1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giải đáp lo lắng trồng răng sứ có tốt không

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi ngocsang9999, 24/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocsang9999

ngocsang9999 Thành viên mới

Câu Hỏi:
    Thưa nha sỹ! thời gian này em bị mất răng do tai nạn không mong muốn, phần nào ảnh hưởng tới khả năng ăn nhai của bản thân. Em muốn đi làm răng để giải quyết, nhưng em không biết cách trồng răng sứ có tốt không về khả năng ăn nhai, có tác động gì tới răng miệng không. Mong nha sỹ tư vấn cụ thể giúp em. Cảm ơn nha sỹ! (Lương Mạnh- Bắc Ninh).
    Trả Lời:
    Thân Thân gửi bạn!

Rất cảm ơn bạn Lương Mạnh đã tin tưởng và san sẻt thắc mắc có chúng tôi. Về thắc mắc: “trồng răng sứ có tốt không, có tốt cho răng miệng không” của bạn, KIM dentistry xin được tư vấn cụ thể như sau:

Cắm răng sứ là bí quyết nha khoa có thể khắc phục được cho trường hợp răng hư hỏng như gãy vỡ, răng bị mất,... phát triển thành sáng đẹp và bền vững trên cung hàm. Với 3 kỹ thuật phục hình thường được dùng nhất là làm cầu răng sứ, chụp răng sứ và cấy răng implant.

Để giải đáp cho câu hỏi trồng răng sứ có tốt không, bạn nên hiểu căn bản về những khoa học thực hiện để biết mỗi bí quyết với ưu thế gì để bạn lựa chọn.

Trồng răng sứ có tốt không là câu hỏi của nhiều người mua

>>>> Xem thêm: Video trồng răng sứ tại Nha Khoa KIM

Vậy trồng răng sứ có tốt không, có điều chỉnh cảm giác ăn nhai không?
    Ghép răng đa số chân răng và thân răng sứ: sử dụng trụ chân răng implant cắm ghép vào xương hàm có chức năng như chân răng của răng thật. Phần thân răng bên trên lợi sẽ được phục hình bằng răng sứ.

Bên cạnh đó bí quyết thực hành hơi phức tạp, đòi hỏi nha sỹ với tay nghề và chuyên môn cao mới thực hiện được.

Biện pháp này cho phép khôi phục lại trạng thái răng mất trọn vẹn nhất, có độ bền trong khoảng thời gian dài, ăn nhai tốt, không phải mài răng, độc lập.

Làm cầu răng sứ: Để làm được dải cầu răng giải quyết cho răng bị mất, nha sỹ sẽ thiết kế ra một dải răng sứ gồm nhiều răng gắn liền với nhau. Tại vị trí răng mất sẽ được phục hình bằng thân sứ đặc bên trong. Còn 2 răng kề cận răng mất được mài nhỏ cùi răng thật và chụp mão sứ bên ngoài.

cấy răng sứ bằng implant cho hiệu quả phục hình răng mất vẹn toàn nhất

Bọc răng sứ: áp dụng cho hiện trạng răng nứt, gãy vỡ, hoặc mất một số răng nhưng còn chân răng. Bằng phương pháp này, nha sỹ sẽ sửa soạn lại răng thật, tạo nên cùi răng để chụp mão răng sứ bao bọc bên ngoài. Nếu như cùi răng không còn đủ làm trụ đỡ phải làm cùi răng giả bằng thạch cao.

Phương pháp này hữu dụng giải quyết cho các tình trạng mất nhiều răng liên tiếp. Giá thành vừa phải, răng bền chắc. Nhưng bắt buộc là các răng kề cận răng bị mất phải còn khỏe mạnh để mài cùi răng làm trụ đỡ cho toàn cầu răng.

Cầu răng sứ là giải pháp cấy răng tiết kiệm, phục hình nhanh chóng

Trên đây là 3 kỹ thuật tiến hành cắm răng sứ được ưa chuộng nhiều nhất hiện giờ. Nắm được các điểm mạnh và nhược điểm của cách giúp bạn quyết định có nên thực hiện cắm răng sứ để giải quyết tình trạng răng miệng đang gặp phải hay không.

>>>> Xem thêm: trồng răng sứ mất bao lâu thì hoàn tất mà đảm bảo bền đẹp?

Tuy nhiên, để hướng dẫn được cách chữa tốt nhất, bạn nên sắp xếp thời gian tới gặp nha sỹ giỏi trong lĩnh vực để được khám chữa và đưa ra lời chỉ hướng trạng thái của bạn trồng răng sứ có tốt không nhé.