1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giá vé đang rẻ, book để dành đi các bác :D

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi ceme86, 05/06/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hasapa

hasapa Thành viên mới

Ừ há, bao giờ đi í ới nhá, chị đang kiếm cạ, chỉ cần 1 cạ thôi, nhưng hình như lại là 3. Mình bay từ HN giá cũng thế hay phải phượt vào Sài gòn rồi mới được vé rẻ nhờ, anyway, nếu đi sẽ nhờ mọi người ở đâu tư vứn đầy đủ kẻo củ lạc
  2. piggyHello

piggyHello Thành viên mới

Tớ có ít xiền, muốn đi AD hoặc Sing chơi trong hè này, cuối tháng 6 đuợc ko mọi nguời? Tớ định đi Bangalore, ko biết khí hậu cuối tháng 6 có mát ko? Bangalore dc gọi là thành phố xanh?? B co đẹp ko? nhiều thứ để xem ko vậy? Giúp tớ với, đi thế nào cho rẻ nhất mà không khổ? tớ ở HN. Hành trình của tớ :
    1,Hanoi ..... Bangalore..... còn xiền thì đi đâu đẹp đẹp chút ......
    Hanoi
    2, HaNoi - Sing ( nen di theo tour hay tự đi?) nếu tự đi thì đi hãng nao cho re?
    Mod Hieu va Ceme giup nha
    Tư vấn cho tớ nha everybody
  3. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Đi Sing chơi cho gần nhà chị ạ :D Bangalore chẳng có cái gì chơi mấy đâu ...
    Đẹp na ná kiểu chị lên Tuyên Quang, Yên Bái bây h í
  4. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Không e*** được bài, ghét thế
    Nếu tiếng Anh chị tốt thì em nghĩ chị nên đi tự túc, chơi cho nó sướng :D Nếu máu ở nhà nghỉ rẻ dạng hostel nữa thì .....càng tiện (thực ra em thấy mấy cái hostel rất an toàn, thoải mái, rộng rãi và tiện nghi hơn cả ks2-3* ấy chứ.
    Đi sang Sing mà rẻ nhất chắc chỉ có Tiger, sang đấy chị nhảy tàu điện ngầm (từ Budget T --> T2 bằng bus - free), từ T2 xuống ga tàu điện ngầm, về đến Little India cần phải qua 3 lần chuyển tàu :D, giá trọn gói từ sân bay --> Little India là 2.1$, về đến nơi ra rút ref lấy lại 1$
    Nhà nghỉ dạng hostel, 12 giường/phòng thì 18$/đêm. Nhà nghỉ tạm ổn thì tầm 50$/đêm ... ăn uống quanh khu Little India cũng rẻ, chơi chán mò sang Malay chơi =))
  5. hasapa

hasapa Thành viên mới

Hơ em này!
    Người ta máu đi Bangalore thì lại xui người ta đi Sing. Đi Sing thì tiện lúc nào đi chả được, đi Ứn dù gì cũng cần nhiều thời gian và công sức hơn. Chị vẫn muốn quay lại nơi chả có gì :D
  6. piggyHello

piggyHello Thành viên mới

Hey Cemeo, di Tiger co mua ve dai ly o HN dc ko hay phai book online? Mà hostel là nhà nghỉ sinh viên ha? giá hấp dẫn đấy nhưng sau khi Jacuzzi thì quấn khăn tắm quanh nguời, thơ thẩn đi lại giữa hơn chục đồng bào.... ko bít trèo lên giường tầng có bị rơi khăn ko ha?? Mà Bangaluru tệ thế sao? như Tuyên quang thôi sao? thế mà nghe quảng cáo đấy là thung lung silicon gì đó ... hiện đại lắm nha....
  7. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Dạ vâng, nếu như chị có niềm tin yêu bất diệt với ẤN ĐỘ thì nên sang đây 1 chuyến cho biết thế nào là "thung lũng silicon" :D Thực ra chắc vì em ở đây lâu nên cảm thấy ko có cái gì, chứ những người mới sang thường háo hức đi đây đi đó :D
    Chị có thể mua vé ở HN đc, không cần phải book ol, còn ở phố nào thì ...tự nhiên em quên tên bất tử :| Chị hỏi 1080 thử xem, em chỉ nhớ là đi từ Bà Triệu rẽ trái vào Hòa Mã, đến ngã 3 thì rẽ trái tiếp rồi đi thẳng, đâu như số nhà 18 :D Nhưng không nhớ rõ tên phố
    Phòng tắm ở các hostel đấy còn sạch + đẹp hơn khách sạn ở ngoài nhiều chị ạ. Dân ở hostel đa phần là Tây ba lô đi du lịch nên nói chuyện khá hòa đồng và thoải mái. Mỗi ngày đc free 30'' tiền internet, dùng thêm thì 1.30$/h :D
  8. Aasthaa

Aasthaa Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ thích cái cách Ceme nói về Ấn thế, hì hì - thế nào là niềm tin yêu bất diệt đới
    Theo tớ thì book onl vẫn rẻ hơn qua agent, tớ book qua agent 1 lần bị tăng hơn $5 đấy nhớ, gì chứ tiger thì cứ book onl cho nhanh gọn tiện lợi lại tiết kiệm.
    Ceme ở BGL đã vào campus của bọn Infosys chưa, tớ mới chỉ xem ảnh, nhưng thấy zai tớ bảo dân tình đến BGL là nhất định phải vào campus của In một chuyến để chụp ảnh . Cơ mà nó đẹp thật
  9. Sunsight

Sunsight Thành viên mới

Ceme ơiiiiiiiiiii,
    Vẽ cho tớ xin các chặng + giá vé từ Hà Nội đến Kerala với. Tầm khoảng tháng 2, tháng 3 nếu không có gì thay đổi tớ phải sang bên đó mấy ngày . Vẫn chưa firm ngày nên không biết có nên book trước không nhỉ?
    Mong tin Ceme
  10. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Dạ, từ Việt Nam qua Kerala hơi oải, có 2 điểm dừng chân ở miền Nam khả dĩ là Chennai và Bangalore, tuy nhiên chị nên đến Bangalore để tiết kiệm khoảng cách địa lý.
    Có 2 đường bay từ VN qua BLR, 1 của Thai Airway, 1 của Tiger Airway.
    Từ BLR đi Kerala có thể đi của Jet Air hoặc Air India.
    Tuy nhiên, có 1 chặng mới của Air Asia mới mở, bay từ Malay (Kuala Lumpur) đến thẳng Trivandrum - Kerala. Nếu chị khoái đi vật vờ ngồi lâu trên máy bay thì chọn option này.
    Giá rổ thì chị vào web của bọn nó để tra cứu cho tiện với thời gian đi lại của mình.
    Còn 1 cái nữa là Jet Airway, có đường bay từ Sing sang Trivandrum, giá tầm 700$Sing/2chiều (đã bao gồm thuế). Lưu ý là ngồi trên máy bay giá rẻ 9 tiếng rưỡi là hơi bị oải đấy ạ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa