1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gepard 3.9 Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi bura8x, 27/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ivan2007

ivan2007 Thành viên mới

Nghe nói trên Gepard 3.9 trang bị Ka-28, là phiên bản xuất khẩu của Ka-27. Loại máy bay trực thăng cánh kép đồng trục này làm tăng khả năng chống ngầm của tàu. Trên nó có trang bị các trang thiết bị dò tìm tàu ngầm bằng sonar, radar quét tàu trên mặt nước, đồng thời trang bị vũ khí có khả năng diệt tàu ngầm và uy hiếp mục tiêu trên mặt nước như: ngư lôi tự dẫn, tên lửa-ngư lôi, tên lửa không đối mặt nước, bom ngầm. Tính năng chủ yếu của nó là chống tàu ngầm.
    K-31 mới dùng để cảnh giới.
    Đề nghị các đồng chí tìm hiểu trước mới phát biểu nhé.
  2. bigradeon

bigradeon Thành viên rất tích cực

3. trieuthien

trieuthien Thành viên tích cực

Phòng không của Gepard hay "Molynia" thằng nào hơn thằng nào thì chả có si nhê gì khi phải đối đầu với tên lửa đối hạm . Cho 1 cái link giải thích về hệ thống phòng không hàng đầu thế giới Aegis mà nó còn dễ bị teo như chơi (huống chi mấy con Gepard) thì không đọc, ai thắc mắc hơn ai chắc đã rõ
  4. bura8x

bura8x Thành viên quen thuộc

bác giỏi đánh trống lảng nhỉ?
    rõ ràng lúc đầu bác đem so 1241.8 với gepard nhé. Sao bây giờ lại lôi Aegis vào đây hử?
    Nói như bác đến Aegis hoành tráng thế còn cóc ăn được Moskit thì một khi Moskit bắn ra, là vô phương cứu chữa hả?
    Từ trên suy ra, những nước trang bị tên lửa tầm ngắn hơn của Moskit thì hải quân nước đó coi như vứt đi hả?
    Như vậy thì Kh35, Harpoon xếp xó hết hả?
    Đáng tiếc là Harpoon gần như là ASCM tiêu chuẩn được sử dụng phổ biến nhất NATO đấy, và các nước NATO cũng không vứt hải quân của họ đi.
    Còn Aegis là gì thì mời bác kiếm tài liệu xem thêm đi, bác nói là hệ thống phòng không hàng đầu thế giới thì em cũng hơi muốn "nôn vào tường" rồi đấy.
    Aegis là hệ thống chỉ huy và kiểm soát vũ khí trên chiến hạm, tự động bắt bám và tiêu diệt mục tiêu cả trên không, trên biển và chống ngầm, chứ đếch phải là hệ thống phòng không nhà bác đâu! Lôi cái Aegis này vào chỉ doạ được trẻ con thôi nghe.
    Quay trở lại vấn đề ban đầu:
    1. Nhà bác so sánh 1241.8 và 1166.1 thì vấn đề đã ngã ngũ là 1166.1 đều hơn mọi mặt, ngoại trừ việc trang bị ASCM như nhau.
    2. Nhà bác muốn trang bị tên lửa có tầm xa hơn Moskit của TQ chứ gì? Thế thì mời bác mua Slava class, Kirov class nhé, P500, P700 mấy tàu đấy mới mang được. Mà ai cho bác mua mà đòi ngó?
    Kết luận chung là: bác rất giỏi đánh trận giấy và đánh trống lảng
  5. THPTQUOCHOC

THPTQUOCHOC Thành viên quen thuộc

Các bác cho cháu hỏi chút ạ
    Trung quốc đã có moskit rồi hả các bác, và nếu nó có rồi thì khi lâm trận nói như các bác ở trên thì nó quất mình mấy quả là cả triệu đô của mình chìm xuống biển đông hết hả các bác? em chưa biết gì nên hỏi ngu phát thế
    Được thptquochoc sửa chữa / chuyển vào 09:28 ngày 29/12/2008
  6. 1100ibn

1100ibn Thành viên rất tích cực

Trung Quốc nó có từ đời. tàu xịn nhà mình thì đi sau.Mà điều quan trọng là ai tấn công trước.lại như ...
  7. trieuthien

trieuthien Thành viên tích cực

TQ đã có Moskit từ lâu, tầm 250 km thì phải, hải quân VN không có cái gì để có thể phá Moskit của nó cả . Bác nào chịu khó đọc cái link tui pót trên thì sẽ rõ cả Aegis của Mỹ bị phang 5-8 quả Moskit cơ hội sống còn cũng chả là mấy, huống chi tàu chiến VN .
    Muốn tác chiến với TQ thì tàu tên mang tên lửa VN phải có khỏang 10 con vớ vẫn khác đi kèm chung quanh . Ra đa của TQ sao biết được trong 10 con ấy con nào là Molynia, Gepard . Sovremy của TQ chỉ có 8 quả Moskit để bắn là chấm hết
  8. red_star_7545

red_star_7545 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Moskit tầm bắn chỉ có 120 km thôi bác ạ, thua Uran nhà mình
  9. tvm303

tvm303 Thành viên rất tích cực

Nó chơi moskit thì vác Yakhont ra tương lại nó. Yakhont mình có trên hệ thống phòng thủ Bastion mà. Chơi gần bờ thì vô tư, còn xa bờ thì xem ai tác chiến điện tử và tác xạ giỏi hơn. Tàu nó có tên lửa xịn nhưng ko lock được mục tiêu hay lock nhầm hoặc bị nhiêu ko dẫn bắn được thì coi như tên lửa vứt đi, không biết KA-31 là AEW&C có kiêm luôn EW ko. Nếu có thì TQ toi chắc vì Ka-31 nó cũng chưa có. Mà đán vịt M-28 mang khí tài EW vào cũng khiến nó hoa mắt chứ ko đùa.
  10. nimbus_2000

nimbus_2000 Thành viên quen thuộc

Đúng rồi!
    Moskit phiên bản bắn từ máy bay mới có range 250km.