1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giá phẫu thuật thẩm mỹ môi bao nhiêu tiền?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngocbich001, 22/03/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocbich001

ngocbich001 Thành viên quen thuộc

Hỏi: Đôi môi của em rất dày, lại hơi sậm màu do bẩm sinh, nên trông như 2 miếng thịt bò áp lên miệng, nhìn rất xấu và vô duyên. Nên em dự định đi thu mỏng môi để môi dày vừa phải, cân đối với khuôn mặt hơn. Để yên tâm hơn trước khi phẫu thuật, em muốn hỏi thu mỏng môi được thực hiện như thế nào, có đau không, và giá phẫu thuật thẩm mỹ môi bao nhiêu tiền vậy ạ? Em rất mong được bác sĩ tư vấn. Em cảm ơn.

Trả lời: Chuyên mục Tư vấn thẩm mỹ môi của Thẩm mỹ viện Bác sĩ Ngô Mộng Hùng đã nhận được câu hỏi trên, gửi tới từ bạn Trần Thị Ngọc Trinh (24 tuổi, Quận 3, Tp.HCM). Chúng tôi xin giải đáp như sau:

Thu mỏng môi dày bằng cách nào?

Đôi môi không chỉ chiếm vị trí quan trọng, quyết định tính thẩm mỹ của tổng thể khuôn mặt mỗi người, và còn là một trong những điểm thu hút, hấp dẫn nhất trên cơ thể trong ánh nhìn của người khác phái. Do đó, nhu cầu thẩm mỹ môi ngày một nhiều, nhất là các chị em phụ nữ. Trước khi tìm hiểu giá phẫu thuật thẩm mỹ môi bao nhiêu, hãy cùng chúng tôi tìm hiểu trong trường hợp đôi môi quá dày của bạn Ngọc Trinh, thì bác sĩ sẽ tiến hành phẫu thuật bằng cách nào nhé.

Tìm hiểu thêm về thẩm mỹ môi

Bạn có thể tham khảo thêm thông tin hữu ích khác như:thẩm mỹ môi bị sẹo[​IMG]

Một đôi môi dày quá mức thường khiến khuôn mặt mất đi sự cân đối, và nét duyên dáng của người sở hữu nó. Do vậy, người có môi dày thường cảm thấy thiếu tự tin trong giao tiếp thường ngày, và họ khó tạo được cảm tình cho những cuộc gặp gỡ lần đầu. Đôi môi quá dày sẽ rất khó cải thiện bằng mẹo son môi, nên tìm đến phẫu thuật thu mỏng môi là giải pháp hữu hiệu nhất. Giá phẫu thuật thẩm mỹ môi bao nhiêu và phẫu thuật thực hiện như thế nào? Để thu mỏng môi, bác sĩ sẽ tiến hành cắt đi một phần môi dư thừa, tại ranh giới giữa niêm mạc khô với niêm mạc ướt, nên có thể giấu sẹo hiệu quả, và không tổn thương đến chức năng vùng môi. Ngoài ra, nếu đôi môi bạn dày, bác sĩ sẽ cắt bỏ đi một ít tổ chức cơ vòng môi. Trước phẫu thuật bạn sẽ được gây tê tại vùng môi, nên sẽ không có cảm giác đau đớn, khó chịu.

Bật mí chi phí phẫu thuật tại đây===>>> giá phẫu thuật thẩm mỹ môi[​IMG]