1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải bóng đá và gặp gỡ sinh viên Việt Nam tại Ý tháng 11/2011

Chủ đề trong 'Italy' bởi allroadsleadtoRome, 25/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Thư của Hội trường Hội sinh viên Đỗ Trung Đức:

Kính gửi

Sau khi tham khảo ý kiến một vài thành phố , anh chị em rất hào hứng và mong muốn sắp tới sẽ tổ chức 1 buổi gặp gỡ giao lưu kết hợp thể thao (bóng đá, trượt tuyết) vào tháng 11 này. Để công tác chuẩn bị được tốt, xin thông báo qua tình hình để anh chị em nắm rõ và có thời gian chuẩn bị :

Địa điểm :

Hiện tại , sau 2 lần tổ chức rất thành công, gần nhất đã từ 11/2009, sinh viên và cựu sv thành phố Trento muốn đăng cai giải lần này,
    Trento là địa điểm khá quen thuộc của nhiều anh chị em sv tại Ý cũng như nơi đây có đầy đủ điều kiện, nhân sự để tổ chức 1 buổi họp mặt.

Một lý do khác ngoài luồng nữa là : Cup vô địch đã xa Trento khá lâu, vì vậy chủ tịch clb đã cải tổ hết đội bóng (thuê sân VĐ mới, đào tạo
    cầu thủ trẻ, lập trang web...) . Về mặt quy mô là vô cùng to lớn, vì vậy giải bóng đá năm nay xét về thời gian quay vòng cũng như công tác
    tổ chức thì Trento là hợp lý.

Ngoài ra về địa điểm liên hoan, thời điểm giữa và cuối tháng 11 anh chị em có thể tham gia leo núi và trượt tuyết (như mọi lần rất vui) .
    Chúng tôi đang xin ý kiến bổ sung trò chơi hoặc môn nào có thể thực hiện để các chị em có thể tham gia ngoài những hoạt động trên. Vậy anh chị em có thêm ý kiến gì thì bổ sung.

Thời điểm :
    Có 3 ngày cuối tuần là 12 , 19 và 26(có thể trượt tuyết) tháng 11.Vì vậy sẽ xem xét ý kiến số đông của mọi người và chốt lịch tổ chức.

Lực lượng:

Ngoài số lượng sv khoảng 30 người ở Trento thì các tp như Milan Turin Pisa Perugia luôn luôn đi đầu trong các phong trào, mặc dù số lượng
    các gương mặt cũ hay quá cũ từ khi lập hội sv vẫn còn nhưng phần lớn là về nhiều. Thay vào đó là một thế hệ mới tràn đầy sinh lực và tinh
    thần sẽ hứa hẹn mang đến 1 bầu không khí tưng bừng.

Hạn cuối chốt lịch sẽ vào ngày 15 tháng 10. Sau đó ban tổ chức sẽ có chương trình cụ thể.

Trước tiên mời anh chị em vào bổ sung cũng như loại bỏ tên trong bảng danh sách dưới đây để chúng ta nắm được tình hình số lượng sv năm nay :

https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0Alf36OTAVegPdEl4UEtfWUtjbGg2MnhMM1hKOGFoQUE&hl=en_US#gid=0

Chúc anh chị em có một mùa mới 2011/2012 thành công rực rỡ và mau chóng đóng góp ý kiến để chúng ta có một buổi giao lưu vui vẻ sắp tới.

PS : Xem lại clip vui buổi giao lưu ở Trento 2009 :
    http://www.facebook.com/video/video.php?v=1243849306811
    (from facebook Long Cavalli tân đội trưởng tuyển Milan chọn lọc , cá thể duy nhất còn lại của thế hệ vàng Milan đương kim VĐ)

Thanks
    Duc
  2. allroadsleadtoRome

Email của anh Cừ Trento:

Thân chào anh chị em VN tại Italia,

Trento rất vui khi lại được chuẩn bị chào đón các bạn. Chương trình năm nay dự định sẽ đổi mới so với các lần gặp gỡ trước và nhấn mạnh hơn đến hoạt động giao lưu tập thể. Dự kiến chương trình trọng tâm trong một ngày thứ bảy như sau:

- Sáng: Giao hữu đá bóng
    - Chiều: Chương trình chính*
    - Tối: Party + Tổng kết + (Karaoke)

Giải giao hữu đá bóng giữa các thành phố sẽ đc tổ chức từ sáng sớm, và làm gọn trong buổi sáng. Vì vậy các bạn tham gia đá bóng và yêu thích cổ vũ sẽ có mặt ở Trento tối thứ sáu hôm trước hoặc đi từ sáng sớm hôm thứ bảy. Vì lần gặp gỡ này nhấn nhiều hơn đến hoạt động giao lưu tập thể nên các bạn nam đá bóng phải vất vả hơn chút.

*Về chương trính chính thức của buổi gặp gỡ, hiện tại Trento đề xuất một số ý tưởng sau. Chúng tôi nêu ra đây để mọi người cho ý kiến. Hoạt động này có thành công hay không phần lớn phụ thuộc vào sự nhiệt tình ủng hộ, tham gia của các bạn:

1 - Thi Ms/Mr/Master svvnita: bao gồm từ quý cụ, quý bà,… cho đến quý em và quý cháu, bao gồm cả hoa hậu và hoa vương, cả lớn, cả nhí

2 - Hội diễn văn nghệ, các cá nhân và tập thể các thành phố tập chuẩn bị các tiết nội dung, từ đơn ca, song ca, đồng ca, kịch, múa, etc.. và đến biểu diễn tại hội diễn văn nghệ

3 - Olympic SVVN-ITA, gồm các hoạt động thể thao mô phỏng một kỳ Olympic thu nhỏ, các một thi đấu đề xuất gồm Cờ Vua, Cờ Tướng, Cờ Lau, Ném bóng bàn, etc.

Để cho ý kiến các bạn hãy vào cái Poll sau. Trento rất muốn nghe sự góp ý của các bạn sớm để có thể chuẩn bị được chu đáo.

http://www.doodle.com/qeyc9tysf27tp7mz

Về thời gian cụ thể và lấy danh sách tham gia Trento sẽ thông báo trong các email tiếp theo.

Chúc một ngày vui vẻ,
    BTC Trento
  3. bananal

bananal Thành viên mới

Tình hình đã có gì mới chưa các bác. New mem duới vùng xâu vùng xa Benevento rất muốn được tham gia vào các hoạt động lần này. Xin hỏi BTC có chương trình Karaoke Hát cho chúng ta nghe không nhỉ để mình xin chân giật míc. Chứ còn thì chẳng có mấy ai ở đây để tập tành tiết mục tham gia được. Nhân đây cũng xin hỏi có đội bóng nào ở phía Nam mạn Naples không nhỉ để mình xin 1 chân tham gia! Mong nhận được tin của các bác. :)
  4. allroadsleadtoRome

Chào bạn,

Chắc bạn chưa vào hộp thư của sinh viên Việt Nam ở Ý phải kô nhỉ? Mọi người vẫn đang bàn tán sôi nổi ở đấy - mình chỉ post vài cái demo thôi. Nếu muốn bạn PM cho mình địa chỉ email của bạn rồi mình nhắn bạn admin add bạn vào nhé.