1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giá vé đang rẻ, book để dành đi các bác :D

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi ceme86, 05/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Giá vé đang rẻ, book để dành đi các bác :D

Hôm qua em vừa lên thẳng centre để check vé.

2 chiều Nokair (nokair.com) là : 10.070 Rs ( đã bao gồm thuế má ).
    Đặc biệt : 20kg hành lý ký gửi và 7kg hành lý xách tay.
    Nếu thích 30kg ký gửi, 15kg xách thì là 22.220 Rs.

Nokair bay tuyền BLR - BKK
    Đến Bangkok book tiếp Air Asia ( airasia.com ), chiều về VN là 1500 bath, chiều quay lại Bangkok là 999 bath.

Tính ra khoảng hơn 300$ 1 chút là đã đi được 2 chiều BLR - HAN rồi, trong khi với ThaiAirway là 27.000 Rs/2 chiều, khoảng 659$ thì phải.

Chỉ phải cái đi Nokair thì hơi mệt, 3h35'''' sáng bay , bay bằng Boeing 737 nên chắc là lắc tàn bạo

Dạo trước còn có đường bay Bangalore - Chennai, Chennai - HaNoi .. Mỗi tội ít người đi quá nên nó huỷ rồi, đau lồi mắt

Tham khảo thêm: [topic]702742[/topic]

Được lilysblue sửa chữa / chuyển vào 19:00 ngày 28/11/2008
  2. jinxia

jinxia Thành viên quen thuộc

Cưng ơi chị hỏi cả 2 loại vé (Nok Air và Air Asia) giá này là có fix ngày không? Đặt chiều về open có được không? vé thời hạn 30days à? Đều thanh toán bằng thẻ qua mạng rồi tự in vé điện tử được à?
    Giờ bay thì đêm hôm tí chắc không sao, vì đã bay dài và transit nữa thì chắc chắn phải có ít nhất một vụ qua đêm ở đâu đó, trên máy bay hay ở sân bay cũng như nhau Mà máy bay giá rẻ có khi càng tốt, nó không phục vụ ăn uống gì mình có thể nằm yên ngủ, không bị một lát lại được đánh thức: nước không? lạc không? cơm không? không à? thế thôi.
  3. deitykid

deitykid Thành viên mới

giúp em book hà nội đi bangalore với :((
    đang ko có xiền đi đây
    mua luôn 2 chiều ạ >_<
    phải qua bangkok phải ko ạ ?
    thật ngớ ngẩn quá ... ai cho em thêm thông tin chi tiết về
    hà nội - bengaluru đi
  4. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Mua 2 chiều làm gì hả em ? Đi học chứ có phải đi travel đâu Nếu lần đầu đi thì cứ ThaiAirway mà táng cho đỡ phải check in, check out lằng nhằng. Sau này đi quen rồi hẵng đi hàng ko giá rẻ.
  5. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Hôm nay trời nóng lồi mắt, ko biết làm j ngồi check vé máy bay chơi ...và có kha khá option cho các bác ở BLR tham khảo đây ..
    Trước khi sang BLR thì có mấy nguồn tin vịt về việc BLR - SIN - HAN giá tầm 400$ của TigerAirway. EM đã check lại nhưng nó mới trên dự kiến, còn khi nào mở đường bay đó thì còn xa lắm.
    Để đỡ vật vã và phục vụ nhu cầu book vé về nghỉ hè cho các bác, em làm tí thông tin nhé.
    + Thai : Vẫn đắt như ngày nào và khả phổ biến
    + Nok : Close đường bay BLR - BKK
    + Srilanka Air : Có đường bay BLR - BKK : 11kRs/1 chiều, BLR - SIN : 13k Rs/1 chiều
    + Banglades Air : Có đuờng bay DEL - BKK : 8kRs/ 1 chiều, mỗi tội nhảy tàu từ BLR lên DEL hơi mệt.
    + Air India Express : Ngày xưa mọi người hay đi BLR - KOL rồi từ KOL sang SIN hoặc BKK. Giờ ko phải chạy xa thế nữa, ra Chennai, rồi từ Chennai có khá nhiều option. Đặc biệt là chặng Chennai - Kuala Lumpue chỉ có 3247 Rs, thuế má vào tầm <4k Rs. Chennai - BKK là 4,2K, Chennai - SIN là 4,9K
    Từ KUL, BKK, SIN có thể về VN dễ dàng = Air Asian, Nok, Tiger, Pacific, Air France ..v.v
    Còn chơi nữa thì sang BKK, bắt xe khách sang Laos tầm 7$, từ Vienchan về Hà Nội bắt xe khách đến bến xe nước ngầm ở Pháp Vân là 275k vnd, từ Campuchia về SG thì rẻ hơn nhưng sang Cam làm thủ tục đường bộ lằng nhằng hơn Laos ..
    Tạm thế đã nhỉ, để em nghiên cứu rồi về thông báo tiếp
  6. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

bạn ceme ới , bạn có thể đổi Rs ra Usd đuợc không, nhìn cái này hoa cả mắt í.
    Thanksss nhiều nhiều nhé!!!
  7. Louise

Louise Thành viên quen thuộc

Tớ đổi thử từ mục currency trên Windows nhé. Theo nó thì 1000 rps = 398,6k VND = 25,086 USD. Phần còn lại thì cứ nhân lên nhé . Nếu lười nhân nữa thì vào đây http://www.oanda.com/convert/classic mà convert.
    Giá vé HAN-BKK của AirAsia nếu đặt từ bây giờ là $60/2 chiều (đi tầm tháng 7), còn đi SGN-SIN thì hơn $100. Xin đủ tài trợ mà nếu giá khách sạn không đắt chắc hè này tớ làm một chuyến qua BKK và Ind cho đỡ vật. Check đi BLR của TigerAir mùa hè này đã thấy có chuyến, khoảng dưới $130/2 chiều (thêm tầm $70, $80 đi HAN-SIN cũng của Tiger nữa ). Có cha kia rất ghét nhá, mỗi lần tớ đòi đi Ấn chơi là mặt nhăn như cái bị: mày sang đó làm gì, vừa nóng vừa bẩn, về NEP cho văn minh nè , vậy mà đến cái chỗ "văn minh" kia cũng có cho mình đi đâu
    Được Louise sửa chữa / chuyển vào 21:52 ngày 25/02/2008
  8. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Ô là la, hay quá, vậy là Tiger đã check đc vé rồi ạ
    Theo thời giá cập nhật cách đây 2 hôm tại MG Road, 1USD = 39,8Rs
    Thụt thê thảm so với cùng kỳ năm ngoái, thời gian này năm ngoái 1USD phải gần đc 46Rs ..
  9. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Cho tớ hỏi mọi người cái, mọi người có biết hãng máy bay giá rẻ nào SGN-BKK hai chiều mà dưới 100$ không? cám ơn mọi người
  10. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Quá tuyệt vời, sau thông báo, em đã vào Tiger check ngay ...vé 2 chiều đúng là lăn tăn từ 125-130$ cho chặng BLR - SIN - BLR .. tuyệt vời
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa