1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Geringe Kenntnisse APS.

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi orig_2601, 18/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Linh Tran

Linh Tran Thành viên mới

Ngồi ở VN mà search trường thì cũng chả biết cái nào là núi cái nào là đồng bằng cơ :(
  2. Linh Tran

Linh Tran Thành viên mới

Uh trước mình cũng xem nhẹ APS xong bị Kassel với Gottigen từ chối với lý do không đủ khả năng ngôn ngữ thì mình đoán là do APS vì IELTS mình cũng đủ 6.5 và ko có kĩ năng nào dưới 6.0. Không biết mọi người có gợi ý cho em trường nào không vì giờ em nộp rất mung lung và không có định hướng.
  3. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

em cứ qua Đức rồi là biết :) Nếu thấy núi thì chuyển xuống vùng đồng bằng hoặc thung lũng cũng được :)
  4. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cố gắng cải thiện tiếng, IELTS 7.0 hay 7.5 dễ xin giấy nhập học hơn.
  5. dragonJKS

dragonJKS Thành viên mới

có Zu rồi lại lo đến visa, khốn khổ cho hội Geringe :((
  6. ooDKNYoo

Tại vì cái geringe này nó thuộc vào cảm tính của SNK. Có SNK họ vẫn cho sang có SNK họ ko cho sang. Haizzz.
  7. dragonJKS

dragonJKS Thành viên mới

Theo kinh nghiệm của bạn và những ng bạn quen biết thì SNK nào đã cho Geringe sang, bạn chỉ cho mình biết để mình dùng Zu trường thuộc nơi đó xin visa (nếu có)
  8. ooDKNYoo

7 năm rồi ko nhớ nữa :)
  9. huong7989

huong7989 Thành viên mới

Amec không nhận vì hồ sơ của bạn khá khó. Bạn không chỉ APS bị gering mà Ielts chỉ 6.5.
    Nếu hồ sơ của bạn có Ielts tốt hơn, thì cơ hội của bạn sẽ cao hơn. Cũng như bạn nói, bạn đã từng xin Zulassung ở Göttingen và một vài trường nữa, bạn đều bị từ chối vì gering. Như vậy là không phải Amec doạ bạn, mà bản thân bạn tự nộp và cũng tự thấy khó khăn của hồ sơ bạn.
    Nếu nhận thì bạn sẽ mất tiền, Amec sẽ mất công. Amec luôn tìm phương án hợp lý nhất cho cả sinh viên và Amec.
    Nên việc Amec từ chối bạn không phải là doạ bạn nhé.
  10. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Điểm IELTS 6.5 không thể nói là thấp được, điểm như vậy là tốt rồi, APS gering vẫn không phải là vấn đề lớn, mình nghĩ là đã từng có người bị từ chối Zulassung vì APS gering, nhưng đến giờ này những người mình biết và mình đã từng làm hồ sơ giùm chưa ai APS gering mà bị từ chối Zulassung cả, thậm chí có ít nhất 2-3 trường hợp mình đã từng làm hồ sơ xin Zulassung Master Kinh Tế học bằng tiếng Anh khi IELTS của họ chỉ có 5.0 và 5.5, APS gering và GPA chỉ 6.6 và 6.7 thôi. Tất cả đều đã đang học ở Đức. Vấn đề chỉ là người làm hồ sơ có biết cách để xử lí hồ sơ đối với các trường hợp này hay không thôi. Mình không ủng hộ việc điểm IELTS, GPA quá thấp qua Đức học trực tiếp Master vì sức học yếu mà theo học liền Master cũng mệt... nhưng mình không đồng tình việc đánh giá hồ sơ không thể làm được vì APS gering hoặc cho là IELTS 6.5 là thấp. Bình thường chỉ cần IELTS 6.0 là đã có thể làm hồ sơ du học tốt rồi, chưa cần nói là IELTS 6.5, trừ khi sinh viên đòi nộp vô các trường thuộc top đầu nước Đức, điều mà mình nghĩ bạn bên trên không có đòi hỏi như vậy.