1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giá 1 bộ seaweed

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi z3r0sk8er, 20/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bebu86

bebu86 Thành viên mới

các ss có thể chỉ cho em công dụng và giá tiền của từng lọ đc ko ạ
    em cũng thuộc loại da dầu, hic, dầu kinh dị, cơ mà mua cả bộ thì mắc quá, em nghĩ chọn lọc từng sp, xem cá nào nên dùng mới mua thì hợp lý hơn ạ
    em cảm ơn các ss nhìu nha
  2. j_platinum

j_platinum Thành viên mới

Tớ đã dùng thử cái seaweed pore exfoliator với cả deep facial wash thì thấy
    -Deep facial wash:sạch,mềm,ko bị căng,nhưng sau khi rửa mặt vẫn nên thoa kem dưỡng
    -Pore exfoliator :mới dùng thử đã thấy sướng dã man,mụn cám và mụn đầu đen bay tuốt,da trơn láng,thix lắm .Cái này hạt khá to,fải mát xa lâu 1 tẹo,ít nhất là 5p .Chỉ nên dùng buổi tối kẻo bắt nắng lắm,1-2lần/tuần .Dùng xong nhớ bôi kem dưỡng
    Ở nhà tớ vẫn còn kem dưỡng nên chưa thử dưỡng của dòng này,thấy ss nickynguyen nói là hợp dùng mùa hè hơn vì mùa đông thì sợ da khô .Còn mùa hè thì có vẻ bớt dầu .
    Toner thì tớ ko quan tâm lắm
    Da tớ combi thiên dầu nhé,dùng thấy da đẹp ko cần phấn,hehe,sướng
  3. yoshiha

yoshiha Thành viên mới

Thế bạn hok dùng Toner ah?
  4. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

hey dà, tớ order toner, exfoliator và kem dưỡng đêm, thêm 1 mask ở mũi tea tree oil... tổng cộng 1tr ^^
  5. thuyduong306

thuyduong306 Thành viên mới

hcich cũng mới mua một bộ nhưng không mua kem vì còn nguyên bộ SKII nhưng thấy khen nhiều quá nên mua về dùng thử!! hichich còn bộ SKII chẳng biết làm gì
  6. j_platinum

j_platinum Thành viên mới

Mình thấy chị babi-rosie nói toner ko wan trọng lắm,ko tạo nên sự khác biệt nên mình cũng chỉ dùng 1 lọ cliven thui,chủ yếu là làm mát da và sạch .
    Thấy các ss khen là toner seaweed mát lắm,nhìu ng dùng toner của nó lắm .
    Đang muốn mua kem dưỡng ngày của bọn này nhưng ko bít thế nào,có đỡ dầu vùng T ko ?Ss nào dùng rùi cho xin ý kiến nhé
  7. yoshiha

yoshiha Thành viên mới

Tớ cũng đang có ý định bon chen thêm kem ngày và đêm của Seaweed. Trong 1 topic, tớ thấy có chị khen kem Seaweed Ngày dữ lắm, ko bị rít và rất là thoáng nhé. Nhưng có lẽ sẽ mua kem ban đêm trc. Ss nào dùng rùi cho Em review với
  8. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Đúng rồi đó mình dùng vao mùa đông hơi bị thiếu độ ẩm ...Nhưng mà có thể ở vn dùng dc ... vì ở bên tớ khô lắm ....khi hậu lạnh nên ở trong nhà dùng máy sưởi nữa nên kho cũng đúng mà ... quên mất à sis nào ở vn da combi thiên dầu hoặc BT có thể dùng dc đó