1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giá cả bên Ấn Độ so với bên Mỹ và Việt Nam như thế nào ?

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi jetflowers, 05/09/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jetflowers

jetflowers Thành viên mới

Giá cả bên Ấn Độ so với bên Mỹ và Việt Nam như thế nào ?

Mình sắp sang Ấn Độ, nhưng điều đầu tiên mình băn khoăn là không biết giá cả bên Ấn Độ như thế nào

1/ Về thực phẩm, có đắt đỏ hơn bên Việt Nam không ?
    2/ Về link kiện điện tử, nhất là máy laptop, mình đã tham khảo giá của máy laptop IBM bên Mỹ giá khoảng 989$, bán bên Việt Nam giá từ 1400 đến 1600$ (do thuế đánh trên các mặt hàng điện tử nhập vào Việt Nam còn cao nên giá khá cao), vậy không biết bên Ấn Độ giá khoảng bao nhiêu, các anh chị nhỉ ?

Và vì bên Ấn tính theo Rupee nên các anh chị cho hỏi thăm, liệu mình có nên đổi tiền VN ra Rupee trước khi qua bên Ấn hay qua bên đó mới đổi ? Hay hầu hết các anh chị đều dùng USD để đổi ra Rupee ở bên đó.

Nếu mình muốn mua các đồ dùng liên quan đến vi tính, chẳng hạn như laptop, mình nên đến trung tâm nào để mua là tốt nhất ?
    Ví dụ như ở thành phố Hồ Chí Minh có Phong Vũ và Nguyễn Hoàng là chuyên bán các thiết bị liên quan đến máy vi tính với giá cả vừa phải, mình không biết bên Ấn Độ có trung tâm nào có cách buôn bán giống như vậy, anh chị nào biết xin chỉ cho mình nha ( ^_^ )

Và với phương tiện di chuyển như xe buýt bên đây giá từ 2000 VND đến 3000 VND thì không biết bên đó giá bao nhiêu ? Theo các anh chị nên đi phương tiện nào là an toàn ?

Mình còn rất rất nhiều thắc mắc, mình sẽ tiếp tục post lên, mình rất mong nhận được thông tin hồi âm của các anh chị đã hoặc đang sống bên Ấn Độ giải đáp các thắc mắc của mình để mình đỡ phải ngỡ ngàng khi qua bên đó, và nếu có dịp sẽ ghé thăm các anh chị để cám ơn về sự nhiệt tình giúp đỡ của các anh chị.

Dương Quốc Thắng
  2. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

chào em
    không biết là em dự định đến thành phố nào???? tuỳ theo địa phương mà giá cả lên xuống giống như ở bên mình. giá ở HCM khác giá ở Đ B S CỬU LONG và HÀ NỘI. . .
    tuy nhiên theo chị được biết, nếu ngoài Dlhi và Bombay thì giá cả các nơi khác tương đối
    - Nhu yếu phẩm rẽ so với bên mình
    - giá xe bus cũng same same nhưng cũ và lạc hậu hơn bên mình ( không có máy lạnh và chen chúc một chút đó )
    - laptop secondhand : 16.000 or 18.000 rupee = 300 USD
    & brandnew : 24.000 rupee or 26.000 pupee = 450 OR 600 USD ( IBM)
    - Ở bên đó cũng có cửa hàng bán máy như mình, tham khảo một số địa chỉ ở đây nha:
    HCL.COM: OR WIPRO.COM
    - Em có thể vào các trang web này để tham khảo thêm( giống như tuoitreonline của mình vậy) vào google và search like company selling laptop in India
    chennai.online - mumbai.online or newdlhi.com
    chúc thành công nha. bye
  3. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

hi,
    I am V.Vinothkumar from India, you are looking for a laptop. you can buy HCL is good and also zenith computer. You can search in Google.com. You will get Laptop in good price in Chennai and Mumbai.
    HAVE A NICE DAY BYE
  4. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Qua Ấn Độ, nhưng bạn dự định ở thành phố nào mới trả lời cho bạn được chứ???
  5. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa