1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giả sử Muay Thai gửi chiến thư thách đấu với Vivonam, tỷ số thắng thua xin anh em cho ý kiến?

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi locomotive, 10/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lyhl

lyhl Thành viên mới

---------
    Ngược lại tôi nghif Vof Ta rất đẹp ! chính cái chăm bâ?m va?o điê?m yếu nhất cu?a ke? thu? la? mắt va? hạ bộ ma? la?m rạng danh do?ng Vof Ta va? cufng chính cái chăm bâ?m đó ma? Vof Ta cufng đaf tự hạ độc mi?nh khi sinh hoạt chung trong một môi trươ?ng Vof Thuật hiện đại, hướng vê? mục tiêu sức kho?e va? thê? thao văn hóa.
  2. toran0910

toran0910 Thành viên mới

Đến gặp thầy tôi: dậy đặc công.
    số điện thoại của tui: 01234 816 618
    Lúc nào rảnh mời bạn qua 185 An Dương Vương, tôi dẫn bạn đi gặp Thầy Ca. Tôi chứng kiến thầy đánh lục 6 thằng trấn lột tại chỗ.
    Chúc bạn vui .
  3. nothing_can`t_change

nothing_can`t_change Thành viên rất tích cực

Mình lưu lại số điện thoại của bạn rồi , khi nào ra HN mình sẽ liên lạc . Cám ơn nhé.
  4. kieuphong72

kieuphong72 Thành viên mới

Các bạn ơi, cái đó tùy theo công phu của từng người.Trước 1975, võ sư Trần Tiến đã từng thượng đài ở Thái Lan và đã chiến thắng.Nên nếu môn Vovinam có nhân tài thì sẽ thắng thôi
  5. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Cũng ko ít người nói là nhiều võ sĩ Thái sang ta đập các tiên chỉ nhà ta đến nỗi có người ngất. Những chuyện "đc kể lại" thì khó tin. Nhưng thời những năm ấy VN lo cơm ko xong, mấy ai có kn dụng võ kiếm cơm, đánh ko lại bọn TL chuyên đả lôi đài ấy cũng là bt (bất thường nếu lúc nào cũng nhan nhản tin ta đập đc tụi Xiêm ấy).
  6. toran0910

toran0910 Thành viên mới

Đấu theo luật thể thao luật của WT mà có đeo găng và dụng cụ bảo hộ thì WT tỉ lệ thắng 70->80 %.
    Còn đấu ko dụng cụ bảo hộ áp dụng tất cả các thế đánh ,đòn đánh, cơ hội 50/50 thậm chí VVN cơ hội thắng nhỉnh hơn đối thủ :D ( sẽ có nhiều bác phản đối lắm đây )
  7. warfare

warfare Thành viên mới

Cho hỏi tí là lúc đó " Thầy Ca" đi đâu, làm gì , bị trấn gì , sao bạn lại đứng đó chứng kiến ...
  8. toran0910

toran0910 Thành viên mới

Bạn cứ đến địa chỉ nhà mình 185 an dương vương, mình dẫn bạn đi gặp thầy, nhiều lời nói ko bằng 1 lần đi .chúc bạn vui vẻ.
  9. toran0910

toran0910 Thành viên mới

Bạn nào muốn gặp thì alo cho mình buổi tối nhé, ban ngày thầy đi làm
  10. chentaibk

chentaibk Thành viên mới

Không nhất thiết võ ta là cứ phải đánh vào hạ bộ và mắt. Trong trận đấu cái gì tranh thắng đc đều đem ra sử dụng. Cái nét riêng của mỗi môn võ nó nằm ở chổ khác. Phương pháp luyện tập, cách sử dụng lực v.v... Bạn vẫn còn lanh hoanh trong cái tư tưởng này là thua. Không có 1 chuẩn nào là chính xác chỉ mang tính tương đối mà thôi.
    VD: tui biết 1 ông cao thủ QA từng đánh đài thắng nhiều trận trước 75. Tướng ko to cao, cổ tay nhỏ nhưng cú đấm như trời giáng. Ông này ko có chuyện thái dương nhô cao hay gì gì đó, và đặc biệt cấm đệ tử tập chống đẩy (hít đất) trên nền xi măng để có 2 cục chai trên nắm tay