1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giá xe Piaggio

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi distance_love, 09/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. distance_love

distance_love Thành viên mới

Giá xe Piaggio

Mình rất thích xe Piaggio, nhưng chưa biết nên mua loại xe gì. Mình là female, khoảng ngoài 20 tuổi, theo các bạn nên chọn loại xe gì` và giá xe đó khoảng bao nhiêu. Mình chỉ hỏi trước thôi chứ bây giờ thì cũng chưa mua được, bạn nào có bảng giá xe của Piaggio thì cho mình nhé. Thanks nhìu
  2. sivextien

sivextien Thành viên mới

hehhe...Nếu là female 20t, Sivextien thấy Piaggio ZIP or Vespa ET8 là thích hợp nhất . Bản thân Sivextien thì thích ET8 hơn do nhìn rất nữ tính....Bạn xem thêm ở Piaggio Vietnam http://www.piaggio.com.vn
  3. u18SG

u18SG Thành viên mới

Hien nay U18 cung dang chay chiec SFERA 4 thi 125cc cua hang PIAGGIO loai xe nay chay rat tot. Theo U18 thi distance_love nen chon loai xe nay boi vi no re hon ET8 va dep hon chiec ZIP 125.
  4. hungapu

hungapu Thành viên mới

Con gái thì đi ET8 là đẹp nhất . Còn nếu đô con 1 chút thì đi GT.
    Nhưng nói chung là GT tôi chưa đi thử chứ ET8 ở nhà đang có 1 con . Hay hỏng vặt lắm các bác ah . Mà mỗi lần hỏng vặt thì bức hết cả mình . Bởi vì sửa tốn thời gian , nhiều lúc cứ phải lôi đến hãng mới sửa được . Để cho mấy ông thợ ở ngoài sửa thì mất cả ngày. Đây là những trường hợp hay hỏng vặt nhất :
    - Tuột dây ga . Nhiều lúc buổi sáng dắt xe ra kéo ga cho xăng nó xuống thì " phựt " 1 cái dây ga đã tuột . Mà muốn sửa dây ga tuột thì phải tháo tung cả yếm cả mặt nạ ra. Hôm đầu tôi đem ra ngoài sửa ông thợ xe loay hoay nửa ngày ko xong . Đến hôm xem thợ làm bây giờ về nhà cũng làm được mỗi tội bẩn tay bẩn chân.
    - Kẹt dây ga : cái này nguy hiểm lắm các bác ah . Đang phóng tốc độ nhanh mà giảm ga ko được cứ 80km/giờ mầ phóng . Máy gầm ầm ĩ hết cả lên, phải tắt máy thì may ra mới bảo toàn được tính mạng. Mà có khi có hôm bị bắt vì tội đua xe nữa thì chết !
    - Ở khoá bị gãy lò xo . Do xe mở bằng khoá điện nên phải có lo xo điện tiếp xúc thế nào ý em ko rõ lắm. Nhưng mà lúc cắm chìa khoá vao thì lúc mở được . Nhiều lúc phải nghiêng xe để mở khoá . bó tay luôn. Em phải nhờ thằng bạn đẩy nhờ đến hãng để sửa. Nếu mà buổi đêm bị mắc bệnh này chắc ngủ cùng xe mất . Đến hãng thì mở ổ khoá ra thì lo xo bên trong đã gãy vụn rồi. Các bác ý định thay lò xo mới nhưng ko có nên bác ý thay cái lo xo bằng sắt bình thường vào và chém em 50.000đ . Thay cái lo xo ko xin vào bây giờ mở khoá cứng nhắc .
    - hôp đựng đồ bị gãy chốt bến trong ko đóng vào được . Lại dăt đến hãng mới sửa được.
    - Mà xe đi tốc độ nhanh thì khó điều khiển, dễ bị lắc , lúc phanh thì bị dê bánh . Và giảm xóc thì khỏi phải nói như ngồi xe ngựa. Lục cà lục cục ...
    Trong vòng 2 tháng về VN , tháng đầu phá hỏng con Spacy . Cái này ko thể trách em được bởi vì bị khô dầu mà cái đồng hồ báo dầu hỏng thế mới bực chứ .Nên bị hỏng trục và pittông , chuyên môn em ko hiểu là cái gi đấy . Đại loại là hỏng .
    Tháng thứ 2 đi con ET8 thì bị 4 bệnh kể trên , chán ko chịu được cái hãng piaggio này . Mỗi điểm sửa xe của hãng là 1 ngân hàng thì phải mà mỗi con xe là 1 cái máy ATM di động . Các bác ý thích rút bao nhiêu là các bác ý rút .
  5. massimohanoi

massimohanoi Thành viên mới

Nếu fải khuyên em một lời anh sẽ nói gì đây?
    Phải rồi, chiếc Grand Touristmo quyến rũ đến từng chi tiết chắc chắn là thứ mà em cần. Mùa hè chuẩn bị đến rồi, cứ mỗi lần nhìn thấy một cô bé đi GT trên đường với chiếc quần Jeans bó sát, cạp trễ, đũng cực ngắn và áo 2 dây là anh run rẩy như nhìn thấy Jenifer Lopez bằng xương bằng thịt. Chỉ muốn bite cho một cái vào...vai em.
    Hiiii, so sorry for my Naughty, ***y, Bitchy....................(Tata Young)