thống gây nhiễu điện tử, các này mà không quan trọng nữa thì.
    Cuối cùng, đồ Nga với đồ Mỹ thằng nào cũng ngon hết. Quan trọng là giá tiền, chi phí vận hành, bảo dưỡng, đồng bộ trang bị, khả năng cung cấp... , các yếu tố KT-CT...
    Các bác post bài xin đừng đi lạc đề, đọc mệt lắm
  7. panomi

panomi Thành viên mới

Không biết có phải CCCC không mà thăng tiến chóng mặt....
  8. bura8x

bura8x Thành viên quen thuộc

hehe, nhà bác hố to rồi nhé. Bác đọc lại cái vàng vàng của bác đi.
    Đọc xong rồi thì bác so sánh hệ thống phòng không của Gepard 3.9 với 1241.8 đi nào!
    Thấy có gì khác biệt chưa?
    Cái nào phòng không ngon hơn cái nào nhỉ?
    Thằng nào dễ tèo hơn thằng nào nhỉ? Bác hết thắc mắc chưa?
  9. pvnaf

pvnaf Thành viên quen thuộc

Trực thăng chắc chủ yếu để vận tải, chống ngầm chứ radar của trực thăng đâu có mạnh để hướng dẫn tên lửa đối hạm bắn từ xa. Nếu bay đến gần thì tên lửa phòng không của tàu địch đã hạ mất rồi, trừ khi bay thấp sát mặt biển. Mà bay thấp thì lại càng hạn chế tầm hoạt động của radar, lại càng khong thể hướng dẫn tên lửa được.
    Mà lúc tàu chìm thì trực thăng chắc cũng bỏ chạy vì nếu không bay về sớm thì sẽ hết xăng vì tầm bay của KA32 cũng chỉ được khoảng 400nm thôi. Lượt lờ một chút là không đủ xăng bay về đất liền.
    Được pvnaf sửa chữa / chuyển vào 19:14 ngày 28/12/2008
  10. saruman

saruman Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không đúng với những loại chuyên làm cảnh giới như Ka-32