1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ghi nhanh

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi TrQ, 02/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hiện giờ box không có mod, không có người khuấy động phong trào nên hơi đìu hiu 1 chút. Hình như lâu lắm không ai viết bài thì phải, cả nửa tháng nay. Kimikamo thì hầu như ngày nào cũng liếc qua 1 cái, khổ nỗi chẳng biết viết gì cả. Box trường cấp 3 mà chẳng thấy mấy em đồng phục áo trắng, toàn thấy các ông già như Kimikamo này thì làm sao khá nổi chớ
  2. FlyingFox

FlyingFox Thành viên mới

Hì...có người dù không phải cựu học sinh mà vẫn cứ ở đây suốt này.Nhưng tại ít người post bài quá nên chả biết viết gì.Với cả gặp nhiều việc,xoay chóng cả mặt.Đứa bạn định vào TPHCM,định vào Lê Hồng Phong,cuối cùng thì lại ở lại.Nửa tiếc tiếc nửa vui vui.
  3. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Khuấy động cái gì nữa??? Lúc trước TrQ cố gắng post bài đến độ nhóc Hell "tặng" cho 5* lun nhưng mừ nó cũng có thoát ra khỏi tình trạng "đìu hiu" đâu! Riết rùi vào... hổng thấy bài mới... ra... hổng thấy ai... sow cũng hay vào đây lắm, liếc qua, ko thấy gì hết, đi ra. Hổng ai post hết, mình mình post hoài, chịu sao thấu??? Hổng lẽ cứ độc thoại mãi???
    Mà ông Kimi này, có vẻ "mê gái" nhỉ??? Suốt ngày cứ mở miệng ra là "mấy em", rùi lại "mấy em xinh xinh" miết! Hết "mỹ nhân" rùi chắc lại đến "mỹ nữ", hic... Thật "đáng thương" cho bạn gái của ông đó! Chắc chỉ có "hoa khôi" với "hoa hậu" mới vừa ý ông được quá! Chúa ghét con trai mà câu cửa miệng luôn là "mấy em xinh xinh" với lại "người đẹp", "mỹ nhân"!!!
  4. spirit_of_wind

Hì, hôm nay có một buổi nói chuyện thật "thú vị"! Đã lâu lắm rùi mình ko được nói một cách thoải mái như thế. Cũng chẳng hiểu nữa, nhưng cuối cùng những gì "chất chứa" trong lòng cũng đã nói ra được rùi, sao giống y như là phép tiên ấy! Cảm thấy thoải mái lắm, nhẹ nhõm lắm!
    Hiện giờ như thế là tốt lắm rùi, mọi thứ đều okie, nhẹ nhõm. Còn mọi chuyện thì để tính sau đi, chỉ biết một điều là đây là "mạng" cuối cùng của mình rùi, nếu ko cẩn thận, mình sẽ "Game over" mất, dù cho người ta có cho thêm mạng để mình đi tiếp thì chắc cũng chẳng còn mặt mũi nào để nhận cái "sự thương cảm" đó đâu! Đã nói là làm, mình đã giao kèo với người ta, không chỉ bằng lời mà còn có cả "giấy trắng mực đen" rùi. Mình sẽ ko thất hứa!
    Chỉ còn mạng cuối cùng, phải cẩn thận thui, nhưng mình sẽ thay đổi, và phải sử dụng thật tốt cái mạng này. Lần này, có gì, dứt khoát mình sẽ nói ra chứ ko để trong lòng nữa. Càng cất trong lòng, càng "chịu đựng", càng suy nghĩ nhiều, càng nghĩ lung tung và càng tồi tệ hơn mà thôi. Trong khi nói ra, người ta sẽ giải quyết giùm mình. Suy nghĩ của người ta lúc nào cũng "trong sáng", nói đúng hơn là lúc nào cũng "mạch lạc, rõ ràng, ngắn gọn, đơn giản", còn suy nghĩ của mình lúc nào cũng "tối nghĩa, rối nùi, phức tạp". Có lẽ mình phải nhờ người ta giúp mình thui. Mà người ta có biết ko, đó cũng là một trong những điều mà mình khâm phục người ta, và làm cho mình thích người ta đó.
    Có một điều "chưa tốt" trong cuộc nói chuyện vừa rồi... Đó là mình đã có một khúc không cho người ta nói, tức là mình chỉ được nói mà không được nghe. Thật ra là mình không dám nghe, mình sợ mình nghe rùi sẽ lại nói không được, với lại... chẳng có nhiều thời gian, mình không muốn làm mất thời gian của người ta nhiều quá! Người ta có biết ko, lúc nào nói chuyện với người ta mình cũng dòm đồng hồ lom lom để... canh giờ, nhằm giữ mình, ko làm cho người ta mất nhìu thời gian quá (nhưng mà cuối cùng thì lần nào cũng trễ giờ và cũng làm cho người ta mất nhiều thời gian hết Tội lỗi quá chừng!). Ưmm... Thui thì đành tự an ủi là hôm nay mình nói, người ta nghe, và mình sẽ được người ta nói cho mình nghe vào một dịp nào khác vậy. Lúc đó mình sẽ hết sức lắng nghe người ta. Nhưng hôm nay, mình cần cho người ta biết trước cái đã, còn người ta muốn nghĩ mình như thế nào thì nghĩ, và người ta sẽ cho mình biết người ta nghĩ như thế nào, vào một ngày nào đó, đúng ko người ta?
    Lần này mình sẽ cố gắng thật tốt. Môi trường đã thay đổi... Có lẽ, dù muốn hay không, mình cũng ít nhiều phải thay đổi. Mình sẽ cố gắng thay đổi, và cố giữ mình để sự thay đổi chỉ diễn ra theo hướng tốt hơn mà thôi. Mình sẽ cố làm thật tốt với cái cơ hội cuối cùng này, sẽ cố hết sức, để sau đó, sẽ ko có gì hối hận nữa. Mình đã quyết định dứt khoát rồi. Và đây là mạng cuối cùng của mình, nếu ko thì mình sẽ đành phải chấp nhận "Game over" thôi. Mình chấp nhận.
    Dù sao cũng cám ơn người ta, người ta nhé! Mà mình cũng thật sự ko ngờ là trong tối hôm nay mình lại có thể nói được nhìu đến thế, và có thể nói hết như thế. Mình cảm thấy sung sướng quá! (Sung sướng, thoả mãn, hài lòng, chứ ko phải là hạnh phúc hay vui vẻ) Đây có lẽ là việc tốt nhất của ngày hôm nay.
  5. FlyingFox

FlyingFox Thành viên mới

Cuối cùng thì cũng có 2 bài trả lời là muốn đọc tiếp truyện của mình.Trời lại mưa...hôm qua phải đi học một mình,chắc hôm nay lại thế.Hết cả bóng rổ,buồn.
  6. spirit_of_wind

FF có chuyện gì thì kể cho mọi người cùng nghe với nhé! Mình vào đây cùng chia sẻ tâm sự mừ!
  7. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hi..hi.. ngày mai sẽ lên đường đi chơi xa. Muốn ngồi dậy chuẩn bị 1 chút nhưng lười quá. Mà cũng chẳng có gì nhiều, bỏ vài bộ quần áo, máy chụp hình... này nọ vào ba lô là xong.
    Vất vả bao nhiêu mới có được chuyến đi này, cuối cùng thì ngày mai sắp sửa đến rồiiii....
  8. conruoicon

conruoicon Thành viên mới

hey, được đi chơi sướng wá he, cet été, pas de vancances huhu
  9. spirit_of_wind

Vui vui vui!!! La la la...
    Vui quá! Wallpaper quả thật rất đáng iu!
  10. spirit_of_wind

Lúc này có chị xuaan và mod trở về, box LHP đỡ đìu hiu hút gió. Tốt quá rùi! Rất iu box LHP!