1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ghi nhanh

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi TrQ, 02/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Một ngày trôi qua nhanh quá!
  2. sweettaboo

sweettaboo Thành viên mới

Dạo này không muốn tranh luận, cũng chẳng muốn nói nhiều. Sao giống đang bị...."lão hóa" quá
  3. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hôm nay đi xin việc phải chạy hộc tốc mới kịp giờ phỏng vấn. Cái tật lề mề đợi nước đến chân mới nhảy vẫn không thay đổi. Thiếu chút nữa là tiêu rồi, phỏng vấn mà đi trễ thì coi như là rớt 50% rồi.
    Hi vọng từ lần này mình sẽ rút được kinh nghiệm. Từ giờ trở đi phải tính thời gian dư dả một chút mới được.
  4. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Chữ ký của Sow rất đẹp, màu sắc rực rỡ
    Nhưng mà hình như nó hơi dài thì phải, khiến cho độ dài của trang web cũng bị kéo ra thêm, phải dùng thanh scroll bar để kéo qua kéo lại hơi bất tiện
  5. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Trời ạ, cái TTVN này bị điên rồi, mình post trả lời bài của Sow mà nó lại chạy tuốt lên trên, trên cả cái bài Sow viết luôn, ha..ha..
  6. spirit_of_wind

Bỗng chợt nhận ra mình là một người vừa bướng bỉnh, vừa cố chấp, vừa cứng đầu lại dễ tự ái. Một người khủng khiếp thật, hichic...
    Thui, mai mốt bỏ, không "xơi" cái món "hám tranh luận" nữa đâu! Hichic... Nhiều khi ý kiến mình đâu có đối lập với người ta nhưng cái tính khoái... cãi làm cho mình cố gắng tranh luận. Tranh luận thì cũng vui, nhưng mà ngẫm lại một chút nào đó sẽ bị nghĩ là cố chấp cứng đầu, bảo thủ nữa. Xấu hổ quá đi! Bỏ!
    Và còn một điều nữa... Mình là người cứng nhắc, làm việc toàn theo... lý trí. Nói là lý trí thì cũng không đúng lắm, nhưng mình làm việc đa số là do cái gì đó (hổng biết phải cái đầu không nữa) bảo là "cần làm, nên làm, phải làm", chứ ít khi nào là việc mình "muốn làm". Những việc mình làm đôi khi không xuất phát từ con tim, mà hình như toàn xuất phát từ trí óc. Tính ra mình làm việc y như là một robot đã được lập trình, làm mà cóc thèm nghĩ xem cái lập trình đó nó có hoàn hảo rồi hay chưa. Tệ thật!
    Mình sẽ cố gắng không làm robot nữa. Nhưng đây không phải là điều dễ dàng, vì mình đã làm robot hết hơn 20năm nay rồi còn gì. Nhưng phải cố mà thay đổi thôi, dành nhiều thời gian hơn để suy nghĩ, để lắng nghe xem con tim thật sự muốn gì, chứ không phải là cái đầu nó quyết định "nên hay không nên" như thế nào. Mình sẽ không ép buộc mình nữa. Toàn là tự ép buộc, tự chuốc khổ vào thân rồi tự làm cho mình buồn, vô duyên hết sức! Mà mình sao thế nhỉ? Hổng lẽ mình không có trái tim sao? Hết sức kinh khủng!
    Mình cũng sẽ không tự kỉ ám thị nữa. Có vài "khẩu quyết" có lẽ nên kick nó ra khỏi bộ nhớ đi thôi. Mình là một con người hết sức là kì quặc. Tự dưng thấy mình hết sức là kì cục. Bây giờ mình sẽ thay đổi. Cố gắng thoát ra khỏi cái gọng kìm kẹp này. Tự do quá không hẳn là tốt, nhưng bị kiềm kẹp hòai thì chắc chắn không tốt rồi. Dẹp, dẹp hết. Ta là người tự do mà. Đừng hòng trói buộc ta bằng những yêu cầu, trách nhiệm (ảo), quy luật (ảo) nữa. Hết sức quá đáng. Ta không cam chịu nữa đâu. Mặc kệ điều gì xảy ra, ta cóc cần biết. Ta đã suy nghĩ quá nhiều và quá cẩn thận để rồi thời gian cảm thấy khổ sở nó cũng tỉ lệ thuận với việc suy nghĩ. Ta cóc cần ai nữa, không cần thêm nữa, ta đã có đủ rồi. Cũng không thèm suy nghĩ nữa. Ta phải tự do hơn. Nhất định ta phải làm cho delta entropi dương, vì nếu nó âm có nghĩa là không có lợi, phản ứng sẽ không xảy ra được, hahaha (học nhìu wá nên khùn rùi!)
  7. spirit_of_wind

Chữ kí mới nè, đẹp hông?
    Hihihi, test thử xem nó thế nào, spam bài tí xíu
  8. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Tuần vừa rồi em-be gặp một chuyện làm chán nản hết sức. Lúc đi gặp thầy để nhờ một việc thì thầy hỏi là em có thật sự thích học ko, study motivation của em là gì thì chợt giật mình. 17 năm nay em-be toàn học theo quán tính. Nếu nói mình thật sự rất rất thích học, bỏ tất cả mọi thứ để được học thì cũng đúng nhưng ko đủ. Nghĩ lại thì chính vì học nên em-be bỏ qua tất cả các niềm đam mê và sở thích của mình, từ chối gần như tất cả các cuộc đi chơi với bạn bè, tự tạo ra rất nhiều stress và pressure cho chính bản thân mình. Cuối cùng thầy nói em hãy nghĩ lại xem em thích làm gì nhất thì hãy làm đi, trong lúc làm điều em thích study motivation của em sẽ rõ ràng hơn và hạnh phúc hơn với chính lựa chọn của mình.
    Thế là mấy ngày hôm nay dẹp hết sách vở với mấy cái kế hoạch chán nản để đọc sách, đọc truyện, nấu ăn . Mẹ đi vắng vài tuần nên tha hồ bày ra món này món nọ mà ko sợ bị la nếu chẳng may gặp tai nạn (thức ăn ko ăn được)
    Em-be còn được sung sướng như vậy 1 tháng nữa. Tháng 6 này bắt đầu đi làm rồi
  9. spirit_of_wind

Hình như chỉ có bài của Kimi mới bị hiện tượng này. Còn vụ tràn màn hình thì tại màn hình nhà sow nó... bự nên hổng thấy tràn trề gì hết. Thui để vài bữa nữa hay lúc nào rảnh sow sẽ "gọt" bớt lại vậy. Nhưng không biết gọt bao nhiêu là vừa?
  10. spirit_of_wind

Trùi ui, không ngờ embe lại thích học dữ như thế. Khâm phục. Sow chỉ thích học những gì sow thích, còn thì không thích là không thích học
    Da, còn 2 tuần nữa là được "giải thoát một phần" để có thể "tự do một phần" thực hiện "một phần những gì mình thích". Tuyệt thật! Nhưng hôm nay thì vẫn chưa được. Còn vất vả một chút...