1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gia đình cấm vì không hợp tuổi? Làm thế nào đây?Vote 5* cho ai giúp em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi piny_poon, 16/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mr.Owl

Mr.Owl Thành viên quen thuộc

yêu lén lút nhiều khi cũng thú vị lắm em ah
    mà em và ban trai tuổi tác thế nào anh xem lại cho, chả gì anh cũng nghiên cứu qua mấy cuốn sách tử vi tướng số... đừng tin mấy ông thày bói vườn em ah
  2. budebuai

budebuai Thành viên mới

Thực ra vấn đề tuổi tác cũng rất khó nói. Bạn thử tìm 1 ví dụ cụ thể nào đó: gia dình nhà hàng xóm dù ko hợp tuổi mà vẫn sống rất hạnh phúc xem sao.
    Nói thật là mình cũng tin vào chuyện bói toán này lắm (con gái mừ). Nhưng nếu đã yêu thật lòng thì mình bất chấp hêt. Không ngại khó, không sợ khổ.
    Bạn hãy tỉ tê tâm sự với mẹ rằng: "Con tin vào sự lựa chọn của mình. Me hãy cho con một cơ hội. Con sẽ chứng minh cho mẹ thấy chúng con hạnh phúc ntn"
    Riêng tớ thì tớ có 1 gia đình cực kỳ tâm lý. Chẳng ai cấm đoán gì khi biết người yêu tớ kém tớ những 3t. Bố mẹ tớ chỉ nói rằng hạnh phúc hay đau khổ là do chúng tớ. Và để chúng tớ tự do. Cả bố mẹ của cậu ấy cũng thế. Đặc biệt ở chỗ mẹ cậu ấy là giáo viên nhưng lại rất "thoáng" . Bố mẹ cậu ấy đều rất quý tớ. Nhưng tiếc là tình yêu của chúng tớ lại không đủ lớn để đâm hoa kết trái.
  3. drhuytuan

drhuytuan Thành viên mới

bọn mình ko hợp tuổi nhưng vẫn lấy nhau và đang rất hạnh phúc đây này
    cái chính vẫn là do mình cả thôi
  4. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

Có khác đâu ạ.em cũng quyết tâm cơ mà nói chung là nguyên do tại các ông thầy bói cả .cứ như em nghĩ thì số số má má nhiều có khi lại ế nhăn răng . Ngày xưa các cụ có xem bói xem toán mấy đâu mà vẫn hp,giờ cứ hợp mới khắc,nhức cả đầu
    Có ai giúp em giải thích hợp lí nhất vê cái vụ tuổi này không ạ ?cũng đã vài người nói là không hợp do Thuỷ với Hoả khắc nhau,nhưng theo em biết thì còn tuỳ thuộc nhiều yếu tố nữa đúng không ạ
  5. bien_troi_menh_mong

bien_troi_menh_mong Thành viên mới

Bạn đã thật sự tìm hiểu kỹ là lý do ba mẹ bạn không đồng ý là do không hợp tuổi hay đó chỉ là cái cớ? Mình thú thật mình cũng đang trong tình cảnh giống bạn. chỉ có điều mình đỡ hơn bạn là gia đình không cấm, mà chỉ là không thích. Nói chuyện thì hay bàn ra, khuyên nên chấm dứt. Mình nghĩ chuyện không hợp tuổi là chuyện rất phi lý. Ngày xưa bạn trai cũ của mình và mình khi đi xem tuổi thì vô cùng hợp, cả về tuổi lẫn về mạng. Tuổi thì nằm trong tam hợp Dần, Ngọ, Tuất. Mạng cũng vô cùng hợp luôn: Thuỷ sinh Mộc. Thế nhưng tính cách hai người tụi mình có hợp gì nhau đâu. Cuối cùng đành phải giải tán. Chưa chắc hợp tuổi mà đã tốt. Chúng ta không biết trước được tương lai, chỉ có dựa trên hiện tại giúp chúng ta đưa ra những quyết định. Bạn phải tuyết phục ba mẹ bạn rằng, quan trọng là bản thân con người đó có tính tốt chứ không phải dựa vào năm sinh của người ta. bên cạnh đó phải cho ba mẹ thấy hai bạn thật sự thương yêu nhau, ng yêu của bạn có những đức tính tốt, đáng tin cậy. Mình nghĩ ba mẹ xuất phát đều là thương và lo lắng cho con thôi. Mình không thể bỏ gia đình, cũng không thể bỏ người mà mình yêu. Bạn biết không. Hiện tại mình đang rất buồn. Người yêu mình là người không khéo trong cư xử. Ba mẹ mình không thích anh ấy. Lý do là anh là người Nam, gia đình mình là người Bắc. Mẹ nói sẽ có sự khác biệt trong cách sống. Thêm là anh ấy lại là dân ở tỉnh, chưa có nhà ở đây. Vì thế đã không thích rồi thì làm gì cũng không thích. Mà bạn mình lại không khéo trong xử sự. Ba mẹ không cấm cản gì cả.Mình buốn vì không có sự đồng ý của ba mẹ. Sau này lấy thì cũg sẽ không vui. Vì ba mẹ không thích người mình yêu. Của mình còn nan giải hơn của bạn nhiều. Hãy cố gắng lên. Hai bạn thật sự yêu thương nhau thì mình nghĩ rồi cũng sẽ thuyết phục được ba mẹ bạn. Việc hợp tuổi hay không đều không quan trọng. Quan trọng là bạn hạnh phúc. Cha mẹ nào chả mong con cái mình hạnh phúc.Chúc 2 bạn may mắn và hạnh phúc nha.
  6. nokia668123

nokia668123 Thành viên mới

Dẫn anh bạn trai về nhà rồi hai đứa trình bày thẳng toẹt ra là chúng con 2 đứa thương yêu nhau thực lòng,mong cha mẹ cho phép chúng con đi lại tìm hiểu nhau cho phải phép.
    Tiếp đó ít ngày bảo bố mẹ chàng trai sang nhà em nói chuyện các cụ luôn cho nó nhanh,tháng sau có gì cưới luôn . Ngày trước anh với chị nhà anh làm đúng y hệt thế này không sai 1 li 1 lai nào,các cụ gật đầu ầm ầm và đám cưới diễn ra sau chưa đầy 6 tháng hai đứa yêu nhau !!!
  7. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

em làm như anh bảo,anh đi mừng đám cưới em nhá anh đi làm rồi nói cưới còn có cơ sở,em còn đi học,tiền đồ còn tối đen như mực,cưới rồi...mần răng?
  8. LoveNiceCats

LoveNiceCats Thành viên mới

Bạn cứ yêu hết mình đi, nếu như tình yêu của bạn bền vững, đẹp đẽ và mang lại hạnh phúc cho cả 2 bạn thì tớ tin là không gia đình nào cấm cả, kể cả không hợp tuổi đi chăng nữa. Đã biết bao nhiêu cặp vợ chồng sung tuổi họ vẫn lấy nhau, đẻ ra những đứa con ngoan ngoãn, sống hòa thuận và hạnh phúc đấy thôi. Tình yêu và hôn nhân là duyên phận, nếu còn duyên thì có chia cắt mấy cũng thế thôi, còn một khi không còn duyên thì có níu kéo mấy nó cũng tự khắc bỏ đi....
    Cố lên bạn, hãy chứng minh cho gia đình biết rằng, tình yêu của 2 bạn chiến thắng cả tuổi tác và những vấn đề nảy sinh khác, 2 bạn chỉ thực sự hạnh phúckhi là của nhau...không lẽ bố mẹ không muốn nhìn thấy con mình hạnh phúc?
    Được LoveNiceCats sửa chữa / chuyển vào 00:39 ngày 03/07/2007
  9. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

4 năm sau,vào lại topic do chính mình lập ra ở năm thứ 3 Đại học bỗng dưng thấy thú vị.Cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình tư vấn cho mình. Sau 4 năm nhìn lại mới thấy có vô cùng nhiều sóng gió, đôi lúc chính mình là người muốn bỏ cuộc khi 2 người ở 2 nửa trái đất. Thế mà anh ấy vẫn giữ mình lại,kiên trì đi theo mình đến tận bây giờ và kết quả là...mẹ mình mới là người nịnh nọt mình cưới[:D] Đúng là thời gian sẽ chứng minh được tất cả.Bạn nào trong hoàn cảnh của mình,nếu các bạn quyết tâm và tin tưởng người ấy, thì đừng bao giờ bỏ cuộc nhé.[r32)]

Cảm ơn những bạn/anh/chị đã bỏ chút thời gian chia sẻ với mình. Chúc mọi người may mắn và hạnh phúc@}