1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Già rùi!

Chủ đề trong '1980 - Hội Khỉ Sài Gòn' bởi vetgia, 06/12/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vetgia

vetgia Thành viên rất tích cực

Già rùi!

Giờ mình mới nhận ra là mình đã già thật rùi. Nhớ cách đây hai ba năm gì đấy, mỗi lần mà Việt Nam chiến thắng là lập tức lên ngựa, đi bão với pà kong. Cũng băng rôn, cũng cờ quạt, cũng mỗi lần sau đó là mua kẹo ngậm ngậm cả tuần vì mất giọng. Vậy mà mới hôm rồi, VN thắng Indo, một đối thủ đáng kể, mình lại không còn hứng thú. Thằng em trai trước khi xuống đường còn hỏi mình sao không đi bão, mình còn trả lời rằng ra đường mà hít khói xe với bụi hay sao. Bây giờ mình thấy suy nghĩ của mình ngày càng giống hệt những gì ngày trước ba mẹ thường bảo. Ôi! Già thật rồi! Đành ngồi trước cái ti vi mà sôi động cùng tụi trẻ vậy

Điều mình cho là đúng chưa chắc người khác đã cho là đúng. Điều bây giờ mình cho là đúng chưa chắc sau này mình đã cho là đúng.
  2. pickou

pickou Thành viên rất tích cực

Trước kia cũng thế, chạy xe giữa dòng người tấp nập cờ và sao, mình luôn là người cổ động nhiệt tình , hò hét mở hội lớn nhất cả con đường , thậm chí khích động cả đoàm người cùng là vang : "Việt Nam vô địch" ! Bỗng dưng bây giờ không còn hứng thú la nữa, không phải không nhiệt huyét mà cảm thấy mình đã già thật rồi hic.... làm sao đây ??

Nothing's Impossible !!!

www.vietnamlaptops.com
  3. gaunhoibong

gaunhoibong Thành viên mới

Ừh hình như mình hồi đó cũng rứa , wậy banh chành chòy đất luôn , mổi lần SEA game daddy không cho đi bão dzới đám bạn là ngứa tay ngứa chân chịu hổng xiết ..còn giờ ..nằm 1 đống ở nhà chỉ muốn thôi , đứa nào la hét là bà chửi !
  4. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Trời, ai nói mấy anh không già, em cùi!!! Hehehe...
    Mí anh già lâu rùi, hổng phải bi giờ mới dzị đâu! Hehehe... Nói dzị thui, chứ bi giờ mà còn nhí nhố mới là... chết người đó!

You are nobody until somebody loves You
  5. 24h

24h Thành viên mới

Mình cũng thấy bản thân già thiệt... nhưng còn ham dzui... dzới bọn trẻ... hehehe... kệ...^_^
  6. xi_xon_chanh_che

xi_xon_chanh_che Thành viên mới

hehe còn em ham vui quá chừng ... hò hét rùm beng ... chắc mấy năm nữa cũng thành giống mấy anh mấy chị ...
    Don't stop till you reach the top !
  7. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Hahaha... Em thì còn lâu, yên tâm đi!

You are nobody until somebody loves You
  8. wawawa

wawawa Thành viên mới Đang bị khóa

Hị hị em cứ ngồi đấy mà an tâm nhá, lẩm bẩm mấy lần nữa, rồi mở mắt ra đã thấy mấy đứa cháu bắt bà đi cổ vũ Seagame cùng chúng nó . À mà chúng ta đâu có già, chỉ nhớn hơn thôi, hành động thận trọng, chững chạc hơn, cái đó là điều tốt tội gì phải lo âu! (Thỉnh thoảng cũng phải quậy tới bến lun nhỉ)
    Đau đớn thay phận đàn bà
    Dẫu hơn hai tuổi vẫn là phận em​
  9. 1209

1209 Thành viên quen thuộc

Mọi người đang ra ngoài đường cổ vũ SEAGAMES, mà mấy người lại ngồi đây bàn luận với nhau về chuyện già trẻ, đúng là già rùi. Mà già nhất là lão vetgia. Chả biết làm gì, ngồi nghĩ lẩn thẩn, rồi tự vặt trụi hết lông của mình. Rồi lại đưa ra cái topic này nữa chứ. Đúng là già quá rùi.

LOVE IS BEYOND EXPRESSIONS.
  10. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

ai chứ 2 lão vetgia@ và pickou@ thì quá già rồi chứ già gì nữa chứ hehe

rồi từ đây! bên em nhé anh của em, em xin hứa chỉ yêu mình anh, bao nhiêu dấu yêu gửi hết cho anh.......