1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gia`````````````````````````````````````

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Zerlingcrazy, 26/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zerlingcrazy

Zerlingcrazy Thành viên tích cực

Hờ hững sống 25 năm có lẻ

Mải mê chơi đánh rơi thời trai trẻ ở đâu....

Ngoảnh đi ngoảnh lại, mặt mũi toàn u với sầu

Trông lên trông xuống, thấy chỉ toàn râu với tóc....hu hu...

Già. Già quá mày ơi....Mới ngày nào hừng hực khí thế bước chân vào giảng đường quần bò áo phông, dép tổ ong hoành tráng, dưới dáng vẻ của thằng ku sinh viên năm nhất, của thằng ku mãn nguyện với thành quả đầu tiên của cuộc đời, thế mà...Giờ này, cũng bước chân lên giảng đường, với bộ vét rẻ tiền, với cái mã bề ngoài rỗng tuếch, đôi giày da bóng nhợt bóng nhạt, dưới vẻ đạo mạo rởm của một thằng cha giảng viên quèn, ăn tục nói phét, của một thằng đã trải qua những giây phút khốn nạn của cuộc đời mà vẫn còn to mồm giảng giải, thế đấy...

Ôi, sao ta thèm trở lại thời trai trẻ đến vậy. Thèm trở lại cái giây phút ban đầu, cái giây phút ngồi cạnh mối tình đơn phương của ta trên chiếc xe khách cà khổ đi chơi chùa Trầm, chùa Trăm Gian đến thế, thèm thuồng nhớ lại cái khuôn mặt mệt mỏi khẽ ngả đầu vào vai ta mà ta thì run như cầy sấy, nhớ lại cái lúc ta nhặt chiếc nhẫn bạc méo mó của ai đó bỏ quên trên xe, rồi rụt rè và ngượng ngùng cầm trên tay, mà cũng không dám đưa cho cô bé...hu hu, thời trai trẻ sao đáng nhớ đến vậy....

Ôi, sao ta thèm trở lại cái thời trai trẻ đến vậy, cái thời bồng bột cầm bóng giúp cô bé mắt đen láy, lơ ngơ tung để rồi cô bé thi trượt môn bóng chuyền, còn ta thì học lại, hơ hơ, thời trai trẻ sao đáng nhớ đến thế....

Ôi, ta thèm sống lại thời trẻ con, cứ hở ra là chửi bậy, hở ra là lao vào uýnh nhau, hở ra là trộm vặt, hở ra là leo lên nóc nhà chơi, ôi ôi, sao ta già đến thế rồi, chửi bậy thì ngượng mồm, uýnh nhau thì sợ thua, trộm vặt thì sợ mất sĩ diện, leo lên nóc nhà thì sợ người ta chửi...ôi ôi..., già thế cơ đấy....

Thôi, đến đây tuổi già lại len vào từng câu chữ rồi, hu hu, ko viết nữa, để dành cảm hứng cho hôm khác vậy. Cố mà già lên tí nữa con trai ơi....
  2. iamvtn

iamvtn Thành viên rất tích cực

Khiếp mới 25 tuổi đầu mà làm rì mà bi quan thế yêu bỏ xừ em nào đi cho nó trẻ. Gớm ông 25 đầu mà nói như lão già 60, đàn ông 30 tuổi còn chưa thèm lấy vợ, tán gái ầm ầm ra, đằng này... Thôi đi bác yêu đi cho đời xuân.
  3. saxana

saxana Thành viên mới

Có tóc bạc chưa ? đưa đây tớ nhổ cho Da dẻ đã nhăn nhúm như quả táo tàu chưa ? .........Mới có tí tuổi mà kêu trời kêu đất lên là già . Mà lại là con trai nữa chứ ! botay.vn ;))
  4. _bienyeu_

_bienyeu_ Thành viên mới

bó tay thật, 25 tuổi chỉ mới đi qua 1/3 cuộc đời đã kêu toáng lên là già, bạn phải nghĩ đến 2/3 cuộc đời ở phía trước chứ. 25 năm qua mới chỉ là bắt đầu thôi, bắt đầu lớn, bắt đầu trưởng thành, bắt đầu biết suy nghĩ độc lập, bắt đầu có trách nhiệm mí bản thân mình... ....Thời gian tiếp theo mới là lúc bạn cần phải làm nhiều việc, sẽ có được tất cả hoặc ko có gì Hãy bỏ ngay cái ý nghĩ già đi nhé ! cố gắng làm được càng nhiều việc bạn sẽ thấy cuộc sống ko nhàm chán, sẽ thấy mình còn phơi phới. Yêu nhiệt tình vào để 5,7 năm nữa có một gia đình riêng .. hì... còn nhiều việc phải làm lắm ông cụ non ạh, bạn lại còn là một thầy giáo nữa chứ, có bít bao nhiu cô sv trẻ đẹp tha hồ mà đong đưa thì tại sao lại kêu già nhỉ ? Cố gắng nhé !
  5. saxana

saxana Thành viên mới

Ừ lạ nhể ấy nhể Con gái tha ko thèm than già thì thui chứ fải ko ;)) ....Như tớ đây nè, chảng bao giờ tớ có khái niệm tuổi tác cả hehe, mình cứ nghĩ mình già thì đã già lun rùi ý chứ . Mà mỗi tuổi có 1 cái đẹp khác, già rồi thì đẹp kiểu chín chắn mặn mà (ehèm tớ đang nói con gái là chính ), già thêm chút nữa vẫn đẹp, đến khi nhăn nheo quá roài thì chặy vô thẩm mĩ viện là xong nhể
    Tớ thấy dân Châu Á mình trẻ lâu lém nhá, lớp trẻ bi giờ thì ko bít ntn, ở chỗ tớ tớ gặp fải mấy cụ (tầm băm trở lên), một số nguời 15 năm său gặp lại ko hề có chút đổi thăy gì trên khuân mặt (1 chú đàn ông), đến nỗi tớ có cảm giác là vừa ko gặp chú ý 1 ngằy thôi chứ ko fải 15 năm . Quên mất hôm đấy ko hỏi chú ý ăn cái gìe mà trẻ lâu thía, có gì còn bật mí kinh nghiệm cho chị em nhỉ hehe....
  6. Zerlingcrazy

Ôi, ngẫm cái sự đời mà đau lòng...
    Ngày nào mở mắt ra, bước vào WC cũng nhìn thấy cái bản mặt của mình, ngày nào cũng xăm xoi từng cái mụn, cái nhọt trên đó, thế thì làm sao ta tự thấy ta già được cơ chứ, hị hị...
    Mình cũng chả biết sự thay đổi xuất hiện từ lúc nào ko biết nữa, từ những buổi đi chơi cũng mấy đứa bạn thân mà vẫn không cười được, từ những buổi ngồi ngắm giọt cà fê rơi trong Cuối Ngõ mà ko thấy lãng mạng, từ những buổi phóng xe xuyên Cúc Phương mà vẫn ko thấy hào hứng....Thế chả già thì gì!!!
    Cũng ko biết thay đổi thế nào nữa, ai chả biết là phải vui lên, phải nghĩ tích cực hơn, phải giao tiếp nhiều bạn bè hơn...Hơ hơ, ta vẫn làm thế đấy chứ...Nhưng cũng chỉ cần một đêm nghển cổ ngắm pháo hoa giao thừa mà trong lòng không còn bồi hồi nữa, thế là đủ biết mình có vấn đề rồi, khà khà....
    Ta đã già đi, điều đó không thể sai được. Nhưng ta biết là ta đang già, ta biết là ta cần phải trân trọng những cái gì trong lúc này mới đúng chứ...Mọi người đừng chê tôi sợ già nữa nhé.
  7. dangnguyetminh_gt

dangnguyetminh_gt Thành viên mới

Đôi lúc trẻ con thường nghĩ mình già là thế!
  8. Zerlingcrazy

Trời ạ, who is baby here? Sao lại nói thế nhỉ...Chán chả muốn già nữa...
  9. dangnguyetminh_gt

Thích mỗi cái AV mèo con của đồng chí!
  10. dangnguyetminh_gt

Hơ hơ..Đấy! Lòi cái đuôi trẻ con ra rùi đấy! Đến là, trăm đứa trẻ thì cả trăm đứa nói câu này khi bị chê là "trẻ con".