1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"GHEN" THẾ NÀO ĐỂ KHÔNG MẤT CHỒNG HOẶCNGƯỜI YÊU.

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi quataoxanh, 29/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quataoxanh

quataoxanh Thành viên quen thuộc

"GHEN" THẾ NÀO ĐỂ KHÔNG MẤT CHỒNG HOẶCNGƯỜI YÊU.

Hê chào các bác nhé! Mấy cái này em chẳng hiểu lắm cho nên vào thỉnh giáo mọi người chút. Em thấy nhiều người ghen đến nỗi phá nhà, phá cửa luôn. Nhưng cũng có nhiều người họ khôn lắm cơ.
    Cùng thảo luận chút nhé mọi người ơi!

greenapple

Được sửa chữa bởi - username vào 30/05/2002 04:30
  2. Linhlovely

Linhlovely Thành viên quen thuộc

Hic,em cung khong biet ro ve cai nay lam.Mong cac bac chi giao de ve sau co chong hay nguoi yeu em con biet duong ma canh giac!!
  3. otdo

otdo Thành viên rất tích cực

E hèm !Muốn giữ chồng hay người yêu còn tuỳ thuộc và cách xử sự khôn ngoan hay ko của bạn trong trường hợp cụ thể nào đó. tóm lại bạn phải có đủ lý trí để nhìn nhận vấn đề. Phải thật khôn khéo để lôi kéo chồng bạn quay trở về với bạn.
    Mà nếu người ta phản bội mình. Việc đầu tiên mình phải đặt ra câu hỏi: "Lý do vì sao anh ta rời xa mình?". Nhìn lại mình xem thử có lỗi gì không?
    Ví dụ thử trường hợp nào coi thử đi quả táo xanh.
    kekeke...Ớt chưa yêu và chưa chồng nên hổng biết "ghen"
    ai giúp Ớt ghen thử cái nào hahaha...
    Những dấu chân ta bước luôn hiện ra trên con đường ta đi.
  4. NUI_BAI_THO_new

NUI_BAI_THO_new Thành viên mới

Tôi đang sống dở,chết dở đây này.
    Nghen hả,cắt béng nó đi cho hết chuyện hoặc sống độc thân cho khoẻ. Đàn bà rõ là lắm chuyện lắm cơ.
    ĐÁ MỘT PHÁT VÀO MÔNG CHO VỠ MẶT BI GIỜ-------HAY ĂN MỘT QUẢ NÚI VÀO ĐẦU NHÉ
  5. quataoxanh

quataoxanh Thành viên quen thuộc

Em chào các bác nhé! em vừa đi thi về xong cho nên chưa chuẩn bị được bài nào đem lên cho các bác đọc cho vui. Các bác cứ tiếp tục bàn luận nhé. Mấy hôm nữa thi xong em lại lên và đưa dẫn chứng cho các bác xem. Chờ em mấy.
    Mà này bác "otdo" đưa ra cái câu hỏi này em nghĩ cũng đúng ghê nhé. bác tiếp tục vào đi em và bác sẽ bàn luận tiếp.

greenapple
  6. haminh2

haminh2 Thành viên mới Đang bị khóa

bác quataoxanh ạ ,
    Đi đâu cùng người yêu ấy mà ,bác cứ cầm theo vài lít axit H2 SO4 đậm đậm chút cỡ 98% là chúng nó chẳng dám bén mảng tới gần người bác yêu ngay .Em sợ tới lúc đó bác muốn ghen cũng chẳng được
    Được sửa chữa bởi - haminh2 vào 29/05/2002 18:08
  7. dmduclove

dmduclove Thành viên mới

Chào bạn !
    Để không mất người yêu?
    Để không mất chồng?
    Cái nào quan trọng hơn nhỉ? Nếu không có người yêu thì vẫn có thể có chồng. Nhưng nếu mất người yêu, tôi có thể sẽ chết, có nhiều người chết vì yêu hơn là chết vì chồng. Nhưng nếu không giữ được chồng thì... bạn sẽ mất nhiều lắm cho dù không phải chết .
    Ôi khó quá đi. Có phụ nữ nào trên đời lại dám "thử" cho mất cả người yêu và mất cả chồng một lúc để so sánh được?
    Nhưng tôi sẽ thử đặt mình vào vị trí của người phụ nữ ấy xem sao nhé (thực tế tôi là đàn ông xịn đấy). Bạn có cần phải "giữ" người yêu không ? Nếu anh ấy đã yêu bạn thực sự rồi, cần gì phải giữ? Bạn chỉ phải giữ người yêu khi mà bạn yêu người ấy nhưng người ấy lại "bình thường" với bạn, và có ai cho bạn dùng loại keo dính voi tốt nhất hiện nay cũng chưa chắc giữ được anh ấy đâu (anh ấy khoẻ hơn cả voi Tánh Linh đấy). Vậy đã rõ rồi, ta yêu nhau ta sẽ tin nhau, và tự chúng ta sẽ "dính" lại với nhau, cần gì phải giữ cho nó khổ.
    Còn với đức lang quân kia thì xử lý thế nào đây? Bạn ơi có nhiều khả năng xảy ra lắm. Nhưng cho dù khả năng nào xảy ra đi chăng nữa, tôi vẫn khuyên bạn nên "giữ" chồng. Vì không phải giữ cho mình ta mà giữ cho rất nhiều người khác nữa. Cũng đã rõ rồi, bằng mọi cách phải giữ người mình đã từng yêu chứ. Nhưng không có nghĩa là dùng bất cứ phương tiện và thủ đoạn nào để can thiệp. Một lần nữa, bạn tự hỏi mình xem, " Bằng cách nào ta đã làm cho ông ấy phải chết mê chết mệt mình? " thử lại xem sao? Cuối cùng để giữ được thực sự lâu dài, tôi nghĩ chỉ bằng lòng bao dung độ lượng của người yêu, người vợ mà ông trời đã không hề tiếc khi ban cho các bạn như một chất gây nghiện khủng khiếp ấy, thử hỏi rằng có ông chồng nào lỡ bước qua cửa không?. Nếu vẫn không giữ được thì lúc đó sẽ không còn là việc của bạn nữa, con nghiện kia đã hết thuốc chữa rồi.
    " Thông thường cứ 10 thằng đàn ông sau một thời gian lang thang đây đó thì có tới 09 ông lại vác thân về nhà nhờ vợ con chăm sóc! "
    Chúc bạn có niềm tin vào chính mình !
    romantic
  8. dmduclove

dmduclove Thành viên mới

Chào bạn !
    Để không mất chồng?
    Để không mất người yêu?
    Nếu mất người yêu ta vẫn có thể có chồng, nhưng mất người yêu tôi sẽ đau khổ lắm, có nhiều người chết vì yêu hơn là chết vì chồng cơ mà. Nếu mất chồng, bạn có thể sẽ mất nhiều lắm cho dù không phải chết.
    Than ôi, có người phụ nữ nào trên đời này dám "thử" vừa mất người yêu, vừa mất chồng để dễ so sánh và tìm cách giải quyết cho nó tốt đẹp?
    Tôi sẽ thử đặt mình vào vị trí của họ xem sao nhé (thực tế tôi là boy xịn đấy). Bạn có cần phải giữ người yêu không, khi mà anh ấy đã yêu bạn thực lòng rồi? Ta đã yêu nhau, đã tin nhau thì chẳng cần phải "giữ gìn" gì nữa. Tự nhiên sẽ "dính " vào với nhau thôi. Bạn sẽ phải giữ người yêu khi mà bạn yêu anh ấy nhưng anh ấy chỉ "bình thường" với bạn . Tôi sẽ cho bạn loại keo con voi tốt nhất và đảm bảo rằng nó sẽ chẳng làm gì được anh ấy cả vì anh ấy khoẻ hơn cả voi rừng Tành Linh cơ mà. Thật vô ích phải không?
    Còn đối với đức lang quân yêu quí kia thì phải xử lý thế nào nhỉ. Có thể xảy ra rất nhiều trường hợp và vì nhiều lý do khác nhau, nhưng tôi khuyên bạn nên "giữ" chồng mình. Vì lúc này bạn không phải chỉ giữ cho mình bạn mà còn vì nhiều người khác nữa. Nhưng không phải bằng bất cứ phương tiện và thủ đoạn nào. Có lẽ bạn lại phải tự nghĩ lại xem "Ngày xưa mình đã làm gì mà anh ấy phải chết mê chết mệt đấy nhỉ?", thử làm lại xem? Và bạn không được quên cho anh ấy uống thuốc, thứ thuốc mà thượng đế đã không hề tiếc khi ban cho các bạn như một loại Heroin cực mạnh, đó là lòng bao dung độ lượng của người yêu, người vợ. Có ông chồng nào lỡ bước qua cửa khi gặp phải thứ thuốc ấy? Nếu vẫn không giữ được chồng, thì bạn cũng không ân hận gì nữa vì anh ấy đã hết thuốc chữa rồi.
    " Thông thường thì cứ 10 thằng đàn ông sau khi đi lang thang đâu đó một thời gian thì lại có khoảng 09 ông mò về nhà nhờ vợ con chăm sóc ! "
    Chúc bạn tìm đưọc niềm tin ở chính mình !

romantic
  9. Chuot_Con

Chuot_Con Thành viên quen thuộc

Trước tiên phải hỏi xem bà "hàng guốc" có còn bán hàng nữa không, xong rồi đến bà "hàng giày", và cửa hàng bán "đòn gánh". Nếu mà mấy ông bà này nghỉ thì phải .. cắn môi, cắn lợi .. mà đợi. Tiếp đó phải để ý bà "hàng sắt", xem chất lượng của búa đinh, búa gỗ v.v.. Học hát chèo và cải lương .. không ăn thua (dù rằng có đoạt giải toàn quốc đi chăng nữa). Tiếp theo là phải thăm "Hàng Mã" xem mặt nạ bồi giấy .. có mấy tầng. Hỏi công ty vệ sinh mỗi lần hút còn để lại chút nào không, kẻo lúc cần, không kiếm đâu ra. Kế đó là phải tìm mua cho bằng được mấy con dao "Trầu Cau", loại dùng để bổ cau và chỉ cần xén một nhát. Tiếp sau là phải hỏi hàng xóm mượn con chó về .. để có cái tha đi. Đem mấy cái này bày ra trước mặt .. chồng, hoặc người yêu .. thì không bao giờ phải .. ghen.
    Đức Hiếu
  10. onefold

onefold Thành viên mới

Đó là quy luật bình thường của cuộc sống mà. Cái gì đến để nó tự đến đi.