1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải Bóng đá TTVN lần 9 - 2007

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi Nogoodfriend7, 02/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

KBF chiến thắng nhé !
  2. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

KBF tiến lên.....Ô lề ồ lế ồ lê.....
  3. phong_thien_vu

phong_thien_vu Thành viên mới

rất tiếc KBF đã thua mọi người à. HIc hic hic. hu huhu
    Em hôm nay co mấy cơ hội nhưng đều bỏ lỡ chán quá, chẳng hiểu tại sao luôn, chân lởm quá , đúng là chân hậu vệ có khác. Hic xin lỗi cả nhà!!! xin lỗi cả anh Thiên nữa , anh chuyền cho em mấy quả tuyệt thế mà em lại bỏ lỡ , thật là chán !
    Cả đội TBFC nữa cũng thiệt xin chia buồn luôn , hix, mới hiệp 1 đã thua 2-0, hic chắc giải này TBFC+KBF dắt nhau về quá. hic hic
    Còn chuyện để Mai Hoàng làm tài trợ, em thấy cũng hay,hưởng ứng cả hai tay lẫn hai chân luôn,( nếu còn chân nữa em cũng hưởng ứng nốt)
    Nhân đây em cũng xin có đôi lời về chuyện tài trợ! em cũng nghĩ như bác Thiên, nếu đã đồng ý người ta tài trợ mình thì đội mình phải cố gắng để ko phụ lòng tin của người ta,
    trước hết là đội mình dù đi tập luyện hay giao hữu cũng phải đầy đủ, có chuyện gì ko đi dc cũng phải có lý do lẫn sự đồng ý của người quản lý (hiện giờ là đội trưởng Nogoodfriend7)nói chung là khi mình đã có người tài trợ cũng có nghĩa là đội mình phải quy củ hơn, có kỷ luật hơn,
    Sau đó nữa là sự luyên tập cũng cần phải có bài bản hơn trước, phải luyện chiến thuật cũng như làm tốt ở vị trí mà mình được giao, di chuyển không bóng cũng cần phải có sự thống nhất giữa các cầu thủ với nhau để mọi người hiểu ý nhau hơn, sự di chuyển không bóng này rất quan trọng, nó làm cho đội hình có thể bao quát sân rộng hơn, làm cho đối phương tốn nhiều sức để truy cản hơn, chính vì thế càng cần phải luyện tập đến mức nhuần nhuyễn,(em cũng xin nói thêm di chuyển ở đây ko phải là muốn chạy đi đâu thì chạy mà phải di chuyển liên tục nhưng chỉ trong phạm vi mình quản lý, như Tiền Vệ {giữa} di chuyển lấy bóng những vẫn phải đảm bảo ở giữa luôn luôn có dồng đôi co vào)
    Tính đồng đội trong mỗi trận đấu cũng ko kém phần long trọng () chúng ta thực sự cũng đá với nhau rất lâu rồi , nhưng em thấy , tính đồng đội của đội vẫn chưa cao, trong thi đấu tính đồng đội được đặt lên hàng đầu, vì thế đá bóng mới có đến tận 11người( hay 7 người sân nhỏ như thế này ) đồng đội sẽ làm cho sưc khoẻ của mỗi cầu thủ dc bảo toàn một cách lâu dài nhất,vì thế nhiều khi những cầu thủ giỏi chưa chắc đã cần một sức khoẻ tốt, mạnh như voi hay hung dữ như sư tử. Đồng đội cũng làm cho đội hình dc gắn kết với nhau chặt chẽ hơn, có thể phụ nhau những lúc dâng lên tấn công hay phòng thủ,.
    Có lẽ còn rất nhiều những điều cần phải nói về một đội bóng tốt, (gần) hoàn hảo, đá trách nhiệm, thế nhưng có lẽ đội mình chỉ cố gắng từng này cũng đủ là một đội bóng suất sắc( hì hì trên đây là lời nhận xét của em, có hơi cá nhân những cũng mong dc mọi người cho ý kiến)
    Lại quay về vấn đề nhà tài trợ: em nghĩ mỗi người nên có một bản cam kết riêng để mỗi người thấy dc cái trách nhiệm của mình cũng như của toàn đội khi có một Cty đứng ra tài trợ, khi đó chúng ta ko thể đá gà đá vịt dc nữa, ko còn là đá cho vui nữa, mà là đá vì thể diện ,và vì cả sự tin tưởng của người đã đứng ra tài trợ chúng ta, nếu mọi người đồng ý em xin viết tạm một lá đơn để mọi người cho ý kiến và cùng đi đến quyết định
    Tội tên là: ..phong_thiên_vũ...
    Hiện là thành viên của đội bóng KBF
    Là một thành viên của đội bóng, muốn đội bóng của mình ngày càng phát triển,và sánh vai cùng các đội bóng hạt giống của Diễn Đàn cả về sức mạnh cũng như sự kỷ luật . Tôi Phong_thiên_vũ..cam kết như sau:
    Có mặt đầy đủ tất cả các trận đấu của KBF ( nếu nghỉ phải có lý do va thông báo cho người quản lý đội bóng trước ít nhất là 3 ngày , để tiện việc sắp xếp và thay thế)......
    tuân theo mọi kỷ luât của đội bóng KBF nêu ra(chỉ tính những gì liên quan đến đội bóng)......
    Cố gắng hết mình vì đội bóng để đội bóng ngày càng tiến xa hơn trong tất cả các giải đấu.....
    Tôi .... Phong_thiên_vũ.. xin cam đoan sẽ cố gắng hết mình để đội bóng ngày một tốt hơn, và chấp nhận mọi hình phạt nếu như ko tuân thủ theo những yêu cầu của đội bóng ở trên đây.
    hic. hic. các bác cho chút ý kiến luôn nhé và làm lại cái bảng kỷ luật này luôn cũng dc, em thấy nó cứ chuối chuối thế nào ấy, hì
  4. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

Chúng ta là những người đá ở giải phong trào lấy bóng đá làm sân chơi cho anh em là chính,đá hay đá dở lấy người trong box hết,đội người ta thay đổi xoành xoạch,gọi hết thằng bạn này thằng em kia,bảo sao các đội bóng không mạnh,mình thì khuyết đủ chỗ cả vì nỗ lực cá nhân chỉ có giới hạn,Chicken bắt tay KBF cái,dù sao thì mình vẫn có lối đá và một động lực trong sáng, cố gắng kiếm tài trợ nhé,Chicken đang thương thuyết để có tài trợ đây,tội gì hé hé Cảm ơn món dưa của KBF, cảm ơn vợ chồng nhà chú Thiến nhé....
  5. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Híc híc .......thế là được rồi mà
  6. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên rất tích cực

Kết quả lượt thứ 2​
    Bảng A
    TBFC - InterVN 0-3
    F87 - PRFC 1-1
    Bảng B
    KBF - FFCB 0-1
    HPC-F363 0-1
    bảng C
    Fc Brazil - Chicken 2-0
    Mai Hoàng PC - FC 84 : 3-1
    Bảng D
    JFC - FC 83 : 0-3
    InterHn - F361 : 3-2

7. Nogoodfriend7

8. Nogoodfriend7

Chữ xanh : Đã chính thức vào tứ kết
    Chữ đỏ : kết quả lượt trận thứ 3 không còn ý nghĩa ( vì chính thức bị loại )
    Như vậy F363 là đội đầu tiên giành quyền vào tứ kết bất chấp kết quả cuối cùng có như nào đi nữa.

9. Nogoodfriend7

Đi tìm nguyên nhân vì sao sớm chia tay của 3 đội TBFC, 81 và KBF
    Qua 2 vòng đấu, đã có 3 đội chính thức chia tay với giải lần này, đó là TBFC, 81 và KBF. Chúng ta thử đi tìm đâu là nguyên nhân
    (Bài của anh HongHaiNew bên F363)
    1) TBFC:
    Trước giải có rất nhiều lời khen dành cho đội bóng này, TBFC có tới 2 đội, đội nào cũng hay nhưng rốt cuộc qua 2 trận họ lại thua cả 2 lọt lưới đến 6 bàn và không có nổi 1 bàn thắng danh dự. Theo tôi cái thua của TBFC đến từ
    - Lực lượng : Nhân sự của TBFC không tốt 1 tý nào, sau lượt đấu đầu tiên thua F87 TBFC 1 số cầu thủ TBFC đã phàn nàn về sự vắng mặt của 3,4 cầu thủ trụ cột. Vì lý do gì họ nghỉ thì chưa biết nhưng rõ ràng khái niệm tròn đội của TBFC đã mất, họ thi đấu mất phương hướng và trước 1 đối thủ mạnh như F87 thì mọi chuyện đều có thể xảy ra, thua 3 bàn ở lượt trận đầu là còn ít so với cơ hội thực tế. ở lượt trận thứ 2 đáng tiếc là TBFC còn khủng hoảng nhân sự hơn so với vòng 1, quá giờ thi đấu hơn 5 phút rồi nhưng TBFC vẫn chưa đủ 7 người, phải quá 10 phút so với giờ bóng lăn thì bóng mới thực sự lăn. Với 1 đội hình chắp vá như thế thua cũng là điều dễ hiểu trước 1 đối thủ có lối chơi phản công rất nguy hiểm
    - Trình độ nhồi bóng của TBFC là trung bình khá, tuy nhiên nhiều cầu thủ vẫn thi đấu 1 mình, chưa có thủ lĩnh thực sự ở giữa sân nên hầu hết đá theo kiểu cầu may, Thủ môn của TBFC chơi chưa tốt, kỹ năng dùng chân của anh còn rất yếu, nhiều quả phát bóng lên rơi vào chân tiền vệ đối phương rất nguy hiểm. Có lẽ TBFC nên chơi với nhau nhiều hơn nữa, dành riêng 1 bộ khung ra tập luyện cho tròn đội sẽ có kết quả tốt hơn.
  10. phong_thien_vu

phong_thien_vu Thành viên mới

ơ ơ ơ !!! sao bài của em mất công tận 1tiếng trời từ lúc đá bóng xong về mà chả thấy ai ý kiến ý kò gì thế này??
    dc hay ko hay như thế nào cho em tý chút bình luận để em còn có cảm hứng , với chứ. hì . Nói thiệt là bất cứ lời nào của các bác cũng động viên em rất nhiều đấy!