1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"GHEN" THẾ NÀO ĐỂ KHÔNG MẤT CHỒNG HOẶCNGƯỜI YÊU.

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi quataoxanh, 29/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. numberonevn

numberonevn Thành viên quen thuộc

Theo tui nghĩ thì trước hết người con gái phải biết nhỏ nhẹ và thông cảm cho chồng hoặc người yêu cái đã. Sau đó thì "ghen" từ từ........
    KHông nên quá bức xúc mà làm chồng(người yêu ) giận thì coi như công dã tràng

http://www.thanhniensaigon.tk
  2. NUI_BAI_THO_new

NUI_BAI_THO_new Thành viên mới

Quá quắt lắm rồi đấy,người ta đã sợ thì để người ta sợ cho chót nhé.
    Buổi sáng tập chạy 1 mình xong ,muốn đi bơi cho tha lỏng cơ bắp cung nghen.
    "Anh đi bơi .cởi trần người ta nhìn thấy....ứ ừ. em không muốn..."
    Mẹ k. không thể chịu nổi. đã thế tối nay ông đi gội đầu thư giàn cho biết tay.
    ĐÁ MỘT PHÁT VÀO MÔNG CHO VỠ MẶT BI GIỜ-------HAY ĂN MỘT QUẢ NÚI VÀO ĐẦU NHÉ
  3. hoangmy2404

hoangmy2404 Thành viên quen thuộc

Noi chung thi ghen co qua nhieu "dinh nghia" ma co the mau thuan voi nhau. Xin neu 2 dan chung truoc:
    1. Ghen chung to la yeu, yeu thi moi ghen
    2. Ghen chung to la khong yeu, vi ko tin tuong thi moi ghen
    Moi lai chi toan thay moi ng de cap den con gai ghen...Ko le con trai ko ghen??? Troi, PS truoc la con trai ghen "kinh khung" hon con gai nhieu!!!!!!
    Do la su thuc!

Hoang My
    LOVE ... will keep us together
  4. Viet_Hoa_new

Viet_Hoa_new Thành viên quen thuộc

Ghen là một biểu hiện để chứng tỏ tình yêu của mình với người yêu hoặc chồng. Nhưng để thể hiện được việc mà không gây hại cho ai thì là cả một vấn đề mà qua nhiều thế cũng chưa thể đúc rút ra được một cách chung nào cả vì mỗi người gặp phải một kiểu khó có ai giống ai cả. Nhưng có lẽ trước tiên chúng ta hãy giữ bình tĩnh được chính bản thân mình, sau đó hãy suy nghĩ , và xem lại chính mình đừng hành động vội vàng để rồi lại để lại hậu quả cho chính mình và người mình thương yêu nhất, có thể mình đã vì quá bận rộn công việc, hay con cái mà quên đi bổn phận làm vợ (hoặc chồng ) để người ta bị cô đơn không có người chia sẻ, hay mình hay cáu gắt mà không chịu hiểu họ cần gì ở mình hay mình cư xử với gia đình bạn bè của họ không đúng mực nhiều lí do để có thể dẫn đến người ta làm những việc không hay. cho nên trước tiên mình hãy bình tĩnh và nhìn lại chính mình để thấy được một phương pháp giải quyết mà đừng để mình mất người ta dù mình phải chịu đau khổ một chút nhưng nếu bạn đã có con thì điều lớn nhất là bạn đã hi sinh cho con cái bạn đó là một điều cao cả và thật sự vĩ đại.

Viet Hoa

5. quataoxanh

quataoxanh Thành viên quen thuộc

Chào các bác ạ! Hi hôm nay ra đọc ý kiến các bác mà em thấy mở mang ra cũng nhiều nhé
    To: hanminh2: Làm theo cách của bác thì gan em bé lắm ko đủ tự tin để làm đâu. Bác nghĩ mà xem thử hỏi có chàng nào muốn đi với một người mà trên tay luôn thủ một lọ axít không ạ? Em sợ đến lúc ấy có mà người yêu em nó chạy mất cả đôi dép xịn ấy chứ.
    To: Chuot_con: Cách của bác bày ra có khả thi không ạ. Em thấy hình như là hơi bạo lực một chút đấy, có gì nhẹ nhàng hơn không. Em nghe thôi đẫ thấy sợ chứ chẳng nói gì đến ai he he..........
    To;numberonevn: "ghen" từ từ là thế nào ạ??????
    To:Nuibaitho: Bác cứ nói đàn bà lắm chuyện đi, cẩn thận đến khi người yêu bác nói là không biết ghen thì có mà bác cuống cả lên ấy chứ. hiiiiiiiiiiiii

greenapple
  6. Kapi

Kapi Thành viên mới

To cung la mot nguoi hay ghen. Chinh vi tinh ghen ay ma to lam tuot tay moi tinh dau cua minh vi anh ay khong the chiu noi su mat tu do ma to gianh cho anh ay.
    Moi tinh thu hai, rut kinh nghiem, to de cho anh ay thoai mai voi nhung moi quan he cua anh ay. Nhung cach lam nay cung khong duoc hieu qua, vi ket qua la co mot dua con gai khac no chet anh ay nhu dieu do. To khong the lam ngo duoc, nghi nat oc, cuoi cung cung phai the hien tinh ghen cua minh de canh bao.
    To rut ra mot ket luan la yeu thi phai biet ghen va the hien tinh ghen cua minh cho nguoi yeu thay. Co dieu khong duoc gay gat. Hay nhe nhang voi anh ay ngay ca nhung luc dien dau nhat
    Du Mi
  7. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Trưa nay xem 1 bộ phim rất hay. Cô vợ biết ông chồng đi bồ nên cố thức khuya để đợi cửa. Khi anh ta về cô ấy lấy đồ ăn cho anh ta ăn, hỏi han vân vân, sau đó nói "Michael (thằng con) nó bảo cô X (cô bồ) thích anh qua cái cách cô ấy nhìn anh. Nó cảm thấy ghen. Em thấy đúng là trẻ con nó buồn cười thật, vv" (đại loại thế). Sau đó chưa kịp để anh ta choáng váng cô ấy bồi tiếp: "Anh ơi," "Gì thế em?" "Em yêu anh". Chà, giỏi quá đi mất.
    Ngày chưa có anh em mang một nỗi buồn
    Nặng đến nỗi tưởng chừng không gánh nổi
    Anh đến nào ngờ chỉ giúp em đánh đổi
    Gánh buồn này bằng gánh khác nặng hơn
  8. Hoang_Thuy_An_new

Hoang_Thuy_An_new Thành viên mới

Text
    Mot khi da yeu la phai co ghen.Dieu day la dieu tat nhien roi.Nhung cung phai biet ghen cho kheo.Neu ko thi mat nguoi yeu nhu choi y chu .Truong hop do xay ra thi chung ta se mat ca chi lan chai luon
    [/pink][/size=5]