1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải Bóng đá TTVN lần 9 - 2007

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi Nogoodfriend7, 02/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên rất tích cực

^_^ Cảm ơn những ý kiến đóng góp của em và những nhận xét hết sức chân thành.
    Mọi người chưa đọc nên chưa có ý kiến thôi
    Hy vọng thời gian tới KBF sẽ hoạt động tốt hơn.
  2. Nogoodfriend7

Nogoodfriend7 Thành viên rất tích cực

Đi tìm nguyên nhân vì sao sớm chia tay của 3 đội TBFC, 81 và KBF (tiếp)

2) KBF:
    KBF thuận lợi hơn so với TBFC khi chung bảng với FFCB, F363 và HPC, toàn đội không quá mạnh. Tuy nhiên không may ở trận đầu họ lại gặp đối thủ mạnh nhất bảng là F363 và trước trận đấu này KBF mất liền 2 vị trí là TM cùng đội phó Thế Phương. Không quá khó hiểu khi KBF thất thủ nhưng đáng khen là họ chỉ thua với tỷ số tối thiểu và cũng đã tạo được 1 số cơ hội đáng kể là quả đánh đầu bật xà ngang F363 ở những phút cuối trận
    Theo quan sát thì ở trận thứ 2 KBF chơi với 1 TM nghiệp dư suốt 40 phút đầu và thiếu cầu thủ được coi là linh hồn của tuyến giữa cầu thủ "Sinh Ngày 14.3" lại thất trận 0-1 và chính thức nói lời chia tay với giải dù đã có 20 phút cuối trận đầy cố gắng
    Lối chơi của KBF là chưa ổn, rất đơn điệu, chưa có nhiều biến hoá, hầu như KBF chỉ nhăm nhăm đánh vào trung lộ vốn đã rất đông người tham gia phòng ngự, gần như là húc đầu vào đá bởi các trung vệ và TM của F363 cũng như FFCB đều có thể hình tốt và chơi rất tập trung, quyết liệt. Với 1 sân có kích thước như Phúc Xá thì lối chơi dãn biên cần được triển khai nếu như trung lộ bế tắc.

3) FC81 - Chicken:
    Với những chiếc áo màu da cam, FC Chicken là 1 tập thể đoàn kết và thi đấu rất máu lửa. Tiếc là họ lại rơi vào bảng quá mạnh, các cầu thủ của FC Brazil chơi bóng như múa và di chuyển đều khắp mặt sân đã khiến Chicken không trụ nổi ở hiệp 2 của trận đấu chiều nay. Tuy vậy Chicken có thể ngẩng cao đầu vì họ đã thi đấu với 1 tinh thần tuyệt vời với 1 sức mạnh tập thể. Cái yếu duy nhất của Chicken là còn non kinh nghiệm và chưa có sự đồng đều giữa đội hình chính với các cầu thủ thay người
    Chúc Chicken thành công hơn ở các giải đấu kế tiếp!

3. sutubienbong

sutubienbong Thành viên mới

Bravo, quá ấn tượng luôn Phong à.
    Thiệt tình, trận hôm qua em đá rất hay! bằng chứng là chị gọi tên em hơi bị nhiều. cứ thế phát huy nhé!
  4. Sinh_ngay_14_thang_3

Sinh_ngay_14_thang_3 Thành viên mới

Nhận xét đúng quá. Tiền đạo KBF chưa biết chạy chỗ, giãn biên hút hậu vệ đội bạn ra xa cầu môn.
    Về rồi 5/7 xách giày ra sân BK làm một trận với anh em nhé
  5. Sinh_ngay_14_thang_3

Sinh_ngay_14_thang_3 Thành viên mới

Anh em đừng ném đá nhé. Giỡn thôi mà hè hè .
  6. phong_thien_vu

phong_thien_vu Thành viên mới

ha! cảm ơn chị HDông rất nhiều!sự cổ vũ của chị làm cho em cảm thấy vui biết bao( mặc dù chị nói thế có hơi thiên vị một chút) nhưng em sẽ cố gắng hơn nữa vì giải và vì đội bóng KBF của chúng ta. HÌ
  7. phong_thien_vu

À còn cái bản cam kết của em chị tính thế nào vậy? tại em thấy chị bôi vàng khè cái dòng đó!, em thấy hay chị làm lại một cái khác nó chặt chẽ hơn và đầy đủ những cung hình phạt cho các thành viên đội bóng khi mắc lỗi phải chịu.
    Em xin đóng góp đoại loại như kiểu, những mem bị tội nhưng hơi nhẹ chút chút (tội nhẹ hay nặng là do quy định đặt ra )có thể bị phạt bằng cách nghỉ một hôm đá nhưng phải ra sân để rèn luyện thể lực , như chạy vài vòng quanh sân Y chả hạn, xét nặng nhẹ để phạt chạy 2vòng hoặc nhiều vòng quanh sân Y.
    Một ý kiến ko tồi phải ko? như thế là rèn luyện thêm sức khoẻ cầu thủ mà > hì hì
  8. phong_thien_vu

thế thì chúng ta mới càng phải cố gắng để hoàn thiên đội bóng thành một đội bóng mạnh và vững trãi. chứ bác nghĩ như này là dc rồi, như này là tốt lắm rồi vậy nghĩa là suốt đời mình ko qua dc vòng loại của giải đấu sao ??
    Với lại nếu đội mình mạnh hơn bay giờ thì sẽ dc đấu với những đội mạnh , những đội có tiềm năng , những đội hạt giống của giải này giải khác như thế sẽ dc học hỏi thêm kinh nghiệm, nhìn thấy những đường nét, những lối chơi bóng mà có thể ở vòng 1 hay o những đội nghiệp dư ko thể thấy dc
    Và còn nữa như bác nói "Chicken bắt tay KBF cái,dù sao thì mình vẫn có lối đá và một động lực trong sáng, cố gắng kiếm tài trợ nhé,Chicken đang thương thuyết để có tài trợ đây,tội gì hé hé " . Giờ thì mình đã có tài trợ rồi, nhưng mình vẫn chỉ đá ở cái mức " như thế là được rồi" thì làm sao chả phụ lòng người đã tài trơ mình đúng ko bác > chính vì thế em mới nghĩ đội ta cần phải cố gắng nhiều nữa, phải luyện tập bài bản hơn, và phải cùng nhau cố gắng. hì
    Em nói thế thôi chứ cái này em cũng bức xúc nhiều rồi cảm ơn bác phát biểu làm em có thêm nghị lực để nói ra)

9. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Cái topic này năm sau hẳn rôm rả lắm đây!
    Kết thúc giải rồi, dù thế nào đi nữa thì các cầu thủ của chúng ta cũng dồn ko ít công sức vào đó, vậy thì có lý do gì mà chúng ta lại ko đem hoa lên và tặng họ nhỉ.
  10. phong_thien_vu

hic hic. lời chúc phúc muôn màng. hu hu hu