1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ghi nhanh

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi TrQ, 02/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

To TrQ: Hì hì, tưởng tượng mình là mẹ chồng của TrQ, nghe đọc mấy bài thơ này chắc...tức lộn ruột. Ai đời vừa ăn cắp vừa la làng, cướp mất con của mình bây giờ còn chọc quê nữa
  2. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hôm nay vô tình nhìn sang chỗ ghi tên, giật mình thấy hình như có ai đó vote cho mình. Lúc trước chỉ có 4 người, bi giờ tăng lên...5 người . Lâu lắm rồi không có nhìn sang chỗ đó, không biết là được vote lúc nào nữa.
    Hihi, cảm ơn bạn nào đã có nhã ý vote cho mình nhé. Thật là 1 quyết định sáng suốt, hê..hê..
  3. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hôm nay vô tình nhìn sang chỗ ghi tên, giật mình thấy hình như có ai đó vote cho mình. Lúc trước chỉ có 4 người, bi giờ tăng lên...5 người . Lâu lắm rồi không có nhìn sang chỗ đó, không biết là được vote lúc nào nữa.
    Hihi, cảm ơn bạn nào đã có nhã ý vote cho mình nhé. Thật là 1 quyết định sáng suốt, hê..hê..
  4. TrQ

TrQ Thành viên mới

Trời ơi, cái ông này, phải chi có dzụ phạt, chắc tui "lấy bớt" sao của ông để phạt rồi wá! Bài thơ người ta hay vậy mà bảo là... chọc quê, hichic... Khả năng cảm nhận thơ của ông này có vấn đề rồi!
    Nếu TrQ là mẹ chồng, nghe con dâu đọc bài này thì chắc sẽ xem con dâu như.. con gái, hihihi...
    Nói chứ mối quan hệ giữa hai người đâu thể xây dựng hay phá vỡ chỉ vì mấy cái này đâu chứ! Nhưng mà TrQ luôn có "tự tin" (hổng biết lấy sự tự tin này ở đâu ra) là sau này mẹ chồng sẽ thương mình như... con gái, mình sẽ nhõng nhẽo mẹ chồng như mẹ mình . "Mẹ của anh cũng là mẹ của em" mà! Huống chi còn có câu "Yêu nhau yêu cả đường đi lối về", "Lấy nhau lấy cả tông chi họ hàng". Ưm... Nhưng mấy cái này ko thể nói trước được. Nhưng TrQ nghĩ, quan trọng là tình cảm chân thực thôi, chẳng lẽ mình thương mẹ mà mẹ ko thương mình sao??? Nhưng ở đời nhiều khi cũng có những tréo nghoe như thế... Nhưng mà... Ưm... Con người làm chủ số phận chứ ko thể cam chịu để số phận làm chủ mình được. Ái dà, hình như TrQ nói lạc đề rùi???
  5. TrQ

TrQ Thành viên mới

Trời ơi, cái ông này, phải chi có dzụ phạt, chắc tui "lấy bớt" sao của ông để phạt rồi wá! Bài thơ người ta hay vậy mà bảo là... chọc quê, hichic... Khả năng cảm nhận thơ của ông này có vấn đề rồi!
    Nếu TrQ là mẹ chồng, nghe con dâu đọc bài này thì chắc sẽ xem con dâu như.. con gái, hihihi...
    Nói chứ mối quan hệ giữa hai người đâu thể xây dựng hay phá vỡ chỉ vì mấy cái này đâu chứ! Nhưng mà TrQ luôn có "tự tin" (hổng biết lấy sự tự tin này ở đâu ra) là sau này mẹ chồng sẽ thương mình như... con gái, mình sẽ nhõng nhẽo mẹ chồng như mẹ mình . "Mẹ của anh cũng là mẹ của em" mà! Huống chi còn có câu "Yêu nhau yêu cả đường đi lối về", "Lấy nhau lấy cả tông chi họ hàng". Ưm... Nhưng mấy cái này ko thể nói trước được. Nhưng TrQ nghĩ, quan trọng là tình cảm chân thực thôi, chẳng lẽ mình thương mẹ mà mẹ ko thương mình sao??? Nhưng ở đời nhiều khi cũng có những tréo nghoe như thế... Nhưng mà... Ưm... Con người làm chủ số phận chứ ko thể cam chịu để số phận làm chủ mình được. Ái dà, hình như TrQ nói lạc đề rùi???
  6. TrQ

TrQ Thành viên mới

Hôm nay là thứ bảy, dạy xong rồi free, sao hổng có hứng làm gì hết? Gửi ecard xong thì buồn ngủ. Chắc tối nay phá lệ đi ngủ thật sớm thôi, rồi mai sẽ dậy sớm làm hết tất cả mọi việc. Dậy sớm tinh thần sẽ minh mẩn hơn. Mà sao lại buồn ngủ sớm thế nhỉ? Còn những tuần khác sao ko buồn ngủ hen? hehehe...
  7. TrQ

TrQ Thành viên mới

Hôm nay là thứ bảy, dạy xong rồi free, sao hổng có hứng làm gì hết? Gửi ecard xong thì buồn ngủ. Chắc tối nay phá lệ đi ngủ thật sớm thôi, rồi mai sẽ dậy sớm làm hết tất cả mọi việc. Dậy sớm tinh thần sẽ minh mẩn hơn. Mà sao lại buồn ngủ sớm thế nhỉ? Còn những tuần khác sao ko buồn ngủ hen? hehehe...
  8. TrQ

TrQ Thành viên mới

Hư quá, trời ơi, hư quá đi! Người ta mới nói người ta đang muốn thoát khỏi internet thui mà đã sụt sịt rồi, hổng nhìn xuống để "cầm cự" thì hổng biết chuyện gì xảy ra nữa??? Gì mà mít ướt trời thần vậy nè hổng biết nữa!!! Hư quá đi!
    Thiệt tình, chán mày ghê! Ưm... Sao mày dễ mít ướt thế ko biết nữa??? Chẳng qua... ưm... vì chỉ có thể liên lạc với người ta qua con đường này mà thôi, nên... Nhưng mày cũng ko nên dễ mít ướt như thế chứ??? Chẳng qua... Chỉ một phút cảm thấy hụt hẫng... Nếu một ngày ko có tin nhắn của người ta...
    Mày phải ngoan hơn, ko được như thế nữa, biết chưa! Mày đừng làm người ta sợ con gái luôn chứ. Mà tao thật chẳng hiểu nổi, sao mày lại mít ướt như thế??? Cái đồ nhõng nhẽo quen thói! Cái đồ được chiều chuộng quen thói! Mày hư quá đi!!!
  9. TrQ

TrQ Thành viên mới

Hư quá, trời ơi, hư quá đi! Người ta mới nói người ta đang muốn thoát khỏi internet thui mà đã sụt sịt rồi, hổng nhìn xuống để "cầm cự" thì hổng biết chuyện gì xảy ra nữa??? Gì mà mít ướt trời thần vậy nè hổng biết nữa!!! Hư quá đi!
    Thiệt tình, chán mày ghê! Ưm... Sao mày dễ mít ướt thế ko biết nữa??? Chẳng qua... ưm... vì chỉ có thể liên lạc với người ta qua con đường này mà thôi, nên... Nhưng mày cũng ko nên dễ mít ướt như thế chứ??? Chẳng qua... Chỉ một phút cảm thấy hụt hẫng... Nếu một ngày ko có tin nhắn của người ta...
    Mày phải ngoan hơn, ko được như thế nữa, biết chưa! Mày đừng làm người ta sợ con gái luôn chứ. Mà tao thật chẳng hiểu nổi, sao mày lại mít ướt như thế??? Cái đồ nhõng nhẽo quen thói! Cái đồ được chiều chuộng quen thói! Mày hư quá đi!!!
  10. TrQ

TrQ Thành viên mới

CRY ON MY SHOULDER
    If the hero never comes to you
    Nếu như người mà em mong chờ không bao giờ tới
    If you need someone (when) you''re feeling blue
    Nếu như em cần một người ở bên cạnh mình trong lúc em cảm thấy buồn bã
    If you''re away from love and you''re alone
    Nếu như em đợi một tình yêu trong nỗi cô đơn
    If you call your friends and nobody''s home
    Nếu như em gọi cho bạn bè mà chẳng một ai nhấc máy
    You can run away but you can''t hide
    Em có thể bỏ đi, đi thật xa nhưng em vẫn sẽ không thể trốn tránh
    Through a storm and through a lonely night
    Khỏi cơn giông bão và đêm dài cô đơn
    Then I show you there''s a destiny
    Khi đó anh sẽ cho em thấy rằng có một định mệnh
    Những điều tốt đẹp nhất trên đời
    They''re free
    Đều không mất tiền mua!
    [Chorus:]
    But if you wanna cry
    Nhưng nếu như em muốn khóc
    Cry on my shoulder
    Hãy khóc trên vai anh
    If you need someone who cares for you
    Nếu em cần một người - một người thật sự quan tâm đến em
    If you''re feeling sad, your heart gets colder
    Nếu như em cảm thấy buồn và thấy trái tim m đang trở nên băng giá
    Yes I show you what real love can do
    Thì tôi sẽ cho em thấy điều tuyệt vời mà chỉ có tình yêu mới làm được
    If your sky is grey oh let me know
    Nếu như bầu trời trong xanh kia đối với em chỉ là một màu xám xịt, em hãy cho anh biết
    There''s a place in heaven where we''ll go
    Bởi anh biết một nơi thiên đường mà chúng ta sẽ đến
    If heaven is a million years away
    Dù thiên đường ấy cách có xa ngàn dặm
    Oh just call me and I make your day
    Thì chỉ cần em gọi, anh sẽ lập tức mang nó đến bên em
    When the nights are getting cold and blue
    Khi màn đêm trở nên lạnh lẽo và cô đơn
    When the days are getting hard for you
    Khi ngày dài trở nên ngột ngạt đối với em
    I will always stay here by your side
    Thì anh sẽ vẫn sẽ luôn ở bên cạnh em
    I promise you I''ll never hide
    Anh hứa với em, anh sẽ không bao giờ trốn tránh
    [Repeat chorus]
    What real love can do
    What love can do
    What real love can do
    What love can do
    What real love can do
    What love can do
    I would be so happy to receive it from somesone...