1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gia đình cấm vì không hợp tuổi? Làm thế nào đây?Vote 5* cho ai giúp em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi piny_poon, 16/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh_tien

minh_tien Thành viên mới

Trong quan niệm của người Việt thì việc xung tuổi có vẻ quan trọng nhưng nói cho đúng thì xung tuổi không sợ bằng Xung Mệnh, trong Can, Chi, Thông, Mệnh và cái gọi là tứ hành Xung đó, thì theo như sách tớ có thấy viết 1 số tuổi kết hợp với nhau , có khi tuổi không xung nhưng tính về hàng can, và mệnh thì lại phá nhau, thành ra rất lục đục trong chuyện ăn ở với nhau sau này,
    đôi khi có những người thường hay nói là " đấy vợ chồng nó xung tuổi đó sao vẫn hạnh phúc " <== cái này là tính do xung tuổi nhưng hàng Can và Mệnh của họ lại hợp
    Có những mệnh ví dụ như Thủy khắc Thổ, Nhưng trong số Mệnh Thủy đó thì có 1 số mệnh ví dụ như Đại Hải Thủy thì lại có thể Kết hợp đc với các mệnh thổ , ví dụ như Mệnh Mộc khắc với Mệnh Kim nhưng mệnh Bình Địa Mộc thì lại Kết Hợp đc với các Mệnh Kim tạo thành vững chắc,
    Đôi khi không muốn tin nhưng xem lại cũng có 1 số cái rất chi là đúng
    Nói chung là xung tuổi không chắc đã sợ lắm, còn xem cơ số thứ nữa để mà tác thành , mà tớ nói thật nhé Vợ chồng còn là duyên là số nữa, đừng có quá lo chuyện đó, cái ji đến sẽ đến mà, cứ bình tĩnh và nói với mẹ xem cho kỹ nhé đừng chỉ tính tuổi chúc bạn hạnh phúc
  2. NguoiKhongTenSo7

NguoiKhongTenSo7 Thành viên mới

" Mẹ ơi, con đẻ rồi"
  3. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Người yêu trước đây của tôi và tôi cũng yêu nhau "lén lút " đc 5 năm đấy ! Lén lút nhưng vẫn công khai nghĩa là các cụ vẫn hiểu rằng k bỏ nhau . Với bạn bè thì ai cũng biết ng ta là ai , còn với các cụ thì chở nhau đi chơi như chở hàng lậu . Giờ 2 cụ đều đồng ý cho lấy nhau thì bỏ nhau rồi ! Với các cụ thì đừng thanh minh trình bày gì cả , vì có nói thế chứ nói nữa cũng chẳng để làm gì . Nhưng đi với nhau cũng nên có nguyên tắc . K bỏ bữa cơm gia đình , nấu ăn đúng giờ , đi chơi k quá giờ quy định , k đi qua đêm với nhau v..v.... đại khái là lâu dần các cụ chán í mà
  4. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

thương chị pin thế
    chị cứ đưa ra dẫn chứng nhớ: bác Thọ cạnh nhà chị ý,cả nhà có 4 người thì hội tụ đủ : Dần-Thân-Tỵ-Hợi ,thế mà vẫn sống hp với nhau mấy chục năm giời,vẫn có 2 anh con giai đẹp zai ngất ngây đấy còn gì.Hok tin thì hôm nào chị cứ nháy trc với bác ý,co như vui chuyện kể ra.
    Lén giỏi thật,kiểu rì mà chả thứ 7 nào em thấy mẹt chị thò ra đường đi chơi,thế mà vẫn "đú" với nhau như thường
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Vàng 1: Cái gì dính tới các ông to trong cp cũng nhất cả. Có khi các cụ đã nhắm sẵn cho cô 1 anh con giai 1 ông to trong cp rồi, nên mới xử sự thế.
    Vàng 2: Các cụ cũng tham gớm nhể.
  6. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Ku Phú đâu rồi hả cưng ?Thằng bé xinh zai nhỉ
  7. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

Cách này là nhiều người khuyên em nhất.Biết là các cụ thương con,có giận mấy thì cũng nguôi nhưng mà nhỡ thế này sau con nó bảo "sao mẹ đã chót mà không chét.Có rồi thì cố đến ngày sinh cho con tham dự đám cưới bố mẹ luôn thể" thì chết
  8. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

Vàng 1: Cái gì dính tới các ông to trong cp cũng nhất cả. Có khi các cụ đã nhắm sẵn cho cô 1 anh con giai 1 ông to trong cp rồi, nên mới xử sự thế.
    Vàng 2: Các cụ cũng tham gớm nhể.
    [/quote]
    Thế em mới buồn cười chị ạ . Chả thả mồi mà cứ nhử thì mà nó thèm nhiệt tình. nhiệt tình mà k có kết quả thì ngốc mới làm. các cụ bảo thủ lắm ạ,luôn so sánh với cái thời ngày xưa khi mà yêu là cứ lê la nhà ngưòi yêu 20/24h mới thèm về.
  9. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

Chị gái nhóc cuối năm nay cưới nhỉ? sướng thế
    Chị thì chung thân ở nhà rồi,có khi 2 ngày nghỉ không ra cửa 1 bước ý chứ.Tài không
  10. lino1

lino1 Thành viên mới

1.Làm sao tòi ra thằng cu là xong. Ai làm j` đc nữa!
    (Mà Giả vờ là sắp tòi ra rồi cũng đc.)
    2.Tìm hiểu kĩ ông thầy bói đấy,rồi tìm cách tố giác chơi.
    3.Chẳng cần bỏ nhà,cứ nằm ỳ ra đấy.Hành hạ tâm lý các cụ.
    Giả vờ bỏ hành xác vì buồn khổ sầu não giằng xé tâm can daỳ vò nhàu nát cơ thể cho các cụ thấy. xem các cụ có chịu nổi ko. Nhẹ thì Tuyệt thực(vờ thôi sau rồi ra hàg mà ăn) Rồi đóng cửa sầu não,nặng hơn-làm cái đơn khám bệnh của bệnh viện tâm thần vờ là bị Trầm cảm chẳng hạn rồi vờ như giấu cái đơn đi trong khi thực tế lại để các cụ thấy.Nên mua mấy lọ thuốc đi em cho nó giống thật. Về bề ngoài thì phải tỏ ra vẫn nghe lời các cụ.Nhưng trong nhât kí thì viết thật kinh khủng vì sự đau đớn của mình cho các cụ thấy.hihi